PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ..ความบังเอิญ กับความอยากได้ในสิ่งที่เป็นไปได้ยาก

zerokoza
15th July 2012, 03:01
.....ฟังหัวกระทู้ๆ อาจ งง ๆ

.....ส่วนตัวผมมีผู้ ญ เข้ามาคุยเรื่อย ๆ เเบบเพื่อนมากกว่าเพราะไม่คิดอะไรมากวัน ๆไปโรงเรียนในห้องเรียนมี ผู้ ช 5คน - ผู้ ญ 43คน เเล้วลองคิดดูสิ่ !! :sweat
เเบบว่าในห้องส่วนใหญ่เเต่ละคน ถือว่าน่ารักหุ่นดีพอได้เลยอ่ะ ถึงอย่างนั้นเเบบว่าผมเจอทุกวันมันก็เบื่อไงถึงจะสาว น่ารักขนาดไหน
ลองคิดดูเเบบวันตื่นเช้ามา อาบน้ำ กินข้าว เเต่งตัว ไปโรงเรียน เข้าเเถว เรียน เจอหน้าอินี่ อีกหล่ะ - -* กรูโคตรจะเบื่อ :eek:
เเต่เรื่องที่ผมจะสื่อถึงจริง ๆ คือห้องผม มีผู้ ช น้อย ผู้ ญ มากด้วยประการฉะนั้น พอขึ้น ม.5 มาห้องผมมีเด็กใหม่ผู้ ช 1คน ผู้ ญ มาใหม่ 2คน (เออเอาเข้าไปทั้งห้องมีเเต่ผู้ ญ -..-)

....เเต่ ผมเจอเด็กใหม่อีกคน เเบบว่าพึ่งมาใหม่เพื่อนก็จะเรียกไง ''เด็กใหม่ ๆ'' เเต่มีคนนึ่ง มาใหม่น่ารักเว่อ ! ขาวเเบบสะท้อนแสงอ่ะ ><'' เเล้วเเรกที่เจอผมก็เฉย ๆ
เเต่พอมีโอกาสที่ได้คุยสนทนากับเธอ ผมก็เริ่มเเบบ อ่าน่ะผู้ ช อ่ะผมชอบอะไร หลาย ๆอย่างภายในตัวเธอ รอยยิ้ม หน้าตา หุ่น น้ำเสียง พูดเพาะ
เเต่เขาจะไม่ค่อยสนิทกับผมเท่าไหร่ เเต่เขาจะสนิทกับไอ้เด็กดอย คอยเเดรก อ่ะมากกว่าผมอีก !! ผมก็ไม่คิดหรอกเพื่อนไงมาใหม่เหมือนกัน คงไม่มีอะไร
เเล้วอยู่ดี ๆ วันนึ่งผมนั่งเล่น ๆเฟสอยู่ดี ๆผมก็เเชทไปถามเพื่อน ของผมที่สนิทกับผมมาก ๆ ว่า

ผม : เอ้ย! ***ว่าเมย์น่ารัก หรือป่าวว่ะ ( คนที่มาใหม่ชื่อเมย์ครับ น่ารักมาก )
เพื่อน : ก็ ok ทำไมอะ

