PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นอนดึกนี่ทำให้สิวขึ้นหรือเปล่าครับ

SOULNIGHTMARE
20th July 2012, 00:14
คือพอดีผมรองไป นิติพนคลินิก มาแล้วอ่ะครับ (จำไม่ได้ว่าเคยโพสต์อยู่ในกระทู้ไหนนะ ที่มีคนแนะนำว่าให้ลองไปดู)
เสร็จแล้วผมไปได้ถึง 6 รอบแล้วครับ ที่ผ่านมาหน้าดีมากเลย พอมา 2-3 วันก่อนมันเริ่มขึ้นใหม่อ่ะครับ
ผมเลยอยากถามว่า ถ้านอนดึกนี่มันจะทำให้สิวขึนหรือเปล่าครับ หรือว่าใครที่มีคำแนะนำอื่นๆ ก็บอกมาได้เลยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปล.ขึ้นมา 5 จุดแล้ว หมดกันเลย จากหน้าขาวๆใสๆ เปลี่ยนเป็น แดงโล่เลย ฮ่าๆๆ

Shanbo
20th July 2012, 10:41
ก็เกี่ยวนะครับ ต่อมน้ำเหลืองบนใบหน้าเราจะผลิตผิดปกติขึ้น ความเครียดก็อีกตัวนึง

เรื่องของสิวมันเป็นธรรมดาขอวัยรุ่น ไม่มีทางที่จัหลีกเลี่ยงมันได้อย่าง 100%

ก็พยายามอย่าเอามือไป แกะ เกา ลูบก็ไม่ได้

BL!TZ
20th July 2012, 15:05
เรื่องสิวผมไม่รู้ แตผมว่านอนดึก ๆๆ แล้วโง่ขึ้นครับ เมื่อ 2 วันก่อนผมนอนตี 5 พอตื่นขึ้นมาคิดอะไรตามไม่ค่อยทัน แบบสมองมันตือ ๆๆ จริงง ๆนะครับผมเคยเป็นมาก่อน

HANG-ON
20th July 2012, 23:42
เรื่องสิวผมไม่รู้ แตผมว่านอนดึก ๆๆ แล้วโง่ขึ้นครับ เมื่อ 2 วันก่อนผมนอนตี 5 พอตื่นขึ้นมาคิดอะไรตามไม่ค่อยทัน แบบสมองมันตือ ๆๆ จริงง ๆนะครับผมเคยเป็นมาก่อน

มันคือ สมองพักผ่อนไม่เพียงพอครับ ถึงร่างกายจะเพียงพอแล้วก็เถอะ เหมือนรถยนต์อะครับ ขับไปนานๆเครื่องยนต์ก็ร้อน

ถ้าจอดพักรถแป้บเดียว แล้วขับต่อ ผลที่ได้คือเครื่องยนต์สึกหรอ ไงครับ...

Guszo
21st July 2012, 11:22
มันแล้วแต่คนครับผม ถ้าฮอโมนมันเยอะ ต่อให้นอนไว ก็ขึ้นครับ แต่ถ้านอนดึกจะขึ้นเยอะกว่า เพราะร่างกายพักผ่อนไม่เพียงพอ กับอีกบางคน บางวันนอนนิดเดียว แต่สิวก็ไม่ขึ้นเลย อันนี้มันแล้วแต่คนจริงๆครับ แต่หลักๆเลย ที่จะขึ้นหรือไม่ขึ้นอยู่ที่ความสะอาดของร่ายกาย และที่นอนครับผม ต่อให้ตัวสะอาด แต่สิ่งที่้เราคลุกคลีสกปร ยังไงก็ขึ้นครับผม ถ้าคนหน้าบางๆ ถ้าหน้าหนาๆ ก็ขึ้นยากหน่อย

ถ้ามันขึ้นแล้วก็ปล่อยมันไปครับ เดียวมันก็ยุบ ทิ้งรอยไว้นิดหน่อย คลีมทาอาทิตย์นึงรอยก็หายแล้ว ถ้าเราไม่ไปแกะ ไปบีบอะ

Indreamy_RT
21st July 2012, 11:35
นอนดึกก็มีผลกับการทำให้เกิดสิวคะ

แนะนำให้นอนไวๆ กินอาหารครบ 5 หมู่ กินน้ำเยอะๆ ออกกำลังกาย

ลองใช้น้ำผึ้งผสมกับดินสอพองแล้วพอกหน้าดูสิคะ ช่วยได้เยอะเลยคะ ทุกวันนี้ก็ทำอยู่สมุนไพรจากธรรมชาติดีต่อสุขภาพที่สุดคะ

เพื่อนๆของเราหลายคนไปรักษากับหมอตามคลีนิค ก็เหมือนเขาเลี้ยงไข้ไว้แหละคะ

(ครั้งแรกที่ใช้ยาของเขา หน้าเราจะดูสวยเวอร์ ไม่มีสิว หน้าขาวเนียนมากๆ แต่พอยาหมดไม่ได้ทายาหน้าก็หนักกว่าเดิมมากๆ เห่อเลยคะ หนักกว่าเดิม) เลยเลิกไปรักษากันหลายคน แล้วหาพวกสมุนไพรใช้ได้ดีกว่าเยอะเลยคะ

ใส่ใจสุขภาพสักนิดก็ดีนะ ^^