PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟน โกรธบ่อย งอนบ่อย จนเคยตัว ควรทำยังไงดีครับ

notty369
16th July 2012, 23:33
ผมก็เข้าใจนะคับว่า เป็นเรื่องปกติ
แต่บางครั้งอะไรนิดอะไรหน่อยถึงกับโกรธไปหลายวัน เช่น ผมทำอะไรไม่ถูกใจนิดหน่อย ผมก็ขอโทษแล้ว ยอมแล้ว ผิดไปแล้ว สำนึกแล้ว ซักพักก็หาย เเล้วต่อมามีเรื่องเล็กน้อย ก็เอามาโกรธก็มี
ส่วนงอน ก็ง้อตลอด บางทีก็งอนไม่มีเหตุผล ก็ต้อง้ออยู่ดี จนผมรู้สึกว่า เขาจะเริ่มเคยตัว จนเป็นนิสัยแบบว่า "ฉันงอนเธอจะต้องง้อนะ" อะไรประมาณนี้

บางครั้ง ผมไม่ง้อ ผมลองเงียบ ลองถอยมาคนละก้าว ให้เขาใจเย็นๆ แต่เขาดันกลับหาว่า
ผมไม่สนใจเขาซะงั้น ก็หาว่าผมไม่รักแล้ว ผมก็ไม่อยากเย็นชา

ผมจะทำยังไงครับ

คิดว่า มนุษย์ ทุกคนมี ขีดจำกัด เป็นของตัวเอง และมี จุดยืน ใช่ไหมคับ

chattipong
16th July 2012, 23:40
คุยกันตรงๆเลยครับ คุยกับเเล้วจะเข้าใจง่ายกว่า

notty369
16th July 2012, 23:44
คุยกันตรงๆเลยครับ คุยกับเเล้วจะเข้าใจง่ายกว่า

ผมลองคุยดูแล้วครับ สดๆเลยวันนี้ ดูท่าทางจะโกรธหนักกว่าเดิมด้วย โทรไปก็ไม่รับ

chattipong
16th July 2012, 23:51
ผมลองคุยดูแล้วครับ สดๆเลยวันนี้ ดูท่าทางจะโกรธหนักกว่าเดิมด้วย โทรไปก็ไม่รับ
งันต้องหาเวลาเครียกันใหม่ พูดประมาณว่า "งอลนะ ขอเหตุผมด้วยไม่งันไม่รู้จะง้อยังไง" หรือ "งอลนะได้ เเต่ขอให้พอดี เพราะเราเองก็มีขีดจำกัดเหมือนกัน"
(หวังว่าคงไม่เเรงไปน่ะ เเล้วก็หวังว่าคงหายโกรธกันไวๆ )

zenheiser
17th July 2012, 00:04
ทำใจและยอมรับครับ เพราะแฟนผมก็เป็น :sweat

แต่ก็ต้องมีจุดยืนเป็นของตัวเองนะครับ ไม่ยอมจนมากเกินไป

zen23474
17th July 2012, 00:19
คุณต้องเข้าใจครับ อาร์ตตัวแม่ แต่เราก็ขาดเธอไม่ได้
คุณลองคุยกับเธอตรงๆครับ พูดดีๆ ใช้เหตุผล

SixxTheRipper
17th July 2012, 00:24
ตบ กบาล สั่งสอนครับ..

แฟนผมชอบมางอนบ่อยๆ ผมเลยตบกบาลแฟนไป 3 ที ตอนนี้หมอยังไม่อนุญาติให้ผมกลับไปพักที่บ้านเลยครับ T___T

ขำๆนะ อย่าซี

Asus08533
17th July 2012, 00:32
http://www.youtube.com/watch?v=VUnNAb_WRkY

Steve-O
17th July 2012, 00:48
ผู้หญิงคนนี้ชอบคนขี้เอาใจ
ง้อไปเรื่อยๆก่อน
ง้อไปเรื่อยๆให้นานที่สุด
จนคุณง้อไม่ไหวแล้ว
พูดตรงๆ แล้วฟอมงอนกลับ
เด่วเธอจะหันมาคิดเอง เวลาจะเสียคุณไป แล้วก็จะชนะใจเธอในที่สุด
พยายามทำดีกับเธอให้มากๆ

