PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อนาคตหญิงไทยเป็นโสดมากขึ้น

Indreamy_RT
16th July 2012, 15:03
อนาคตหญิงไทยเป็นโสดมากขึ้น

"ผู้หญิงต้องการได้สิทธิมากมายจนเกินตัว คือ ต้องการเอาชนะกันทุกทาง เห็นมีเรียกร้องนู่นนี่ ซึ่งหลายๆคนต้องการได้มากกว่าคนอื่น โดยไม่แคร์ความรู้สึกของใคร เขาเรียกว่าอยากให้คนอื่นให้เกียรติตนแต่ไม่ได้ให้เกียรติผู้ชาย!!! ซึ่งเร็วๆนี้จะมีคำๆนี้ผุดขึ้นมามาก คือ "เบื่อผู้หญิง"

ผู้ชายสมัยนี้ถึงได้เป็นเกย์ ตุ๊ด กระเทย เพิ่มมากขึ้น ยังไงน่ะหรออ่านต่อไป โดยคนพวกนี้เขามีบทบาททางสังคมสูงมีการพัฒนาและมีความสามารถมากกว่้าคนอื่นทั่วๆไปมากขึ้นทุกๆปี

โดยเฉพาะเกย์ เขาไม่มีความสนใจ รักใคร่ในผู้หญิงเลย นี่แหล่ะคือปัญหาใหญ่(แต่เป็นความสำเร็จและชัยชนะของสาวY)

มีรุ่นพี่คนหนึ่ง เขาทำงานด้านสังคม เขาสนใจในสถิติของคนกลุ่มนี้มากเป็นพิเศษ
เขาเลยมีสถิติรวบรวมมาได้ จะเล่าให้ฟังว่า

พี่เก่ง "ผมได้ไปวิเคราะห์หาข้อมูลผ่านทางเวปทางคู่เฉพาะ ชายรักชาย ซึ่งผมไปเจอในเวปหนึ่งที่มีผู้คนใช้บริการหาคู่ชายรักชายมากที่สุด

ปรากฎว่า กราฟหาเพื่อนคุย หาคู่ของหน้าชายรักชาย ทุกปี มีดังนี้

2550 ทั้งปี 10,256,145 ต่อไอพี จำนวนคนใช้บริการ

2551 ทั้งปี 15,534,447 ต่อไอพี่ จำนวนคนใช้บริการ

2552 ทั้งปี 21,564,454 ต่อไอพี่ จำนวนคนใช้บริการ

2553 ทั้งปี 25,618,617 ต่อไอพี จำนวนคนใช้บริการ

2554 (ปลายปีนี้เอง)ทั้งปี 36,418,585 ต่อไอพี จำนวนคนใช้บริการ

ตัวเลขไอพี ที่ขึ้ันมานี้ จะรวมทั้งหมดจากคนที่เข้ามาดูและมาโพสโดยนับจำนวนรวมแต่ละครั้งที่เข้ามาดูและเข้ามาโพสทั้งหมด ถามมาจากเว็ปมาสเตอร์ ตัวเลขระบุจะอยู่ด้านล่างสุดของหน้าเวปหาคู่ แต่ขณะนี้ ปี 2555 ตัวเลขดังกล่าวได้หายไป ซึ่งทางเราลองไปสอบถามพูดคุยกับเวปมาสเตอร์ เขาบอกสั้นๆว่า มันเป็นตัวเลขที่พุ่งสูงขึ้นอย่างน่าตกใจ ทางเราเองไม่ได้ปิดบังอะไร ถ้าคุณอยากรู้ว่าพวกเขามีเยอะแค่ไหน คุณเข้ามาในหน้านี้ แล้วคุณก็ลองกด refresh คุณจะพบว่า ข้อความโพสล่าสุดจะมีข้อความใหม่เข้ามาเลื่อนลงมาตลอดๆ"

เห็นชัดได้ว่า ตัวเลขไอพีคือ ต่อหนึ่งเครื่องคอมพิวเตอร์นั่้นเอง

เราจึงมองว่า ในอนาคตการเสื่อมถอยลงและไร้ค่าของผู้หญิงไทยในด้านความสัมพันธ์กับเพศตรงข้ามจะเพิ่มมากขึ้น