ผม : ป่าวไม่มีอะไรกรุ ว่าน่ารักดี ขาวด้วย
เพื่อน : สเปค มิงนิ เเต่มันมีผัวเเล้ว

ผม : กรุไม่กลัว เว้ย !!
เพื่อน : เออ ให้เเมร่งได้งี้ดิวะ เพื่อนกรุ

เเล้วเพื่อนผมเเมร่ง ก็ขำ --

เเละเเล้วอยู่ดี ๆ ผมจำได้เเม่น วันศุกร์ ที่ 6 กรกฏาคม พ.ศ. 2555 เรียนวิชาวิทย์ คาบที่ 3-4 ผมเรียนติด 2 คาบ
ในขณะที่ผมก็ใช้ชีวิต ปกติอยู่ดี ๆ ใจเป้นอะไรไม่รู้ เข้าไปนั่งคุยเลย เขาเป็นคนชอบเล่น Dot A :eek: มาก ๆๆ ๆ ๆๆ ถึงที่สุดอ่ะ
ผมก็คุยไป ๆ เรื่อย ที่จำได้ก็มี ขนเเขนยาวเนอะยาวกว่าขนเขาอีก ( ขนเเขนๆ ) เเล้วเขาก็บอกชอบคิ้วผม สวยดี ผมก็ยิ้ม ๆ:heart
เเล้วสักพักไอ้เพื่อนสนิทของผมเลย ไอ้สัน เดินมาบอกผม : เห้ย! มิงไม่ทำงานหรอวะ นั่งม่อ ญ อยู่ได้มิงอ่ะ เด็กชลหญิง ยังไม่เคลียร์เลยน่ะมิง
ผมก็นึก ในใจ ชลหญิงคนไหน หว่า? มันเเกล้ง เพื่อนอีกคนเลยเเซวมาเล่น ๆว่า : เอ้ย! มิงอย่ายุ่งกับมัน เเมร่งกำลังสร้างภาพ ให้ ญ เห็นอยู่
นั้นไงไอ้พวกนี้ -.- จากนั้นผมก็ทำงานปกติ ลอก ๆ เพื่อนผู้ ญ อ่ะคนอื่น ๆ ลอก ๆอยู่ไอ้เพื่อนที่มันคุยกับผม ในเฟสเเมร่งตะโกน ว่า

เพื่อน : มิงไม่ไปนั่งคุย ทำคะเเนน กับเมย์เเล้วหรอวะ
ผม : เด๋วดิกรุ ทำงานอยู่เนี่ย เสดเเล้วพวกมิงจะได้เอาไปลอก

คราวนี้เเมร่งตะโกนโคตรดัง (ดีอาจารย์ไม่อยู่) : เห้ย!! มิงชอบ เมย์ไม่ใช่หรอ วันนั้นมิงยังนั่งคุยเฟสถาม กรุอยู่เลย

เเล้ว หลังจากนั้นไม่เกิน 3 วินาที ทั้งห้องมันหัน มาทีผมทุกสายตาอยู่ที่ผม ทุกอย่างอยู่นิ่ง -.- ฟังดูเว่อ เงียบไปหมด หยั่งกับป่าช้า !:sweat

เพื่อนผู้ ญ อีกคนที่นั่งข้างผมก็ถามว่า : เห้ย ชอบเมย์ หรอ จริง ๆป่าวเนี่ย เมย์เพื่อนเขาน่ะ :pleasantry
เเบบว่าตอนนั้น มันก็เขิล อยุ่หรอกน่ะเเต่ดูดิ โห่ยยย โคตรซึ้งทั้งห้องให้ความสนใจเราขนาดนี้เลยหรอวะ เเปบเด๋วเท่านั้นจบคาบ มารุมถามกันจัง
เเทบต้องจัดงานเเถลงข่าวไป เพื่อนเมย์ ก็มาถามชอบเมย์หรอ ถ้าจะจีบต้องผ่านมันไปก่อน -..- จะผ่านยังไงฟร่ะ :eek:

เเล้วหลังจากนั้น ผมก็คุยเฟสกับเมย์มาเรื่อย ๆ จนเรื่อย ๆ เเล้วโรงเรียนผมเขาจัดกีฬาสี ให้ซ้อม เดือนหน้านู๊นน สิงหาเเข่งจริง ผมก็ลงบอลรุ่น 18ปี
ส่วนเมย์ รุ่นพี่เขาเห็น น่ารักดีขาวโบ๊ะ เลยจับเป้นดามเมเยอร์ ทุกวันผมก็จะดูเขาซ้อมดาม ทุกวัน ๆ

จนวันนึ่งก็ ดูอยู่รอเมย์เขา งี้หล่ะเเต่ยังไม่ได้คบกันน่ะคุยเฉย ๆ (เเต่ก็ไม่มากเท่าไหร่)