Teerawat_s
17th July 2012, 00:58
เหมือนกันเลยครับ ตรงๆเลยนะ มันเคยตัวแล้วอ่ะ เราปล่อยเค้ามากเกินไปบางที มันทำให้กลับมาเป็นเหมือนตอนแรกๆยากครับ ผมยิ่งพยายาม เหมือนว่า มันยิ่งหนักขึ้นทุกที สอนไรบ่นไรไม่ฟังหรอกครับ ถ้ามเค้างี่เง้ามากๆ เดี๋ยวก้อชินครับ:dance

BL!TZ
17th July 2012, 00:58
ต้องอึ๊บบ่อย ๆๆ ครับ + ลีลาดี รับร้อง ติดงอมแงม :cool::cool::cool::cool:

makito
17th July 2012, 01:02
ขี้งอล ดีกว่า ขี้หักใน นะเออ

Zpatan
17th July 2012, 01:16
นัดเจอเธอแล้วต่อยหน้าสัก3หมัดแล้วบอกหายงอลได้หรือยังถ้ายังก็ตีเข่าสักทีแค่นี้ก็น่าจะหลาบจำแล้ว :o

Pop_PeR
17th July 2012, 09:18
รู้ตัวรึเปล่า ที่ผู้หญิง งอล ที่ผู้หญิง งี่เง่ากับคุณ เพราะว่า เขารักคุณ นะ
ความรู้สึกของผู้หญิงน่ะ ไม่เหมือนกับผู้ชายหรอกครับ

ผมเคยเป็นเเบบ คุณเปี๊ยบเลย ผมบอกกับเธอตรงๆไปว่า
ต่อไป นี้จะไม่ค่อยตามใจตัวเองเเล้วนะ เพราะเดี๋ยว เคยตัว << ประมาณนี้ เเล้ว ผู้หญิงจะรู้ตัวครับ

เเละผมเเก้ปัญหาโดย ถามเธอตรงๆว่า ทำไม เธอถึง ไม่ชอบให้ผมเล่นเกม <<< ปัญหาคือเกม = =
ผู้หญิงน่ะ เขาจะไม่ตอบตรงๆหรอกครับ เเต่ผมก็ บอกความรู้สึกที่ผมคิดว่า เธอ ไม่ชอบออกมา ครับ เเล้วเราก็ปรับความเข้าใจกันได้

nutsoho
17th July 2012, 09:32
รู้ตัวรึเปล่า ที่ผู้หญิง งอล ที่ผู้หญิง งี่เง่ากับคุณ เพราะว่า เขารักคุณ นะ
ความรู้สึกของผู้หญิงน่ะ ไม่เหมือนกับผู้ชายหรอกครับ

ผมเคยเป็นเเบบ คุณเปี๊ยบเลย ผมบอกกับเธอตรงๆไปว่า
ต่อไป นี้จะไม่ค่อยตามใจตัวเองเเล้วนะ เพราะเดี๋ยว เคยตัว << ประมาณนี้ เเล้ว ผู้หญิงจะรู้ตัวครับ

เเละผมเเก้ปัญหาโดย ถามเธอตรงๆว่า ทำไม เธอถึง ไม่ชอบให้ผมเล่นเกม <<< ปัญหาคือเกม = =
ผู้หญิงน่ะ เขาจะไม่ตอบตรงๆหรอกครับ เเต่ผมก็ บอกความรู้สึกที่ผมคิดว่า เธอ ไม่ชอบออกมา ครับ เเล้วเราก็ปรับความเข้าใจกันได้

เป็นเหมือนกันครับ

แต่ผมยอมนะเขางอลยังงัยผมก็ง้อ แต่แฟนผมดีต้องที่ง้อ ง่าย แต่พอเรียนจบแล้วทำงานแล้วแฟนผมกลับเป็นคนละแบบ

จากเป็นคนที่ขี้งอลเดียวนี้ไม่ป็นแล้วครับ เข้าใจมากขึ้น รักกันมากขึ้น คงเพราะโตๆกันแล้วด้วยละ อีกเรื่องที่แฟนผมดีมากๆคือ

