PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ Harvest moon back to natrue

suradet55
18th July 2012, 18:35
คอมเมนไหนมีประโยชน์ +1 ไปเลยครับ (กดกล่าวขอบคุณ) :cool:

:ask คือ ตอนนี้กลับมาเล่นภาคนี้ได้สักพักแล้วครับ แล้วคือว่าผมอยากจะจีบแอนแล้วรู้มาว่าแอนนะชอบไข่ต้มน้ำพุร้อนครับแล้วมันต้มยังไงอ่ะครับ คือผมกดโยน ก็โยนไม่ได้ (ถึงโยนได้ไข่ก็แตกครับ) เลยมาถามคนที่รู้ว่าต้องกดตัวอะไรหรือไปต้มที่ไหนอย่างไรครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ :sweat

069897614PLUS
18th July 2012, 19:28
คอมเมนไหนมีประโยชน์ +1 ไปเลยครับ (กดกล่าวขอบคุณ) :cool:

:ask คือ ตอนนี้กลับมาเล่นภาคนี้ได้สักพักแล้วครับ แล้วคือว่าผมอยากจะจีบแอนแล้วรู้มาว่าแอนนะชอบไข่ต้มน้ำพุร้อนครับแล้วมันต้มยังไงอ่ะครับ คือผมกดโยน ก็โยนไม่ได้ (ถึงโยนได้ไข่ก็แตกครับ) เลยมาถามคนที่รู้ว่าต้องกดตัวอะไรหรือไปต้มที่ไหนอย่างไรครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ :sweat

http://harvestmoonbacktonatureguide.com/images/screenshots/spa-boiled-eggs.png
ต้องไปต้มที่บ่อน้ำพุร้อนอ่ะครับ ข้างๆบ่อมันจะมีช่องให้เข้าไปอยู่แล้วกดโยนไข่ไก่ลงไป มันก็จะได้ไข่ต้มน้ำพุร้อนมาครับผม ^^

suradet55
19th July 2012, 12:45
โอ้ ขอบคุณครับ ผมไม่ทันสังเกตเลย (ไปตรงประตูบ่อตลอดเลย 555)

BomberHM
3rd November 2012, 20:18
ทางขวาของบ่อก็มีช่องว่างให้เดินเข้าไปชิดขอบบ่อได้เหมอืนกัน ลองดูนะครับ :)