PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครพอมีเกมส์แนว Simulation มาแนะนำบ้างครับ หรือให้ลิงค์เลยจะขอบคุณมากๆเลยครับ

toro2266
15th July 2012, 04:23
พอดีว่าช่วงนี้หาเกมส์เล่นอยู่หนะครับ เล่นแต่เกมส์ยิงๆฟันๆฆ่าๆ เห็นเลือดเห็นเนื้อ เลยเกิดมาอาการเบื่อขึ้นมา อยากกลับไปเล่นเกมส์แนวที่ตัวเคยชอบเมื่อสมัยกระนู้น
ก็เกมส์แนว simulation นี้แหล่ะครับ ไม่ทราบว่าใครพอมีเกมส์แนวๆนี้มาแนะนำบ้างหรือป่าว เกมส์จำพวกที่จำลองการใช้ชีวิต คล้ายๆพวก The Sim , Havest Moon , Sim City อะไรพวกเนี้ยะแหล่ะครับ พอดีว่าคิดไม่ออกแล้วว่ามันมีเกมส์แนวนี้อยู่เยอะแค่ไหน มีอะไรบ้าง ที่ผมจำๆก็ได้พวก the sim แหล่ะครับ ก่อนหน้านี้ก็พยายามลงเกมส์ Anno 2070 อยู่นานพอสมควร มาทราบภายหลังว่าตัว crack ไม่สมบูรณ์

กล่าวขอบคุณไว้ล้วงหน้าเลยแล้วกันครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป ผมขอลิงค์ด้วยจะดีมากเลยครับ :thank

ปล.ในใจผมอยากได้เกมส์ Anno 1404 หน่ะครับ แต่หายากมากๆ นี้ผมกะว่าจะไปซื้อแผ่นก๊อปมาเล่นแล้วนะเนี้ยะ ฮ่าๆ ,,