PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The dark knight rise ดูกันแล้วมาคุยกัน!!! *"SPOILE**

RlucksN
20th July 2012, 01:55
มันส์มากๆ ผงาดจริงๆ โดยเฉพาะช่วงclaimaxสุดท้ายนี่ระทึกมากๆ
แถมมีหักมุมตอนจบ+กับ"เขาคนนั้น"ที่ตอนแรกโนแลน์บอกว่าไม่มีดันโผล่มาซะงั้น 555 (ตอนหักมุมใครที่เคยอ่านคอมมิคมาจะไม่อินเท่าไหร่นะ เพราะมันรู้อยู่แลัวอะนะ คล้ายๆตอนtwo-face รู้อยู่แล้วเลยไม่อินเท่าที่ควร)

ภาคนี้ในด้านเนื้อเรื่องสู้ภาคที่แล้วไม่ได้(ด้านการกดดันและดรามม่า)บทอ่อนกว่ามาก เดาทางได้ง่ายๆเลยว่าจะเป็นยังไงต่อ ไม่ค่อยซับซ้อนถ้าเทียบกับหนังที่โนแลนเคยทำมา แถมเนื้อเรื่องก็มีอ้างอิงถึงภาคแรกค่อนข้างเยอะ คนที่ดูแค่ภาค 2 อาจจะงงกับภาคนี้พอสมควร แต่ถือว่าเยี่ยมครับ ถ้าเทียบกำหนังเรื่องอื่นๆ(ก็ภาคที่แล้วดันทำไว้โครตPecfect)

สำหรับผมให้

The dark knight rise 9/10

The dark knight 9.5/10

Batman begin 8/10

ไอ้นี่ก็ยังโผล่มาทุกภาค

http://images.wikia.com/superheromovies/images/7/72/Scarecrow_04.jpg
"ขอตัดสินให้ประหาร...ด้วยการเนรเทศ"

SPIRITNETZA
20th July 2012, 03:23
ผมว่าภาคสุดท้ายสุดยอดจริง ๆ บีบหัวใจตลอดเวลาเลย ชอบแคทเซ็กซี่มาก ๆ บูรสเวนแก่มาก
โนแลนบอกว่าจะไม่ทำภาคต่อ ไม่ว่าอะไรก็ตาม แต่มาตอนสุดท้ายนี่สิ SPOILE นะ ผมชื่อ.....:preved ถ้าโนแลนบอกว่าจบจะทำแบบนี้ทำไม หรือหนังฝรั่งเกือบทุกเรื่องต้องทิ้งท้าย ถ้าสมมุติว่าทำภาคต่อก็ต้องก็ต้องเจอผู้ร้ายเก่า ๆ มันคงไม่เหมือนผมคิดว่ามันสุดแล้วจริง ๆ แต่ก็ไม่แน่รอดูต่อไปครับ ภาคนี่จะได้สักกี่ล้านน่อ

RlucksN
20th July 2012, 04:48
ผมว่าภาคสุดท้ายสุดยอดจริง ๆ บีบหัวใจตลอดเวลาเลย ชอบแคทเซ็กซี่มาก ๆ บูรสเวนแก่มาก
โนแลนบอกว่าจะไม่ทำภาคต่อ ไม่ว่าอะไรก็ตาม แต่มาตอนสุดท้ายนี่สิ SPOILE นะ ผมชื่อ.....:preved ถ้าโนแลนบอกว่าจบจะทำแบบนี้ทำไม หรือหนังฝรั่งเกือบทุกเรื่องต้องทิ้งท้าย ถ้าสมมุติว่าทำภาคต่อก็ต้องก็ต้องเจอผู้ร้ายเก่า ๆ มันคงไม่เหมือนผมคิดว่ามันสุดแล้วจริง ๆ แต่ก็ไม่แน่รอดูต่อไปครับ ภาคนี่จะได้สักกี่ล้านน่อ

เหมือนตอนจบ inception ไง มันก็ทิ้งท้ายให้คนไปคิดเอาเอง จริงๆก็คงเหมือนว่ามีคนสืบทอดต่อแทนแล้วแค่นั้นและ คงไม่มีอะไรในก่อไผ่(พี่แบทแกยังบอกเลยว่าให้ไปหาหน้ากากใส่ 555)

แบทแมนของโนแลนไม่มีภาคต่อแล้วและครับ ในปี 2015 เราอาจได้เห็นแบทแมนอีก แต่คงเป็นเวอร์ชั่นรีบูทแทน

ถ้ารีบูทก็ขอศัตรูที่มันดูแฟนตาซีหน่อยเหอะ ธรรมดามาหลายภาคและ อย่างพวก คิลเลอร์คร็อค แสครเฟซ ราซ อัง กูล(แบบคอมมิค)

SemIFaIL
20th July 2012, 09:54
โรบิน มันมีบทน้อยไปครับ ตาม comics โรบินทำอะไรก่อนที่จะมาเป็นโรบินในปัจจุบันเหรอครับผมไม่เคยอ่านอะ แต่ที่แน่ๆ ผมฟังไม่ถนัดตอนที่ Batman จะเอาเครื่องปฏิกรณ์นิวเคลียร์ฟิวชั่นไปทิ้งได้พูดเกี่ยวกับ Auto Pilots ของ The Bat หรือป่าว แต่คำคมมันเยอะดีนะ เดี๋ยววันคงจะดู Batman รอบ 2-3 เลยมั้ง

