PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามสวิตซ์เปิดปิดที่ PowerSuppy หน่อยครับ

mintada
14th July 2012, 20:09
คือผมชอบปิดสวิตซ์ powersuppy ทุกครั้งที่ชัดดาวน์เครื่องเสร็จ ไม่ทราบว่าจะมีผลกระทบกับเครื่องภายหลังหรือเปล่าครับ ถ้าเปิดทิ้งไว้เหมือนกับว่ามันทำงานอยู่นะครับมีไฟที่เมมบอร์ดดวงเล็กๆอ่ะครับ ขอบคุณครับ

chikuva
14th July 2012, 20:23
ไม่มีผลอะไรครับเป็นการประหยัดไฟด้วยซ้ำ แต่ต้องให้เครื่องดับสนิทก่อนนะครับ แต่ถ้าจะให้ดีควรดึงปลั๊กออกด้วยครับช่วยโลกประหยัดพลังงานครับ

USED_JKG
15th July 2012, 14:33
หึหึ ขำดีช่วยโลกประหยัดพลังงาน อิอิอิ