PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำปรึกษาหน่อยครับ เรื่องการพูด กับ พ่อเเม่ หน่อยครับ

Zatsune Miku
15th July 2012, 23:29
คือ ผมอยากจะซื้อโต๊ะคอมใหม่ เเล้วทีนี้พ่อเเม่บอกว่า "ถ้าซื้อใหม่ ต้องยกคอมมาข้างนอกนะ" ซึ่งคอมผมนั้นอยู่ในห้อง ผมไม่อยากยกออกไปเลยครับ ไม่ว่าจะซื้ออะไรก็ "ต้องยกคอมออกมาข้างนอกนะ" อย่างเงี้ยอะครับ ผมไม่เคยมีอิสระในการพูดเท่าไหร่ครับ จะพูดอะไรเเม่ก็ว่าหมด Y^Y
:askผมควรจะพูดเเนวไหนดีที่จะไม่ต้องยกคอมไปนอกห้องครับ ถ้าผมไม่เปลี่ยน เเขนผมพังเเน่ๆ

yoshi3416
15th July 2012, 23:43
บอกไปเลยครับ พูดกับเขาดีๆนะ บอกไปว่า แม่ครับผมอยากเป็นส่วนตัวอะครับ ผมไม่อยากให้ใครมาเห็นผมเวลาผม fap fap fap อยู่อะครับ ได้โปรด please please please! รับรองได้แน่นอน :cool::)

bankkoker
15th July 2012, 23:54
บอกไปเลยครับ พูดกับเขาดีๆนะ บอกไปว่า แม่ครับผมอยากเป็นส่วนตัวอะครับ ผมไม่อยากให้ใครมาเห็นผมเวลาผม fap fap fap อยู่อะครับ ได้โปรด please please please! รับรองได้แน่นอน :cool::)

เขายังเด็กยังเล็กนายก็แหม......ฮ่าๆๆๆ ขำ

HOLOGRAM
16th July 2012, 00:07
ลองคิดหาเหตุผลดีๆครับ คือแม่จะคิดว่า ถ้าซื้อคอมใหม่ปุ้ป คุณก็จะหมกตัวอยู่แต่ในห้องครับ ไม่ออกไปเล่นกับใครข้างนอก หรือ ไม่ไปพบป่ะครับ แต่ถ้าคอมกากๆ คุณอาจจะเบื่อ แล้วก็ ไปเที่ยวบ้าง อะไรบ้าง ผมว่าเค้าหวังดีิอ่ะ หรือ ถ้าไม่อยากออกมาข้างนอกจริงๆ เก็บตังซื้อเองครับ ชัวล์ บอกไปเลยครับ ตังผมนะแม่ ผมไม่ได้ขอให้แม่ซื้อให้ ผมซื้อเองนะ เพราะฉะนั้น ผมมีสิทธิ์ที่จะเลือก ว่าจะออกมาข้างนอก หรือ เข้าข้างใน !!!

HANG-ON
16th July 2012, 01:51
ลองคิดหาเหตุผลดีๆครับ คือแม่จะคิดว่า ถ้าซื้อคอมใหม่ปุ้ป คุณก็จะหมกตัวอยู่แต่ในห้องครับ ไม่ออกไปเล่นกับใครข้างนอก หรือ ไม่ไปพบป่ะครับ แต่ถ้าคอมกากๆ คุณอาจจะเบื่อ แล้วก็ ไปเที่ยวบ้าง อะไรบ้าง ผมว่าเค้าหวังดีิอ่ะ หรือ ถ้าไม่อยากออกมาข้างนอกจริงๆ เก็บตังซื้อเองครับ ชัวล์ บอกไปเลยครับ ตังผมนะแม่ ผมไม่ได้ขอให้แม่ซื้อให้ ผมซื้อเองนะ เพราะฉะนั้น ผมมีสิทธิ์ที่จะเลือก ว่าจะออกมาข้างนอก หรือ เข้าข้างใน !!!

เห็นด้วยครับ เก็บเงินซื้อเองจะดีกว่า มีสิทธิ์เลือก อยู่ที่ว่าจะเก็บได้ไหม

ทำแบบนี้มันทำให้ตัวเราพัฒนาครับ

Indreamy_RT
16th July 2012, 10:45
เห็นด้วยครับ เก็บเงินซื้อเองจะดีกว่า มีสิทธิ์เลือก อยู่ที่ว่าจะเก็บได้ไหม

ทำแบบนี้มันทำให้ตัวเราพัฒนาครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ

Zatsune Miku
16th July 2012, 20:32
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ จะพยายามดูครับ

General
16th July 2012, 20:59
ค่อย ๆ พูดกับพ่อแม่ดี ๆ บอกเหตุผลไปว่าทำไมถึงต้องซื้อใหม่ ของเก่าเป็นอะไร ให้ท่านเข้าใจหตุผลที่จะซื้อใหม่ก่อน
ท่านอาจจะพิจารณาดูใหม่ว่าสมควรหรือไม่ ต่อไปก็อธิบายเหตุผลว่าทำไมถึงไม่อยากให้เอาคอมออกมาไว้ข้างนอก

ถ้าไม่ได้จริง ๆ หนทางสุดท้าย สิทธิของเรา 100% เก็บเงินซื้อเอง :sweat

Michiri
16th July 2012, 21:03
สรุป 'โต๊ะคอม' หรือ 'คอมฯ' ครับ :sweat