ZEEDZADzZ
20th July 2012, 10:15
โดยรวมสนุกมาก คุ้มค่าตั๋วที่จ่ายไป

ก่อนหนังเริ่มได้ดูตัวอย่าง superman แล้วอยากดูจัง... ปีหน้านู่นแหน่ะ

Ta_collector
20th July 2012, 10:56
ผมไปดู Imax รอบแรกมาเลยเมื่อวานที่พารากอน โดยรวมผมถือว่าปิดตำนานได้อย่างสมบูรณ์มากๆ ผมขนลุกกับฉากจบเลยครับ แต่เรื่องบทผมว่ายังสู้ภาคที่แล้ว อาจจะเพราะการแสดงของฮีท เลดเจอร์เองด้วย ภาคที่แล้วมันเรียกได้ว่ามาสเตอร์พีซแล้วครับ

สำหรับการที่โนแลนจบแบบนี้ผมก็คิดอยู่ดีกว่ายังไงเขาคงไม่ทำภาคต่อแล้ว แต่ใครจะเอาไปต่อยอดก็ได้แต่ผมว่าใครจะมาสร้างแบทแมนต่อจากนี้ต้องคิดหนักและทำการบ้านหนักมากๆ เพราะโนแลนวางมาตรฐานไว้สูงมากๆครับ ถ้าภาคใหม่คงต้องอิงแนวคอมมิคไปเลย

ปล.ผมชื่อต๊ะนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ เพิ่งสมัครเข้ามาเล่นบอร์ดนี้ครับ ^^

neoaltron
20th July 2012, 11:20
ผมดูแต่น้อง แคท ตอนขับรถอย่างเดียว เซ็กซี่โฮก

asalost
20th July 2012, 13:29
โรบิน มันมีบทน้อยไปครับ ตาม comics โรบินทำอะไรก่อนที่จะมาเป็นโรบินในปัจจุบันเหรอครับผมไม่เคยอ่านอะ แต่ที่แน่ๆ ผมฟังไม่ถนัดตอนที่ Batman จะเอาเครื่องปฏิกรณ์นิวเคลียร์ฟิวชั่นไปทิ้งได้พูดเกี่ยวกับ Auto Pilots ของ The Bat หรือป่าว แต่คำคมมันเยอะดีนะ เดี๋ยววันคงจะดู Batman รอบ 2-3 เลยมั้ง
ผมยังไม่ได้ดูแต่ผมไม่กลัวการสปอย แต่อยากถามสั้นๆว่า ภาคนี้มีโรบิน !!! หรอครับ ....

MarrySunny..~*
20th July 2012, 13:42
ผมว่า เวลาต่อสู้ แบทแมนมันน่าจะเก็บผ้าคลุมได้น่ะ มันรุงรังไงไม่รู้ ยิ่งตอนเปียกอีก สบัดไปสบัดมา -*-!!
ผมว่าสนุกดีอ่ะ อยากให้มีต่อเรื่อยๆ ชอบหนังของคนนี้โคตร โนแลนด์ โนแลนด์

SemIFaIL
20th July 2012, 14:40
ผมยังไม่ได้ดูแต่ผมไม่กลัวการสปอย แต่อยากถามสั้นๆว่า ภาคนี้มีโรบิน !!! หรอครับ ....

มีแต่ดูจนจบเดี๋ยวรู้เองโรบินที่ว่าจะเป็นใครกัน(ไม่ใช่โรบินตาม comics แน่นอน)

helos
20th July 2012, 15:08
ที่คนอื่นว่าภาคนี้สู้ภาคที่แล้วไม่ได้เพราะมันคนละ theme ด้วยครับ
แต่ภาคนี้จะเน้นที่การผงาดของแบทแมน
ภาคที่แล้วจะเล่นกับจิตวิทยามากกว่านี้ตามสไตล์ของ joker
แต่ bane มันไม่ใช่ เพราะมีเป้าหมายที่แน่นอนและทำความเสียหายได้มาก

ประโยคที่บอกว่า ไม่สำคัญว่าเป็นใคร แต่การกระทำจะบ่งบอก
ก็มีการเอ่ยถึงอีกครั้ง แบทแมนจะเป็นใครก็ได้ ใครๆก็เป็นฮีโร่ได้
ส่วนตัวผมอยากให้จบแบบนี้มากกว่า คือ การจากไปของบรูซ ได้

มอบความเป็นไปได้ในการเป็นฮีโร่ให้กับทุกๆคน

และให้อัลเฟรดแค่มองที่โต๊ะด้านหน้าแล้วยิ้มแค่นั้นพอ
ให้คนดูตีความเอาเองว่าอัลเฟรดเห็นอะไรแล้วถึงยิ้มน่ะครับ

ปล.เฉพาะฉากปีนหลุมและมีกลุ่มค้างคาวบินออกไป
เพลงตอนนั้นทำขนลุกเลย สำหรับผมนี่คือภาคที่ชอบที่สุดครับ

