PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเกมมายคราฟเน้ออ !

Kraw
20th July 2012, 17:19

คือผมสร้างเซิฟมายคาฟเล่นกับเพื่อน แล้วผมได้ปลั๊กอินแบบตายแล้วของไม่ตก ลงแล้วใช้ไม่ได้เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ซึ่งเป็นปัญหามาก ๆ เลยครับ
โฟลเดอร์ปลั๊กอินต้องเก็บไว้ในตัวเซิฟรึเปล่า ?ผมไม่รู้เลยจริง ๆ น่ะครับ คือโฟลเดอร์ปลั๊กอินต้องเก็บไว้ที่ไหนหรอครับ แล้วอีกอย่างโฟลเดอร์ปลั๊กอินผมก็ไม่เห็นมีเลย [ที่เห็นในรูปคือผมสร้างขึ้นมาเองหน่ะครับ]

* ผมขอปลั๊กอินกำหนดจุดเกิดหน่อยครับ กับ ปลั๊กอินคีบเปอร์ระเบิดพื้นไม่พังหน่ะครับ

ขอบคุณครับ :yes

best147147
20th July 2012, 17:20
มันไม่ใช่ sever เเบบ bukkit ครับ[ถ้าเป็น sever เเบบ bukkit มันจะมี foder plugin ให้เลยครับ]

best147147
20th July 2012, 17:22
มันไม่ใช่ sever เเบบ bukkit ครับ[ถ้าเป็น sever เเบบ bukkit มันจะมี foder plugin ให้เลยครับ]
ขอ hamachi นายหน่อยจิ

bazin456
20th July 2012, 17:23
จำเป็นต้องใช้ตัวเปิดเซิฟ Bukkit โหลดได้ที่ bukkit.org วิธีเปิดอยู่ตามกูเกิล
ส่วนปลักอินที่แนะนำ Economy ตังค์หรือการซื้อขาย
Spawn control การควบคุมจุดเกิด
Chest Shop <<< ใช้ร่วมกับ Economy

แค่นี้ละครับ อยากได้อีกก็หาเอาเลย

Kraw
20th July 2012, 17:32

แป่ว ! :blush ฮะ ฮ่า ถึงว่าผมไปดูตาม Youtube เอ๊ะ มันมีได้ไงวะแล้วทำไมของเราไม่มี เดี๋ยวผมไปงม bukkit ต่อล่ะกันครับ ถ้าไม่ได้ยังไงเดี๋ยวจะเอาปัญหามาให้ :giveheart