เค้าเข้าใจมาผมชอบเล่นเกมส์และมีความสุขกับการเล่นเกมส์เค้าก็ให้เล่นนะ ไม่เคยว่าอิอิ

ป.ล ขอโทดนะคับพร่ามเยอะหน่อย แต่จะบอกเจ้าของกระทู้ว่า ตื้อเข้าไว้เดียวเขาก็เลิกงอลเอง55

Indreamy_RT
17th July 2012, 16:37
ถ้ารัก แรกๆก็ง้อไปก่อน

ถ้าง้อแล้วไม่หายงอนสักที

เลิกคะ (รำคาณ)

aki
17th July 2012, 16:41
ใช่ๆๆ ผู้หญิงไรก็ไม่รู้ งี้เง่า เอาแต่ใจที่สุด เป็นบ้าไรก็ไม่รู้ เอ๊ะอ๊ะก็ชอบขึ้นเสียง เราบ่นหน่อย****ก็งอล พอตูเงียบไม่เถียงก็ได้ใจ (โทษทีใช้อารมห์ไปหน่อยเพิ่งทะเลาะกับแฟนปัญหางี่เง่ามาก)

notty369
17th July 2012, 21:00

ใช่เลย เหมือนกันเลย พอผมเล่นเกมส์หน่อย เธอก็ทำหน้าตาไม่สบอารมณ์ เเล้วไม่พูดอะไรด้วย
ถามว่า งอลไหม ก็บอกว่าไม่ แต่ดูหน้าก็งอลชัดๆ

Jizsy
17th July 2012, 21:06
งอลมากๆก็ตบด้วยปากกระชากด้วยลิ้นไปเลย :music

bionicle99
17th July 2012, 22:03
ลองคุยปรับความเข้าใจกันยกใหญ่ครับ แฟนผมก็เป็นเนื่องจากไม่ค่อยมีวุฒิภาวะ ม.3 เองอะไรไม่เข้าตางอนละ ไม่ยอมพูดด้วยอีกต่างหากหลังๆผมเลยไม่สนใจเลยก็โดนห่ว่าไม่สนใจ ผมเลยบอกว่าพูดด้วยแล้วไม่ตอบเธอยังไม่สนใจเลย ผมก็ไม่รู้จะทำไงถ้าผิดผมก็ง้อไม่มีเหตุผลผมก็ปล่อยไม่งั้นจะติดนิสัยครับแต่ผู้หญิงก็คือผู้หญิงอะนะในใจเขาอาจจะคิดอะไรอยู่เราก็ไม่รู้แต่ที่งอนผมว่า เขาคงรักเรามากและไม่อยากให้ทำอะไรไม่ดีๆ แต่บางทีก็ร้องไห้นี่สิแบบงอลแล้วรู้ตัวว่าผิดผมก็ได้แต่รอและปลอบอะไม่อยากเห็นคนรักร้องไห้ จะว่าไปผมมีแฟนตั้งแต่เด็กเลยนะเนี่ย

oBenjungo
18th July 2012, 08:35
ผมอยากจะบอกว่า ถ้ายังไม่ได้แต่งงานกัน ก็ลอง ๆ มองหาคนอื่นเผื่อไว้เถอะครับ นิสัยแบบนี้แก้คงไม่หาย เมื่อก่อนผมก็เจอ โดนจนเบื่อเลยครับ จากที่ทน ๆๆ กลายเป็นลำคาญ
ละก็เลิกในที่สุด ทุกวันนี้ยังรู้สึกดีกว่ามีแฟนอีก (อย่างว่าผมแนะนำใครไม่ได้ เอาตัวเองยังไม่ค่อยรอด) คิดถึงตัวเองให้มากก่อนจะดีกว่าครับ เพราะถ้ารักกันจริง ๆ ต้องอยู่กันยาวจนแก่ ถ้าเป็นแบบนี้ตลอดชีวิต คงไม่มีความสุข

aeyto
18th July 2012, 08:52
เราก็ งอนก่อน โกรธเธอก่อนบ้าง แล้วดูว่าเธอเป็นยังไงบ้าง ปอ