XBOX_PSP
20th July 2012, 16:44
เข้ามาอ่าน 2 3 คำแล้วจากไป จะไปดูวันเสาร์นี้แล้วครับ รอคอยมานานมากๆ ดูเสร็จเเล้วเดี๋ยวมาสนทนาด้วยครับ ^____^

Andylaw
20th July 2012, 16:57
แล้วบทของโจ๊กเกอร์ไปไหนอะ ภาคที่แล้วโดนแบทแมนจับห้อยหัวอะแล้วเนื้อเรื่องไปยังไงต่อ:sweat

alonedevil
20th July 2012, 17:03
แล้วบทของโจ๊กเกอร์ไปไหนอะ ภาคที่แล้วโดนแบทแมนจับห้อยหัวอะแล้วเนื้อเรื่องไปยังไงต่อ:sweat
อาจเพราะคนเล่น โจ๊กเกอร์ตาย ม้งครับ เขาเลยตัดบทออกไปเลย

ผมชอบนะภาคนี้ สนุกมากๆ

helos
20th July 2012, 18:13

ตัวนักแสดงเสียชีวิต โนแลนเลยให้เกียรติโดยไม่ให้คนอื่นแสดงแทน และไม่ได้กล่าวถึงอีกเลย

โดยบทในเรื่องคือโดนขังลืมไปแล้ว แต่ถ้ายังมีชีวิตอยู่คงมีทบรับเชิญเล็กๆแบบสแครโครวน่ะครับ

asalost
20th July 2012, 18:23
มีแต่ดูจนจบเดี๋ยวรู้เองโรบินที่ว่าจะเป็นใครกัน(ไม่ใช่โรบินตาม comics แน่นอน)
อ่า...งั้นผมพอเดาออกแล้วว่าใคร พอดีไปดูรายชื่อตัวละครที่จะโผล่ในภาคนี้มา มันมีตัวดีที่สำคัญๆเพิ่มมาอีกตัว

RlucksN
20th July 2012, 18:39

โรบินมันมีหลายคนครับ คนแรกชื่อ dick grayson คนนี้เคยมาเป็นแบทแมนอยู่พักนึงตอนที่ บรูซหายตัวไปต่างมิติ ตอนหลังกลายมาเป็นฮีโราตัวใหม่ที่ชื่อ nightwing (เป็นคนเดียวกับที่โผล่ในเกมbatman นั่นแหละ)

และก็มีอีก 3-4 คน คนล่าสุดน่าจะเป็นลูกของแบทแมนเองนี่แหละ

ส่วนคนที่โผล่ในหนัง ไม่มีในจักรวาลคอมมิคครับ อีกอย่างแค่ชื่อโรบินเฉยๆ คงไม่ได้เป็นโรบินหรอก น่าจะมาเป็นแบทแมนแทน

ไอ้ตอนเอาระเบิดไปทิ้ง แคทบอกว่าตอนจะระเบิดก็ให้ดีดตัวหนีออกมา แต่แบทบอกว่าไม่มีระบบดีดตัว ทุกๆคนเลยอึ้งนึกว่าตายจริง แต่ตอนหลังพี่แกแอบใส่ไว้อยู่แล้ว

ปล.เบน****โลลิค่อน

[9]:H!LO
20th July 2012, 18:47
ภาคนี้ผมว่าดีสุดละ
หักมุมตอนทาเลีย + โีรบินมาก ไม่นึกว่าจะเป็น 2 คนนั้น

ปล.งงว่าเบน กับ ทาเลีย ตายหรือโดนจับ ?

unno
20th July 2012, 19:36
สนุกมากครับ อย่าลืมดูกันเยอะๆนะครับ หนังเรื่องนี้

papangkron
20th July 2012, 19:54
เพิ่งดูจบคับ catwoman สวยดี หุ่นดีอย่างแรง หนังก็สนุกดี อาจไม่เท่าภาค 2 แต่ก็ยังถือว่าดี สนุกดี นานไปหน่อยแต่ก็ไม่น่าเบื่อนะ ภาคนี้ออกแนวเส้นตรงไปหน่อยนะ เดาพอได้ทั้งเรื่อง แต่ก็นะ รู้สึกเบนทำอะไรตรงไปตรงมา ไม่มีโจ๊กเกอร์ที่ออกแนวโรคจิต ภาคนี้อิงภาคแรกค่อนข้างเยอะ ใครไม่ได้ดูภาคแรกน่าจะงงนิดๆ(ผมก็ไม่รู้ว่าจะงงรึเปล่า) อีกอย่างผมประทับใจ แบทพอดมาก ชอบตอนล้อมันหมุนๆ เท่ดี ยิ่งแคทขับด้วยแล้วนะ

fewuio
20th July 2012, 20:17
ผมว่าสนุกดีนะ โดยส่วนตัวแล้วผมชอบฉากตอนสุดท้ายที่กลุ่มตำรวจสู้กับกลุ่มของเบนกันกลางเมือง
เนื้อหาใกล้เคียงกับcomicมากจนมันลงตัว แต่ตอนจบยังชวนคิดอยู่เลย(เสียดายโนแลนด์ทำภาคสุดท้ายอยากให้มีอีก)

