PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดพัดลม แล้ว พัดลม cpu ดัง !!!!!

Genesis
16th July 2012, 21:54
สวัดดีครับเพื่อนๆ ชาว Joker ทุกท่าน คือกระผมมีปัญหาไห้ช่วยตอบหน่อยครับ

ปัญหา มีอยู่ว่า คอมของผมเนี่ยพัดลม cpu มันดังประจำเลยครับตอนเล่นเกม อย่าง GTA 4 จะดังกว่าเกมอื่นเลย

ผมจะลองเอาเป่าฝุ่นทำความสะอาด แล้วก็ยังไม่หาย

ผมจะเอาคอมผมเนี่ยไปที่ร้านซ่อม แล้วลองเปิดเล่น GTA 4 เนี่ยไห้ช่างฟัง แต่ทำยังไงก็ไม่ครับทั่งที่อยู่บ้านนะดัง

แล้วผมก็เอากลับมาเล่นตามปกติ มันก็ดังตามปกติ และที่ข้างโต๊ะคอมผมจะมีพัดลมอยู่ตัว

พอดีก็เล่นเกมอยู่นั้นละที่นี้ ผมจะคุยโทสับ ก็เล่นปิดพัดลมที่นี้เสียงพัดลมมันก็ค่อยๆ เบาๆ จนเงียบ

จากนั้นผมก็เปิดพัดลมอีก พัดลม cpu ก็ดังอีก

ผมเลยลอง เปลี่ยนพัดลม เปลี่ยนที่เสียบพัด เปลี่ยนสายไฟคอม ก็ยังไม่หาย ผมงงมากเลย

สรุปนะครับ พอผมเล่นเกมพัดลลม cpu จะดัง แต่เมื่อผมปิดพัดลมข้างผม เสียงพัดลม cpu ก็ไม่ดัง

แล้วมันหมายความว่ายังไงครับ เนี่ยแล้วมีวิธีแก้ไข รึเปล่า

otteice1120
16th July 2012, 21:58
ซื้อพัดลมcpuใหม่แนะนำ cooler master hyper tx3 evo ราคา550-900

torhappiness
16th July 2012, 21:59
พัดลม cpu มันเล็กแต่รอบจัด ปล่าวครับ มันดังเพราะ cpu ทำงานหนักไงครับ

Genesis
16th July 2012, 22:03
อ้าวแล้วพอผม ปิดพัดลมตั่งข้า้งๆ ผม เนี่ยทำไมพัดลม cpu มันไม่ดังละครับ หรือมันไม่เกี่ยวกัน

torhappiness
16th July 2012, 22:05
ลองเปลี่ยน พัดลม cpu ดูครับ

Genesis
17th July 2012, 13:19
แล้วถ้าพัดลม cpu มันดังมีัปัญหาอะไรกับคอมไหมครับ

mostwanted-ok
17th July 2012, 14:31
ไม่มีครับผมก็เป็นพี่ใช้พัดลมเดิมป้ะครับไอที่เล็กๆอ้ะนะเเนะนำให้เปลี่ยนไปใส่ของ coolermaster ที่มันจะใหญ่ประมาณคืบนึงเงียบสนิทครับ