...แต่โดยส่วนตัวเอง ไม่ได้ซีเรียสอะไรกับเรื่องนี้ั เพราะเราได้เป็นสมาชิกสาวYแท้100%แล้ว หน้าที่แบบสาวYอย่างเราคือ มีเพื่อนเป็นเกย์ จิ้นชายรักชาย ส่งเสริมให้ผู้ชายเป็นแฟนกับผู้ชาย ไม่ชอบให้ผู้ชายเป็นแฟนกับผู้หญิงแต่ไม่ได้กีดกัน ทำหน้าที่เป็นแม่สื่อ ถ้าผู้หญิงคนใด วีนใส่ผู้ชายมากๆ จะยุให้เขาแยกทางกัน
สุดท้าย อยากให้ผู้หญิงไม่ต้องให้เกียรติผู้ชายค่ะ เพราะผลแห่งการกระทำในอนาคตผู้ชายจะให้ความเกลียดผู้หญิงแทน จนกระทั่งกลายเป็นความไม่สนใจในเพศตรงข้าม มองเป็นอากาศธาตุไปเลย
อยากให้ในอนาคตมีเครื่้องผลิตเด็กทารกโดยใส่น้ำเชื้อเข้่าไป (เหมือนหนังการ์ตูน rockman ภาคไหนจำไม่ได้แล้ว) ที่ตู้อบเด็กยังมีได้เลย มีเครื่องบินได้เลย ยานอวกาศก็มีแล้วของพวกนี้ยากกว่าซะด้วยซ้ำ ถ้าเราจะมีมดลูกเทียม ทำไมจะมีไม่ได้ สมองมนุษย์ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ เพราะถ้าอยากมีลูกแต่ไม่อยากมีเมีัย ทำไมจะทำไม่ได้
ทำไมจะมี "single dad" "single gay" ไม่ได้ ^____^

เพราะถ้าเลือกได้ อยากเกิดเป็นเกย์หล่อๆทุกชาติไป มีเพื่อนเป็นผู้ชาย เป็นเกย์ หล่อๆ เท่ๆ จะมีความสุขมากๆค่ะ เวลาที่แอบดูหนังเกย์เห็นเขามีไรกัน ดูอบอุ่นน่ารักที่สุดในโลก"

เครดิต คุณน้องสตางค์ พันทิพย์ห้องสยามค่ะ

H1ghSky
16th July 2012, 18:25
จขกท เป็นผู้หญิงใช่ไหมครับ - - ความรู้สึกผมมันไม่ใช่นะครับ ผมว่าเป็นชายแท้ นี่แหละครับ หล่อ เท่ ดี
ถ้าเกย์ ผม กู้ด บาย เลยละครับ ไม่เอาด้วยหรอก- -

:sweat

sarawut787
16th July 2012, 18:31
เหอะๆเป็นผู้ชายก็ดีอยู่และ:sweat

SemIFaIL
16th July 2012, 18:31
จขกท. เป็นสาว Y นี้หว่าน่ากลัว ที่ class มีเพื่อนเป็นสาว 2 คนแล้วมีแนวโน้มที่มากขึ้นอีกคน หรือ มากกว่านั้น

General
16th July 2012, 18:33
ผมจะเป็นชายแท้ 100% ตลอดไปไม่มีเปลี่ยนแปลงชัวร์ ฟันธง !!!

maxk4255k
16th July 2012, 18:34
http://image.ohozaa.com/i/078/BNaIIJ.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wcMqaXFRvhHuaHSu)

wachisawit
16th July 2012, 18:37
ผมว่าส่วนนึงผู้หญิงเลอกเยอะเกินไปครับๆ

oBenjungo
18th July 2012, 08:40
จะว่าผู้หญิงโสดขึ้น (ผมก็ยังหาแฟนไม่ได้) ไปทางไหนก็เจอแต่คนที่มีแฟนทั้งนั้นเลย มีแฟนละ มาทำเนียนไม่มีแฟนผมก็เจอมาละ (ประเภทผู้หญิงไม่ดี ไม่รู้จักพอ)
เดี่ยวรอผู้ชายเป็นเกย์ เป็นตุ๊ดเยอะ ๆ คงหลุดมาหาผมสักคน (สักวันแหละ) ไม่ชอบแย่งของใคร (ไม่เก่งพอ 555)

pone123
18th July 2012, 08:46
ยังไงก็ได้ครับ ผู้หญิงก็ได้ ถ้าไม่ได้จริงๆก็ผู้ชาย****เลย (ต้องไม่มีปืนใหญ่แล้วนะ)

aren66
18th July 2012, 08:51
เง้อ!! ผมขอเป็น ชายแท้ 100เปอร์เซ็นต์ดีกว่า เกย์ ตุ๊ดไม่ไหวอะ - -

darkangelnon
18th July 2012, 08:52
ยังไงก็ได้ครับ ผู้หญิงก็ได้ ถ้าไม่ได้จริงๆก็ผู้ชาย****เลย (ต้องไม่มีปืนใหญ่แล้วนะ)