mosmos956
20th July 2012, 21:53
มันสุดยอด ชอบsoundtrack ตอนที่พี่แบทจะปีนออกจากคุกมากฟังแล้วโคตรขนลุก

cableneo
20th July 2012, 23:01
แล้วมันมีฉากหักหลังปะ

Zettron
21st July 2012, 00:05
แล้วมันมีฉากหักหลังปะฉากในตำนานไม่มีได้ไง :o

helos
21st July 2012, 09:57
ทาเลียตายครับ คารถเลย น่าจะกระดูกซี่โครงหักตาย แต่เบนตายง่ายๆ 5555 โดนลูกซองยิ่งจ่อๆครับ

ตอนจบ โรบินดันออกมาซะงั้น บรูซ เวย์นยังไม่ตาย ใครที่จะมาทำภาคต่อแทนโนแลน ก็คงคิดหนักน่าดู
ผมให้ 9.5/10 ตื่นเต้น บีบหัวใจทั้งเรื่อง สุดยอด

โดนปืนจากแบทพอดตะหาก ยิงทีรถถังยังกระจุย ยิงคนมันก็ตายง่ายหมดทุกคนแหละ ยกเว้นจะยิงพี่ซุป

slur191
21st July 2012, 20:31
ผมว่าภาคนี้ผมให้ 9.5 ครับ เพราะดำเนินเรื่องดีตั้งเเต่ทีเเรก
เเต่ Ben ตายง่ายไปหน่อย ผมประทับใจมากครับ
ผมยังสงสัยครับตอนสุดท้ายที่ เวน นี้นอยู่ในร้านอาหารเเละผู้ผญิงที่นั้งใกล้ๆๆเวนคือเเคทวูเเมนใช่ไหมครับ

5day-ago
21st July 2012, 20:40
ผมว่าภาคนี้ผมให้ 9.5 ครับ เพราะดำเนินเรื่องดีตั้งเเต่ทีเเรก
เเต่ Ben ตายง่ายไปหน่อย ผมประทับใจมากครับ
ผมยังสงสัยครับตอนสุดท้ายที่ เวน นี้นอยู่ในร้านอาหารเเละผู้ผญิงที่นั้งใกล้ๆๆเวนคือเเคทวูเเมนใช่ไหมครับ

ใช่ครับผม น้องแคทเอง ^^ คนหล่อทำอะไรก็ได้เว้ยเห้ย

zeebaloon
21st July 2012, 20:50
ผมดูฉากเเคทวูเเมน ตอนขี่มอไซต์นี้แล้วโก้งโค้ง
อืมโอ้โฮ !!!!

pentail
21st July 2012, 20:53
บรูซภาคนี้ไป ๆ มา ๆ ดูเหมือน Ezio

Ezios
21st July 2012, 21:15
ยอดเยี่ยมสุดๆ ชอบทุกภาค แต่ภาคนี้ ดันชอบ แค่ 3 ฉากเด็ดๆ

1.ฉากระเบิดเมือง พร้อมสนามกีฬา
2.ฉากพระเอกปืนออกจากคุก แล้วพวกชาวคุกมาร้อง เพลง ที่ เหมือน ลุกขึ้นสู้ อารมณ์มันได้ดี
3.ฉากพระเอกในชุด เปิดตัว batman ครั้งแรก ที่ ขีมอเตอไซค์ ไล่ เด็กแวนซ์ในอุโมงค์

LovePiece
21st July 2012, 21:29
ไปดูมาแล้วสนุกมากๆ คุ้มแล้วที่เสียเงินไปกับหนังเรื่องนี้ :clap

thanet
21st July 2012, 22:55
พรุ่งนี้ผมจะไปดูครับ :game

seenrambo
21st July 2012, 23:14
แล้ว ไอ้เด็กตอนภาคบีกินที่แบทแมนเจอตอนไปหาดร.เอลม์ อะครับ ใช่ ไอ้โรบินในภาค3นี่ปะครับ ยังงงๆอยุ่

ChrisHemsae
21st July 2012, 23:18
Robin เป็นนักกายกรรม โดน ทูเฟซฆ่า บรูซ ก็เลย อุปการะ แต่ถ้ามีภาคต่อไป เดาว่า แบทแมน ต้องแขนขาด เพราะอะไรก็ไม่แน่ใจนะครับ

Namies123
21st July 2012, 23:38
โรบินมันมีหลายคนครับ คนแรกชื่อ dick grayson คนนี้เคยมาเป็นแบทแมนอยู่พักนึงตอนที่ บรูซหายตัวไปต่างมิติ ตอนหลังกลายมาเป็นฮีโราตัวใหม่ที่ชื่อ nightwing (เป็นคนเดียวกับที่โผล่ในเกมbatman นั่นแหละ)

และก็มีอีก 3-4 คน คนล่าสุดน่าจะเป็นลูกของแบทแมนเองนี่แหละ

ส่วนคนที่โผล่ในหนัง ไม่มีในจักรวาลคอมมิคครับ อีกอย่างแค่ชื่อโรบินเฉยๆ คงไม่ได้เป็นโรบินหรอก น่าจะมาเป็นแบทแมนแทน

