PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาแชร์ การประสบการณ์ขอเบอร์หญิงกัน + เทคนิค

Neoxz
18th July 2012, 21:03
มีเพื่อนๆไหนเคยขอเบอร์สาวๆกันมั้ง ผมจะเอาเป็นแนวทางคับ:music

ประสบการ์ณของผม ขอเบอร์ ครั้งแรก

ผมเจอ หญิงหน้ารักคนหนึ่ง กำลังมองป้ายประกาศ กับเพื่อนเขาอยุ่คนหนึ่ง

ผมก็เดินเข้าไป หา แล้วพูดว่า
ผม:ขอโทษ
เธอ:ค่ะ
ผม: คือผมอยากรู้จักคับ ขอเบอร์ได้ไหม (นำเสียงสั่นๆ โคตรเขินเลย)
เธอ: เอาไปทำไมค่ะ
ผม: คื...คือ อยากรู้จัก
เธอ: หันไปหาเพื่อน.. คงไม่ได้ค่ะ
ผม: ไม่เป็นไรคับ

และผมก็เดินออกมา แต่ความรู้สึกโคตรดีใจเลยคับ เป้นครั้งแรกที่ผมคุยกับสาวสวยแปลกหน้า
เพราะทุกทีเวลาเจอคนน่ารัก ผมกับเพื่อน ได้แต่ยืนมองอย่างเดียว
ถึงผมจะไม่ได้เบอร์แต่รู้สึกเหมือนผมชนะใจตัวเองคับ และได้เห็นรอยยิ้มของเธอ (ใจละลาย:blush)
ที่ไม่ได้เบอร์สงสัยเพราะ เสียงสั่นๆไปหน่อย ก้มหน้าบ่อยด้วยมั้ง เหรอเพราะผมหล่อเกินไป :rofl

ใครมีประสบการณ์เจ่งๆก็มาแชร์กันนะคับ;) เทคนิคด้วยก็ดีคับ:p

ขอบคุณทุกท่านมาก มุข เอกสาร เดี่ยวผมลองจะลองไปใช้ดู

สำหรับใครที่ไม่เคยจีบสาว ลองดูครับแล้วจะรู้ว่ามัน สนุก:D

ปล.ชีวิตวัยรุ่นมันสั้น จงใช้ให้คุ้ม อย่างสร้างสรรค์ :clap

babakatari
19th July 2012, 00:00
เขาไม่ให้ไม่แปลกหรอกครับ ถ้าให้สิ แปลก:yes

ส่วนประสบการณ์ผมครั้งแรก เป็นเพื่อนร่วมห้องเรียนกันครับ ผมเขียนข้อความใส่กระดาษไปว่า "I Love U นะ" แล้วให้เพื่อนผมอีกคนไปให้เขา แล้วเขาก็เขียนลงในกระดาษแผ่นเดียวกันกลับมาว่า "I ก็ love u เหมือนกัน^^" นั่นเป็นครั้งแรกที่ผมจีบผู้หญิง(ติดซะด้วย)
และก็เป็นครั้งสุดท้ายด้วย และหลังจากนั้นผมสนใจไครก็แค่ได้แต่มอง ไม่กล้าเข้าไปทำความรู้จัก อันเนื่องจากผู้หญิงคนแรกของผม เริ่มต้นจากการเป็นเพื่อนกัน แต่พออยากจะไปรู้จักไครที่ไม่รู้จัก มันทำให้เราไม่คุ้นเคย ความไว้วางใจไม่ว่าเราหรือผู้หญิงต่างคนก็มีน้อย ดังนั้นการที่อยู่ดีๆเราจะเดินเข้าไปทำความรู้จักไครเลยมันจึงยาก ทั้งอีกฝ่ายก็ยังไม่ได้ตั้งตัว(ได้เรียนรู้ อุปนิสัย) ผมจึงบอกไงว่าถ้าผู้หญิงคนไหนให้เลยก็แปลก