ตามนั้น เดียวนี้มันสวยกว่าผู้หญิงอีก ทำใจลำบาก!!!

ukimura141
18th July 2012, 09:12
ที่แปลงแล้วพอไหวครับ แต่ถ้าเกย์นี่ ขอบายครับ

kothkeo178
18th July 2012, 09:25
ผมก็ชาย 100% ไม่มีเจือปน แล้วที่ผู้หญิงโสดผมว่าเป็นเพราะเลือกมากไป เลือกแต่หน้าตาหล่อๆ พวกดูไม่ดีในสายตาเขาก็เลยพากันบอกว่าเบื่อ -*-

Prometheus
18th July 2012, 15:45
ผู้หญิงสมัยนี้ชอบผู้ชายในฝันครับ ผู้ชายธรรมดาๆเดินดินอย่างเรา****ไม่สนใจเลย

killkinglion
18th July 2012, 20:29
ไอ้จำนวนที่เขาไปสำรวจอะ
ผมว่าใน 30 ล้านคน ต้องมี 20 ล้านคนโดนเพื่อนแกล้งแล้วหลงเข้าไป

popza01
18th July 2012, 20:36
ถ้าผู้ชายเป็นเกย์หมดแล้วผู้หญิงโสดมากขึ้น ก็ดีครับผมจะได้สร้างฮาเล็ม:rofl

Carter
18th July 2012, 22:22
โลกนี้มันเริ่มจะอยู่ยากขึ้นทุกวัน :sweat

Halfbloods
18th July 2012, 22:32
ส่วนหนึ่งระบบเน็ตเวิร์คมันกว้างกว่าเดิมนะ
แต่ก่อนเน็ตมีใช้แค่กลุ่มเล็กๆ สมัยนี้ ใช้กันเต็มบ้านเต็มเมือง
อีกอย่างผมว่าต้องมีสาวๆแอบไปส่องเว็ปพวกนี้มั่งหล่ะ ยอดวิวมันถึงสูงขนาดนั้น
ปล. ผมชาย 99%ครับ อีก1%เผื่อไว้เวลาอ่อนไหว 555 :dance:dance

SchooL
18th July 2012, 22:47
อ่านแล้วดูน่ากลัวมากครับ T^T

Mcarmy
18th July 2012, 23:14
ถึง ผมจะไม่หล่อ แต่ ผมก็สวยนะฮ๊า:blush

dojo123753951
19th July 2012, 18:10
จริงครับสมัยนี้ผู้ชายดีๆหล่อๆเป็นเกย์กันหมด..ที่เห็นๆมีแต่พวกไม่หล่อควงแฟนสวยๆทั้งนั้น

ปล.แฟนผมมันยังแอบชอบเกย์เลย..แล้วยังอุตส่าห์มาบอกผมอีก:sweat

teaz-razin
19th July 2012, 18:22
เกย์หาได้ไม่ยากโดยเฉพาะแถว RCA พัทยา เยอะมาก 555 แถมหล่อมากด้วยชมจากใจจริงเลย แต่ผมก้อชายแท้นะ ยังแอบชอบสาวๆที่ รร. เลย

Zaraki Kempaji
19th July 2012, 18:24
แล้วทำไมผมไม่มีแฟนหว่า หรือผมจีบผู้หญิงไม่เป็น

bararasza
19th July 2012, 18:29
ยังไงผมก็คิดว่า รูหน้า ก็ ชุ่มฉ่ำ กว่า รูหลัง ล่ะเอ้า!

propinter
19th July 2012, 18:42
ผู้ชายจะหมดโลกละ 555 ห้องเรียนผมมี 45 คน
เป็นผู้หญิงไปซะ 32 คนแล้วอ่ะ
ตุ้ด แต๋ว เกย์ ไปซะ 6
ที่เหลือก็ชายแท้ 5555