ไอ้ตอนเอาระเบิดไปทิ้ง แคทบอกว่าตอนจะระเบิดก็ให้ดีดตัวหนีออกมา แต่แบทบอกว่าไม่มีระบบดีดตัว ทุกๆคนเลยอึ้งนึกว่าตายจริง แต่ตอนหลังพี่แกแอบใส่ไว้อยู่แล้ว

ปล.เบน****โลลิค่อน

ไม่ใช่ระบบดีดตัวครับระบบ auto pilot ตะหาก

Nightaudit
22nd July 2012, 01:32
ครับคนที่เป็นตำรวจที่ชื่อโรบิ้น..จะมารับบทแบทแมนต่อ ไม่ใช่โรบิ้นอย่างที่หลายคนเข้าใจ ถ้าคนที่ดูคอมมิคส์มาก็คงรู้ ส่วนภาคนี้ผมว่าสนุกมากนะ เพียงแต่ภาคที่แล้วมันกดดันกว่าอาจจะด้วยที่ว่า ฮีต เลดเจอร์ แสดงบทโจ๊กเกอร์ไว้ดีมากๆ ศัตรูตัวร้ายที่สุดของเรื่องนี้ก็คือโจ๊กเกอร์แหล่ะครับ ถ้าจำไม่ผิดแบทแมนเราถูกฆ่าด้วยมือพี่โจ๊กนี่แหล่ะ น่าเสียดายที่ฮีตเสียชีวิตไปก่อนที่จะได้เห็นผลงานของตัวเองประสบความสำเร็จ....

aomwan
22nd July 2012, 10:34
ผมอยากรู้ว่า ไอ้ปืนนี้ มันทำอะไรได้
http://hualumphong.com/site/images/stories/toys/160712/3/486387_10150915280642344_1708445143_n.jpg

[9]:H!LO
22nd July 2012, 16:43
ผมอยากรู้ว่า ไอ้ปืนนี้ มันทำอะไรได้
http://hualumphong.com/site/images/stories/toys/160712/3/486387_10150915280642344_1708445143_n.jpg

ปืน EMP ไงเอาไว้ตัดกระแสไฟเข้ารถ

jamesz
22nd July 2012, 16:50
อยากถาม ว่าแบทแมนในการตูนและคอนมิด ตายเพราะอะไรบ้างเพราะมันมีหลายแบบ
เช่น โดนลอบฆ่า โดบระเบิดไปพร้อมกับฮอ และอื่นๆ

Eryx
22nd July 2012, 18:00
โครตชอบตอนโผล่มาที่ขี่มอไซคแล้วไฟดับเฉพาะจุดที่แบทแมนอยู่

แบบว่ารู้สึกเหมือนปีศาจ รู้สึกอันตราย และโครตเท่เลย

เท่มากๆหนังเรื่องนี้ ไม่เคยดูหนังที่เท่ขนาดนี้มาก่อน มันไม่ได้เท่แค่แบทแมน

แต่มันเท่หมดเลย เท่ เท่ เท่

jamesz
22nd July 2012, 18:20
ตอนบรูส ปีนออกจากคุกมันอย่างกะเอซีโอ้อะ55

Kellidev
22nd July 2012, 18:44
ส่วนตัวชอบภาค 2 มากกว่า Joker นี่แสดงได้ดีมากๆ อารมณ์แบบเดาทางไม่ถูกลุ้นตลอดเรื่อง จิตวิทยา ดราม่า
ภาคนี้เบนมันโหดมาก ทำอะไรไม่มีลังเลก้าวไปตรงๆ มันเดาทางง่ายอะแต่ตอนจบชอบมาก ประทับใจสุดๆ

นอกเรื่องนิด* อยากให้ MassEffect3 มันจบงี้มั่ง(อธิบายความต่อเนื่องให้ละเอียด)Extend ก็เน่าเหมือนเดิม= =

lagoon5566
22nd July 2012, 20:26
ผมชอบอยู่ สองฉาก ครับ

ฉากแรก คือ ตอนสู้กับเบนครั้งแรก มันดูแบบว่า.....ใครจะเก่งกว่าใคร แต่เบนนั้นเร็วกว่าเยอะและแข็งแกร่งอย่าเห็นได้ชัด http://upic.me/i/fb/tumblr_m7ggrov6qf1racavdo1_500.jpg (http://upic.me/show/37580126)

ฉากที่สอง คือ ก็ตอนที่สู้กันครั้งอีกเหละครับ อยากว่าจะสู้แบบไหน ใช้วิธีอะไร ดูแล้วตอนแรกตัวโกงจะเหนือกว่าเห็นๆ แต่ผมก็รู้อยู่แล้วและครับ พระเอกต้องชนะแน่ แต่จะชนะแบบไหนเท่านั้นเอง

kewzaza2002
22nd July 2012, 20:35
ผมฟังมันพูดแว่วๆเกี่ยวกับพันธมิตเงาของราช อัง กูล มีการพูดถึงกลุ่มนางนกโรคจิตด้วยแฮะ
ที่ประกอบด้วย แบล็ก คานารี่ ฮันเทรต แล้วก็ใครอีก ลืม!?!