ช่วงที่รอ ดูเขาซ้อมในขณะนั้นเอง รุ่นพี่เดินมา น้อง ๆ มาเดินขบวนให้พี่หน่อยสิ่ ค่ะ น้องอยู่ข้างหน้าน่ะ วันเดินจริงไปคู่กับ ดาม
ตอนนั้นบอกตรง ๆ เอ้ย กรุไม่เอา ๆ ไม่เดิน ๆเเต่พอรู้ได้คู่กับ คนที่เราแอบชอบมัน :blush ตอบรับทันทีลงชื่อเลย 555
เเต่ผม ก็ไม่เคยซ้อมอ่ะ เเล้วทุก ๆ ครั้งที่ผมโดนเรียน (ไม่ควรทำ) พอผมกลับบ้านเปิดเฟส ก็จะเห้นเขามาโพส วันนี้ไม่มาโรงเรียนอีกเเล้วน่ะเรา รอบที่ 2 เเล้วน่ะเดือนนี้
...นี่เขาใส่ใจเราด้วยหรอ เพื่อนคนอื่นก็มีเเต่ : เอ้ย มิงโดดไม่ชวนกรุ :(
ผมก็เม้น ๆ คุยกัน เรื่อย ๆ เเต่เขามีเเฟนเเล้ว เเฟนเขาก็ดีกว่าผมตรงไหนฟร่ะ เเค่ขาวกว่าผมหน่อย เเก่กว่าผมอีก ผมก็หล่อกว่า หุ่นดีกว่า เเฟนเขาอ้วนม๊วกกกก -.-
ผมยังอยากได้ผู้ ญ คนนี้มาให้ได้ เพราะผมคิดว่า คนนี้หล่ะที่น่าจะเอาเราอยู่ เเต่อีกใจหนึ่งผมไม่อยากเเย่งของจากคนอื่น คิดว่ายังไงมั้งครับ ?

ปล. เมื่ออายุ 15 พ่อผมพาไปดูดวงมาเขาบอกเเม่นมาก เเต่ผมก็ไม่รู้ว่าเเม่นจริงไหม !
เขาทักผมว่า ตอนที่ผมเข้าสู้วัยอายุ 17ปี ผมจะได้เจอเนื้อคู่ ที่มากับเพื่อนเเล้วก็จะเป็นรักเเท้เเล้วผมก็ 17ปีเเล้ว ซึ้งมันเป็นเรื่องบังเอิญมากเเฟนเพื่อนสนิทผม อังเอิญเป็นเพื่อนกับเมย์ เเบบไม่ได้นัดหมาย บนโลกมีคนเป้นล้าน ๆ อะไรมันจะบังเอิญขนาดนั้นวะ เเล้วไม่ใช่คนรู้จักน่ะ เพื่อนเคยเรียนห้องเดียวกันเลยด้วย มันบังเอิญไปล่ะรู้สึกโลกมัน เเคบ ๆลงทุกวัน :preved
ไม่ว่าเขาจะใช่ เนื้อคู่ตามที่ทำนายไว้รึป่าว ไม่สำคัญ อนาคตของเรา เราต้องกำหนดมันเอง

kabukiput
15th July 2012, 03:12
รอดูต่อไปฮะ ความคลาดเคลื่อนของคำทำนายมันเกิดขึ้นได้ ไม่ใช่ว่าจำเป้นต้องเป็นเนื้อคู่กันแล้วจะอยู่กันรอดนะ บางคนหมอทักเป็นเนื้อคู่แต่งงานกันไปไม่กี่ปีก็เลิกกันเพราะเข้ากันไม่ได้อยู่ไม่ยืด ต้องรักกันจริงๆเท่านั้นครับ ยอมทนสิ่งต่างๆได้ รักตอนนี้มันรักแบบความใคร่ความต้องการครับ พอเราโตขึ้นก็จะู้เองว่ารักที่แท้จริงคืออะไร

tsted5u7
15th July 2012, 03:40
เนื้อคู่มีตั้งหลายแบบครับ คู่แท้ คู่กรรม คู่หนุน ฯลฯ ดูๆกันไปก่อนดีกว่าครับ แต่ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

wachisawit
15th July 2012, 21:50
ระวังแฟนเขาไว้นะครับๆ แต่ยังไงก็สู้ๆครับ

zerokoza
16th July 2012, 05:31
เนื้อคู่มีตั้งหลายแบบครับ คู่แท้ คู่กรรม คู่หนุน ฯลฯ ดูๆกันไปก่อนดีกว่าครับ แต่ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

มีคู่กรรม ด้วยหรอครับ -.- :eek:

Mustas
16th July 2012, 06:11
ผมอ่านแล้ว ค่อนข้าง งง - -" ใช้คำวกวนมาก

SemIFaIL
16th July 2012, 12:30
G
มีคู่กรรม ด้วยหรอครับ -.- :eek:

มีดิ จขกท คู่กรรม คือ คู่ที่มีบุญรวมกันมาก่อน แล้วจะเป็นคู่ก่นตลอดไปไม่ว่าชาตินี้หรือชาติหน้า

H1ghSky
16th July 2012, 18:37
คนชลบุรีรึป่าวครับเนี่ย เห็นมี ชลหญิง ผมอยู่ ชลชาย น่ะคับ รุ่นพี่น่ารักม้าาาาากกกกกกก