kanjanachai
19th July 2012, 18:58
ใครจะรักใครจะเป็นอะไร ก็เรื่องของเขาเถอะครับ เราไปห้ามสิทธิของเขาไม่ได้หรอก
แต่เหตุผลที่คนเป็นเกย์เยอะนี่ไม่ทราบว่ามาจากสาเหตุอะไร จะบอกว่าอกหักจากผู้หญิง
แต่ยังไงก็ทำใจรักผู้ชายด้วยกันไม่ได้หรอก ถ้าเขาจะชอบก็เรื่องของเขา เราอยู่บนโลกเดียวกัน
ทุกวันนี้มีหลายเพศ เราก็แค่อยู่ด้วยกันโดยไม่ชิงชังกันก็พอ เพื่อนผมเป็นเกย์ ตุ๊ด แต๋ว ทอม ดี้ เยอะแยะไป

bighipyoza
19th July 2012, 18:59
ผมว่าความหล่อเอาผู่หญิงอยู่หมัด

vasanchai
19th July 2012, 19:04
ผมเคยอ่านมาแบบนี้

เมื่อก่อนผู้หญิงเป็นเพศที่อ่อนแอเป็นแม่ศรีเรือนอยู่แต่บ้าน เรียนไม่สูงมากนะ ไม่สามารถจะช่วยตนเองได้
ผู้หญิงจึงพึ่งเพศชายเพราะผู้หญิงสมัยก่อนๆ การศึกษาไม่ค่อยสูงขนาดนี้ ยังไม่สามารถ อยู่คนเดียวได้
แต่มาสมัยนี้ การศึกษาทั่วถึง ผู้หญิงเหมือนนกกระพือปีกไม่มีผู้ชายก็อยู่้ได้ เพราะว่าเรียนสูง ๆ ไม่จำเป็นต้องให้ผู้ชายเป็นหัวหน้าครอบครัวเหมือนเมื่อก่อนแล้ว

อีกอย่างก็ คือผู้ชายในประเทศมันน้อยกว่าผู้หญิงเยอะ

Kellidev
19th July 2012, 19:28
ผมเองก็อยากจะพูดว่าเบื่อผู้หญิง แต่ในที่นี่คือการเรียกร้องสิทธิ อยากเท่าเทียมผู้ชายนักหนา แต่ทุกวันนี้ก็ยังเห็นกินแรง
แล้วมาบ่นว่าผู้ชายต้องเป็นสุภาพบุรุษไม่ให้ผู้หญิงทำงนหนักๆ เหอะตกลงสิทธิเท่าเทียมกัน แต่ผู้ชายเหมือนเป็นทาสทำงานหนักกว่า

อันนี้พูดถึงพวกเรียกร้องแล้วทำตัว... ส่วนผู้หญิงคนอื่นที่พยายามทำให้ได้สมกับสิทธิที่ตัวเองได้รับผมไม่ว่า
และผมเองก็ปฏิบัติกับผู้หญิงเหมือนเพศที่อ่อนแอกว่าอยู่ดี เว้นแต่เจอคนนิสัยเสียตอนนั้นผมคงไม่รู้สึกเคลือบแคลงใจถ้าต้องลงไม้ลงมือ

Sathienpong
19th July 2012, 19:33
ผู้หญิงโสดก็มีมาก ทำไมผมยังไม่มีใครเลย TT

010555
19th July 2012, 21:21
จขกท เป็นผู้หญิงใช่ไหมครับ - - ความรู้สึกผมมันไม่ใช่นะครับ ผมว่าเป็นชายแท้ นี่แหละครับ หล่อ เท่ ดี
ถ้าเกย์ ผม กู้ด บาย เลยละครับ ไม่เอาด้วยหรอก- -

:sweat

เหมือนกันครับ ผมจะไม่ไปเป็นเกย์เด็ดขาดดดดดดดดดดดดดด ถ้าหากผู้ชายน้อยลงแล้วกลัวว่าจะไม่มีมนุษย์เกิดขึ้นมา ก็ให้ผู้ชายมีเมียหลายๆคนแล้วมีลูกเยอะๆเหมือนสมัยก่อนๆสิ :cool:

อันนี้ไม่ได้จริงจังนะครับ แต่ยังไงผมก็สนับสนุน ผัวเดียวเมียเดียวครับ 555

Shanbo
20th July 2012, 10:55
เขาว่ากันว่า ของดีมันต้องลองก่อนถึงจะรู้ว่ามันดีจริงหรือไม่

ดั่งการไม่เคยขุดบ่อทองแล้วไซร้ ก็ไม่อาจรับรู้ได้ถึงความสุขเปรมของมันได้ดอก

ลองนะจ๊ะ แล้วจะติดใจ และมันก็จะทำให้คุณเป็นชายเหนือชาย

5555555555+

ปล. ผมไม่ได้เป็นเน้ออออ บอกไว้ก่อน - -"