ผมอยากให้โนแลนเอาช่วงเหตุการณ์นี้ไปทำหนังจังแฮะ ให้น้องแพนเคกเล่นเป็นไวท์คานารี่ ถ่ายที่กรุงเทพ

Rex
22nd July 2012, 21:24
นางเอกตอนสวมชุดออกรบ สวยเว่อร์................

Princecoke
22nd July 2012, 21:53
SPOILE : หนังดีที่สุดแห่งปี!

ZEEDZADzZ
23rd July 2012, 10:40
ก่อนฉายbatman มีใครได้ดูตัวอย่างเรื่องนี้ไหม๊เอ่ย?

http://www.youtube.com/watch?v=ll39CAovGrg&feature=player_embedded

neoaltron
23rd July 2012, 12:11
ตอนปีนออกจากคุก ถ้าเป็น พี่เอซิโอ บอกว่า I ชิลๆ ไต่กำแพงกระโดดเกาะสบาย

youthgts
23rd July 2012, 16:14
สงสัย ยานที่ แบทขี่จะตั้งโหมดบินเองพี่แบทเลยรอด
ภาคนี้สนุกมากๆๆๆๆ ครับ ให้ 9/10 ครับ ดูๆแล้วเหมือนหนังเรื่องจะโกยรางวัลแหลก

thanawat-numjarun
23rd July 2012, 18:45

กรณีที่ไม่มีโรบินในหนังโนแลนด์ เพราะคริสต์ โนแลนด์กลัวว่าหนังจะลดความเครียดลงไปมากหากมีเจ้าจอมจุ้นผู้ช่วยนี้มาอยู่ในหนัง จะกลายเป็นเน้นกลุ่มครอบครัวไป ซึ่งหัวใจหลักของแบทแมนภาคของโนแลนด์คือ บรู๊ซต้องดูโดดเดี่ยวครับ

tonthebg
26th July 2012, 13:29
สนุกมาก ๆครับ

tonthebg
26th July 2012, 13:40
ชอบ Anne Hathaway ใส่ชุด Catwoman she sexy มาก เอวสวยหุ่นดี;):sharky

TAMeAngeL
26th July 2012, 14:17
สนุกดีครับ เพิ่งดูมา

ก่อนไปดูโรงหนังดู 2 ภาคแรกก่อน ให้ได้อารมณ์ พอไปดูภาค 3 มันเป็นบทสรุปที่ลงตัวจริงๆ

ตำรวจคนนั้นคงเป็นโรบิน ดูตอนแรกที่ตำรวจมันไปคุยเวน เดาได้เลยอ่า ว่าต้องเป็นโรบิน ไอ้เราก็ลุ้นว่าจะออกมาตอนไหน ฮ่าๆ

ผมว่าโนแลนต้องการทิ้งทายแบบตรงไปตรงมา สื่อให้เรารู้เลยว่าคนที่มาสานต่อคือใคร

แล้วแบทแมนเรา ก็ดันซ่อมออโต้พายล็อกไปตั้งแต่หลายเดือน ฮ่าๆ เราก็คิดว่าตายจริง พอฟอกถามเท่านั้นแหละ ยิ้มเลยเรา แล้วตอนฉากอัลเฟรดที่เห็นเวนก็แคทสิ ขนลุก

มันเป็นการจากไปของฮีโร่ ที่โครตลงตัวและสมบูรณ์ที่สุด จนกลายเป็นคำว่าบทสรุปของซุปเปอร์ฮีโร่จริงๆ

ปล.หนังของโนแลน์ทำได้ดีจริงๆ ถ้าสังเกตุดีๆในหนังของโนแลน สิ่งที่ตัวละครแต่ละตัวพูดถึงช่วนต้นๆของหนัง มักจะกลายเป็นสิ่งสำคัญและบทสรุปของหนังเรื่องนั้นเลย

ปล.2 ดัดแปลงเรื่องจากคอมิคได้ลงตัวมากๆ สนุกกว่าในในหนังสืออีก

cableneo
26th July 2012, 17:11
ดูมาแล้ว แอคชั่นธรรมดามาก ไม่เห็นวิชามาจากพันธมิตรเงาสักตัว ต่อยกันอย่างกะมวยวัด แถมอุปกรณ์น้อยมาก มีแต่ the bat ที่ใช้บ้อยสุด ดูแล้วก็งั้นๆอะ เดาทางถูก ตั้งแต่****เล่าเรื่อง เบน วกไปวกมา ว่าใครปีน มันไม่สับซ้อนเท่าไหร่ แถมอีตัวร้ายตายได้ทุเรศมาก อ่า ค๊อก หลับหรอ

godzaz777
26th July 2012, 17:32
หนุกมากหนังทำออกมาไม่น่าเบื่อ ลุ้นทั้งเรื่อง

GUBOSS
26th July 2012, 18:16
ผมร้องไห้ตอนจะจบเพราะคิดว่าแบทแมนตาย :o สุดยอดจริงๆหนังเรื่องนี้

