PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จิตวิทยา หากสะพานลอย มีของเส่้นไหว้ ขึ้นมาจะทำอย่างไร(

saphira
16th July 2012, 23:02
พอดีหาคลิปแกล่งคน ดูคลายเครียดเจอมาครับ
เป็นคุณ จะทำอย่างไรครับ

http://www.youtube.com/watch?v=gtCUn7Wx7AA

chaithai50

นี่คือบททดสอบทางสังคมวิทยา เรื่อง A Symbol of Thai Culture จัดทำเพื่อการศึกษาในวิชาสังคมวิทยาเบื้องต้น (SO201) คณะสังคมวิทยาและมานุษยวิทยา มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

ทางคณะผู้จัดทำมิได้มีเจตนาละเมิดสิทธิและลิขสิทธิ์ ซึ่งหากเกิดความผิดพลาดประการใด
คณะผู้จัดทำขอน้อมรับคำติ-ชม เพื่อนำไปพัฒนาและปรับปรุงในอนาคต

มันเรื่องจริงเหรอ มีเอาตุ๊กตาแล้วมาถ่ายด้วยเนี่ยนะ - -*

ถ้าอยากรู้ต้องดูให้จบครับ

Deathbringer
16th July 2012, 23:07
มันเรื่องจริงเหรอ มีเอาตุ๊กตาแล้วมาถ่ายด้วยเนี่ยนะ - -*

mingzakub
16th July 2012, 23:12

สงสัยจะอ่านไม่หมด

Deathbringer
16th July 2012, 23:20
ผมรู้ว่าเค้าเอาไปวางไม่ได้มีไรตรงนั้น

แต่ที่ถามมันจริงหรอ หมายถึง อีคนนั้นอะที่เอาตุ๊กตามาถ่ายรูปมันแค่คนเดินผ่านจริงๆหรอ - -

ทั้งๆที่คนปกติเค้าเห็นก็น่าจะ กลัวหรือแปลกใจ แต่นี่ลงไปหยิบมาถ่ายรูป

toptam1
16th July 2012, 23:24
ซาว น่ากลัวมาก :music

toptam1
16th July 2012, 23:24
ผมรู้ว่าเค้าเอาไปวางไม่ได้มีไรตรงนั้น

แต่ที่ถามมันจริงหรอ หมายถึง อีคนนั้นอะที่เอาตุ๊กตามาถ่ายรูปมันแค่คนเดินผ่านจริงๆหรอ - -

ทั้งๆที่คนปกติเค้าเห็นก็น่าจะ กลัวหรือแปลกใจ แต่นี่ลงไปหยิบมาถ่ายรูป

ผมว่าน่าจะ หน้าม้า :o

worakorn3
16th July 2012, 23:25
เป็นผมก็เดินผ่านไปงงๆแบบว่า เอ๊ะ ตรงนี้มีของเซ่นไหว้ = =

saphira
17th July 2012, 19:50
ผมว่าน่าจะ หน้าม้า :o

จากที่เราดู นะครับไม่ใช้หน้าม้าแน่นอนครับเพราะ ถ้าเป็นนายลองทำแบบคลิปนั้นดู ละ?

แบบ ทำงานวิจัย สง อ. แล้วลองทำแบบในคลิปนั้น เชือเราเหอะ 1 ใน นั้น จะต้องมีคน หยิบ ตุกตา หรือของอื้นๆ ที่ดูมาราคา ถ่ายเก็บใว้แน่นอนครับ

lllnoahlll
19th July 2012, 17:33
โอ้ว ทฤษฎี Symbolic interaction (ปฏิสังสรรค์เชิงสัญลักษณ์)
ผมก็เรียนสังคมวิทยามา ของที่เขาเอามาวางเป็นสัญลักษณ์ที่มีความหมายตามที่คนในสังคมให้ความหมากับของเหล่านั้นว่าเป็น
สิ่งของที่เกี่ยวข้องกับความเชื่อเรื่องวิญญาณ ถึงไดเแสดงออกแบบในคลิป

แต่ไอ่คนที่หยิบตุ๊กตามาถ่ายรูปนี่ น่าจะไม่ใช่คนไทยนะ = =