PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เนื้อที่ฮาร์ดดิสก์หายไปครับ

new13th
16th July 2012, 19:02
คือผมเพิ่งจะเอาฮาร์ดดิสก์ใส่เพิ่มเข้าไปอีกลูกครั้งแรกครับ พอใส่เข้าไปมันก็ใช้ได้ แต่ว่าไอตัวฮาร์ดดิสก์ที่ใส่เข้าไปใหม่ครับเนื่อที่มันหายไปครับ คือ มันเหมือนยังมีข้อมูลอยู่แต่เข้าไปดูมันก็ไม่มี
ลืมบอกไปว่าฮาร์ดดิสก์ที่ใส่เข้าไปใหม่เป็นฮาร์ดดิสก์ที่มีข้อมูลอยู่ครับ ยังไม่ได้ฟอร์แมท แล้วดูตรง Total size มันเท่ากับเนื้อที่ที่ยังไม่ได้ใช้ครับ จะแก้ไขยังไงดีครับ

chikuva
16th July 2012, 19:50
format ใหม่แบ่ง partition ใหม่ครับ