peeofzero
26th July 2012, 19:59
สนุกครับ ให้ 9.5/10 เลย

นางเอกโดนใจมาก ตอนดูนี่ผมนั่งเกร็งทั้งเรื่องเลย 555+

คุ้มครับ ดูจบแล้วตั้งใจเลยว่าจะซื้อแผ่นแท้ทั้งสามภาคมาเก็บไว้เลย

ปล. เพื่อนผมบอกว่าไม่สนุก บอกว่าฉากดราม่าเยอะไป เห็นใส่ชุดแบทแมนไม่กี่ครั้ง
ผมละ เถียงสุดตีนเลย บอกทั้งดันเพื่่อนผมให้ไปดูให้ได้ สรุปว่าเพื่อนผมที่ผมบอกให้ไปดูมันบอกว่าสนุก
ผมนี่อยากว่าจะถามไอ้เพื่อนผมคนที่บอกหนังไม่สนุกจริงๆเลยว่า มันดูหนังเป็นรึปล่าววะ??

satsawat7925
28th July 2012, 15:41
ดูแล้วบอกตรงๆ ดูแล้ว สิ้นหวังมากเลย

asalost
28th July 2012, 19:54
เอ ว่าแต่ เจ้า จอห์น เบรก เค้าไม่ใช่ azrael หรอครับ

Bastardz
28th July 2012, 21:02
ผมก็ไม่เข้าใจนะ ว่าจะเอาไปเทียบกับภาค 2 ทำไมว่าภาค 2 สนุกกว่า อยากจะบอกว่ามันสนุกคนละแบบครับชื่อภาคมันก็สื่อชัดๆอยู่ Rise = ผงาด แล้วจุดหมายของหนังค่อนข้างจะชัดเจน คือความยิ่งใหญ่ โกลาหล ไม่ใช่กดดันเครียดๆเหมือนภาคที่แล้ว ผมเลยอยากให้ทุกคนเปลี่ยนมุมมอง รวมถึงพวกที่บอกว่า บู๊ไม่มันส์ เห็นชุดแบทแมนน้อย หนังยาวไป ผมขอให้พวกคุณไปสั่งสมประสบการณ์การดูหนังมาใหม่ แล้วกลับมาดูเรื่องนี้อีกครั้งครับ..

helos
28th July 2012, 21:53
ผมก็ไม่เข้าใจนะ ว่าจะเอาไปเทียบกับภาค 2 ทำไมว่าภาค 2 สนุกกว่า อยากจะบอกว่ามันสนุกคนละแบบครับชื่อภาคมันก็สื่อชัดๆอยู่ Rise = ผงาด แล้วจุดหมายของหนังค่อนข้างจะชัดเจน คือความยิ่งใหญ่ โกลาหล ไม่ใช่กดดันเครียดๆเหมือนภาคที่แล้ว ผมเลยอยากให้ทุกคนเปลี่ยนมุมมอง รวมถึงพวกที่บอกว่า บู๊ไม่มันส์ เห็นชุดแบทแมนน้อย หนังยาวไป ผมขอให้พวกคุณไปสั่งสมประสบการณ์การดูหนังมาใหม่ แล้วกลับมาดูเรื่องนี้อีกครั้งครับ..

เห็นด้วยครับ ผมก็ไม่เข้าใจหลายๆคนเหมือนกันที่บอกว่าภาคที่แล้วดีกว่าหรือเบนสู้โจ๊กเกอร์ไม่ได้
ก็ธีมของหนังภาคนี้มันไม่เน้นที่ความวุ่นวายจิตวิทยา แต่เน้นที่การกลับมาอีกครั้งที่ทำให้แบทแมนเป็นตำนาน
สงสยว่าคนที่ว่าเค้าหวังจะเห็นอะไรในภาคนี้กันแน่

เบนเอาที่กดระเบิดให้เครื่องบิน 2 ลำแล้วดูว่าลำไหนะกดก่อน พร้อมกับพูดว่า Why so serious ? เรอะ

หรือตอนจบแบบ

แบทแมนยอมรับความผิดทั้งหมดที่ฆ่าแคทวูเมนเพื่อให้ชาวเมืองยังคงศรัทธาในความอึ๋มต่อไป เรอะ ?

Instinger_Zone
28th July 2012, 23:24
ให้คะแนนเต็มร้อยเลย สนุกทุกภาคที่ โนแลน ทำออกมา แต่ชอบอารมณ์แบบภาค 2 ที่สุดแล้ว โกลาหล วุ่นวาย ตื่นเต้น เร้าใจ ไร้หลักการ และเปี่ยมไปด้วยหลักการ และความเท่
แต่ภาคนี้จะมีความยิ่งใหญ่ อลังการกว่ามาก ตัวร้ายหลักๆคือเบน นั้นบทเด่นชัดสูสีกับแบทแมนเลย ในตอนแรกเจตจำนงค์ของเบนยังดูคลุมเครืออยู่ พอดูไปจนจบเรื่องถึงได้รู้