HOLOGRAM
19th July 2012, 00:39
ผู้หญิงผมไม่ขอครับ ผมจะขอเบอร์ ทอม ^^

pug1
19th July 2012, 03:20
อาศัยจังหวะที่ทำงานกลุ่มหรืองานไรด้วยกันแล้วบอก เธอๆขอเบอร์หน่อยสิ เผื่อมีไรจะได้ติดต่อกันสะดวก :o:o:o

bararasza
19th July 2012, 03:49
ส่วนตัวเป็นคนขี้อาย หม้อ ทาง Facebook อย่างเดียว ฮ่าๆๆๆ

Pop_PeR
19th July 2012, 16:25
เอาเอกสาร เเผ่นหนึ่ง เป็นใบกรอกข้อมูล เเละมีเบอร์ โทรด้วย ^ ^"
เเละ ยื่นไปให้ คน คนหนึ่งที่อยากจะได้ เเล้วบอกเขาว่า
มาทำการสำรวจ ทาง ม. ครับ โป๊ะ เช๊ะ !!!~

<คิดได้ไงเนี่ย ย ย = = >

H1ghSky
19th July 2012, 19:15
เอาเอกสาร เเผ่นหนึ่ง เป็นใบกรอกข้อมูล เเละมีเบอร์ โทรด้วย ^ ^"
เเละ ยื่นไปให้ คน คนหนึ่งที่อยากจะได้ เเล้วบอกเขาว่า
มาทำการสำรวจ ทาง ม. ครับ โป๊ะ เช๊ะ !!!~

<คิดได้ไงเนี่ย ย ย = = >
เหมือนเคยเห็นใน AXE THAILAND นะครับตอนจีบสาว ออฟฟิต 555

skullza
19th July 2012, 19:17
เขาให้ผมคับ ผมไม่ได้ขอ
ข่าวร้าย เขาเป็นทอม T T

HANG-ON
19th July 2012, 20:39
ครั้งแรกของผมก็ตอนเรียนซัมเมอร์ขึ้น ม.1

ผู้หญิงคนนั้นเป็นเด็กใหม่ น่ารักๆ ผมก็เดินเข้าไปหาแล้วยื่นโทรศัพท์ของผมให้ แล้วบอกว่า เบอร์ๆๆๆ

เขาก็ยืนงง อะไรของ***วะ?

"เบอร์โทรศัพท์อะครับ" ผมบอกไปอีกทีนึงเขาเดินหนีเลย...ก็เลยไม่ติด

ทุกวันนี้ก็ยังเจอกันครับ ได้คุยกันแต่ละครั้ง นับคำได้ครับ ถาม-ตอบ แล้วก็ไป...

tapaton077
21st July 2012, 22:12
มันก็มี หลายมุข อยู่นะครับ ที่ผมใช้ขอบ่อยๆ มุข แรกนี้ ให้ เดินเข้าไปถามเลยครับ แต่สำหรับคนขี้อายหน่อย ก็ทาง msm หรือ fb ถ้าน่ารักๆ หน่อย ก็เขียนใส่ กระดาษแล้วฝากไป แต่ส่วนตัวผม เข้าไปเลย แล้วก็ถามว่า "ขอโทษนะครับ 08x-xxx-xxxx นี้ใช่เบอร์ ของคุณไหม ครับ เบอร์นี้ให้มั่วไปเลยก็ได้ครับ ส่วนผู้หญิงจะตอบมาว่าอะไร ก็ไม่เป็นไร เราก็บอกไปเลยว่า ถ้าไม่ใช่เบอร์เธอ งั้นเขียนเบอร์ ใหม่ให้เราด้วยนะ หรือไม่ก็ ไม่ต้องรอคำตอบจากสาวเลยครับ บอกเบอร์มั่วไปแล้ว แล้วก็บอกเลย ถ้าไม่ใช่เบอร์เธอ ก็เขียนเบอร์เธอให้เราด้วยนะ" มุขนี้ แล้วแต่คนจะใช้ครับ พลิกแพลงได้บ้างครับ ส่วน อีกอันนึง ไม่ใช่มุขครับ ก็ เข้าไป ขอตรงๆเลย กล้าๆ หน้าด้านหน่อย ท่องเอาไว้ ได้ ก็กำไร ไม่ได้ ก็เท่าทุน เดินยิ้มๆไป ถามเลยครับ เจ๋งดี เชื่อเหอะว่า ผู้หญิง ชอบคนที่กล้าอยู่แล้วครับ :)