ถือว่าปิดตำนาน Nolan's Batman Trilogy ได้ดีมาก ฉากจบเป็นปลายเปิดให้ผู้ชมไปคิดเอาเอง ซึ่งฉากจบแบบนี้ก็จะมีในหนังหลายๆเรื่องของโนแลน ผนวกกับการเล่าเรื่อง
ที่ยังมีสไตล์เป็นของตัวเองอีก คือเราต้องเพ่งเล็งตรงการกระทำและคำพูดของตัวละครทุกตัว เพราะพวกเขาคือส่วนที่ทำให้เรื่องสมบูรณ์ หนังของโนแลนส่วนใหญ่จะเป็นแนวดราม่า
ซึ่งถ้าหวังว่าจะมีฉากระเบิดภููเขา เผากระท่อม แอคชั่นเลือดสาด แล้วล่ะก็ไปดูเรื่องที่โนแลนไม่ได้กำกับเถอะ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีแอคชั่นเลย
เพราะโนแลนพยายามนำเอาฉากแอคชั่นมาใช้ในหนังเกือบทุกเรื่องของเขา และนั่นก็ทำให้หนังสมบูรณ์มากขึ้น ไม่แอคชั่นมากเกินไป เน้นดราม่า

สำหรับภาคนี้ เรื่องที่น่าตกใจที่สุดของลุงก็คือตอนท้ายของเรื่อง ฉากที่ตัวละคร T.... เปิดเผยตัวตน
ไม่น่าเชื่อว่าโนแลนจะนำเสนอเธอในรูปแบบนี้(ที่เอานักแสดงในสังกัดมาแสดงบทนี้ก็เพราะต้องการให้คนคิดไม่ถึงล่ะสิ โนแลน)
แถมด้วยความจริงของเด็กปีนหลุมเข้าไปอีก ลุงนั่งอ้าปากค้างเลยตอนนั้น! แต่อยากเห็นแบทแมนร่อนจัง เท่ดี เสียดายภาคนี้ไม่มี

สรุป Like เลย เรื่องนี้ ยิ่งถ้่าได้ดูสองภาคก่อนหน้า จะ Like มากขึ้นไปอีกแน่ คนชอบ ดราม่า แอคชั่น ควรรับชม

SemIFaIL
29th July 2012, 14:48
ให้คะแนนเต็มร้อยเลย สนุกทุกภาคที่ โนแลน ทำออกมา แต่ชอบอารมณ์แบบภาค 2 ที่สุดแล้ว โกลาหล วุ่นวาย ตื่นเต้น เร้าใจ ไร้หลักการ และเปี่ยมไปด้วยหลักการ และความเท่
แต่ภาคนี้จะมีความยิ่งใหญ่ อลังการกว่ามาก ตัวร้ายหลักๆคือเบน นั้นบทเด่นชัดสูสีกับแบทแมนเลย ในตอนแรกเจตจำนงค์ของเบนยังดูคลุมเครืออยู่ พอดูไปจนจบเรื่องถึงได้รู้

ถือว่าปิดตำนาน Nolan's Batman Trilogy ได้ดีมาก ฉากจบเป็นปลายเปิดให้ผู้ชมไปคิดเอาเอง ซึ่งฉากจบแบบนี้ก็จะมีในหนังหลายๆเรื่องของโนแลน ผนวกกับการเล่าเรื่อง
ที่ยังมีสไตล์เป็นของตัวเองอีก คือเราต้องเพ่งเล็งตรงการกระทำและคำพูดของตัวละครทุกตัว เพราะพวกเขาคือส่วนที่ทำให้เรื่องสมบูรณ์ หนังของโนแลนส่วนใหญ่จะเป็นแนวดราม่า
ซึ่งถ้าหวังว่าจะมีฉากระเบิดภููเขา เผากระท่อม แอคชั่นเลือดสาด แล้วล่ะก็ไปดูเรื่องที่โนแลนไม่ได้กำกับเถอะ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีแอคชั่นเลย
เพราะโนแลนพยายามนำเอาฉากแอคชั่นมาใช้ในหนังเกือบทุกเรื่องของเขา และนั่นก็ทำให้หนังสมบูรณ์มากขึ้น ไม่แอคชั่นมากเกินไป เน้นดราม่า

สำหรับภาคนี้ เรื่องที่น่าตกใจที่สุดของลุงก็คือตอนท้ายของเรื่อง ฉากที่ตัวละคร T.... เปิดเผยตัวตน
ไม่น่าเชื่อว่าโนแลนจะนำเสนอเธอในรูปแบบนี้(ที่เอานักแสดงในสังกัดมาแสดงบทนี้ก็เพราะต้องการให้คนคิดไม่ถึงล่ะสิ โนแลน)
แถมด้วยความจริงของเด็กปีนหลุมเข้าไปอีก ลุงนั่งอ้าปากค้างเลยตอนนั้น! แต่อยากเห็นแบทแมนร่อนจัง เท่ดี เสียดายภาคนี้ไม่มี

สรุป Like เลย เรื่องนี้ ยิ่งถ้่าได้ดูสองภาคก่อนหน้า จะ Like มากขึ้นไปอีกแน่ คนชอบ ดราม่า แอคชั่น ควรรับชม

รู้ละว่าตัวละคร T คือ ใคร Talia al Ghul ใช่มั้ย