PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำอย่างไรดีครับ ผม เจ็บ!

tonlion
20th July 2012, 20:28
คือว่าผมตกหลุมรักผู้หญิงคนนึงเข้าเต็มเปาเลยครับ เธฮน่ารักมาก เงียบๆ ผมเห็นเธอมาปี 1 แล้ว ไม่ได้สนใจอะไรมาก เพราะตอนนั้น

เรียนอยู่ ปวช ปี 1 เอง แต่พอมาขึ้น ปวช 2 น่ารักทวีคูณ จนผมทนไม่ไหว ให้เพื่อนไปถามว่ามีแฟนรึยังครับ

เขาไม่ได้ให้คำตอบเพราะตอนนั้น เพื่อนเขาแซวมาว่า เรานี่ไงแฟน ประมาณว่าห่วงเพื่อน ผมไม่ได้คิดอะไร

จนผมเอาไปนอน เพ้อ.... หลายคืนเลย และแล้ววันที่เจ็บและเสียใจอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนก็เกิดขึ้น

วันศุกร์ ผมกะแบบว่าไปถามให้รู้เรื่องเลย ว่า มีแฟนหรือยัง ขอเบรอ์ได้ไหม แต่ไม่มีโอกาส

จนเย็น ผมเข้าไปดู facebook ดูรูปแล้วรูปเล่าไม่เบื่อเลย เพื่อนทักว่า ตูเป็นเพื่อนกับเค้าใน facebook เลย ให้ดูรายระเอียด ปรากฏว่าผมช็อคเลย

กำลังคบกับ........ ผมไปดูกระดานข้อความ เขาแบบว่า หวาน....กัน มันยิ่งเจ๊บครับ ผมได้แต่นึกในใจว่า รักแท้คือการแย่งชิง

แต่ผมไม่ทำแบบนั้นแน่นอน ผมจะควร รอไหมครับ หรือให้กาลเวลา มันเปลี่ยนไปเอง....

ปล. เจ็บสุดๆ

exion1
20th July 2012, 20:30
ไม่ต้องรอครับ ผู้หญิงไม่ได้มีแค่คนเดียวในโลกนิ -..-

สุดยอดครับไม่ไปแย่งเขาอะดีแล้ว

เคยได้ยินไหมครับ รักคือการให้ไป รักใครสักคนไม่จำเป็นต้องเอาเขามาเป็นเจ้าของ

แน่นอน ถ้าคุณคิดแบบนี้ได้ก็ดี แต่คุณก็จะเจ็บอยู่ดี ดังนั้นทนไปเถอะครับความรักที่คุณรู้สึกนั้นยิ่งใหญ่ รักษามันไว้ให้ดี ไม่จำเป็นต้องคว้าเขามาไว้ในมือ

อย่าปฎิเสธรักครับ จงรักต่อไป แล้วถ้าวันใด ที่คุณไม่มีรัก คุณก็จะรู้สึกเอง

รสรักแบบรักข้างเดียวเนี้ย มันบาดลึก หวานขม ดีนะครับ มันไม่ใช่เรื่องไม่ดีเลยนะครับ มันเหมือนเรากำลังอินกับหนังเศร้า เกรด A + ตลอดชีวิตเลย 555+
พูดซะเห็นภาพเลย 555+

PreciousTar
20th July 2012, 20:37
555 หมาคาบไป... (ขอแสดงความเสียใจ)

Msguzs
20th July 2012, 20:37
สุดยอดครับไม่ไปแย่งเขาอะดีแล้ว

เคยได้ยินไหมครับ รักคือการให้ไป รักใครสักคนไม่จำเป็นต้องเอาเขามาเป็นเจ้าของ

แน่นอน ถ้าคุณคิดแบบนี้ได้ก็ดี แต่คุณก็จะเจ็บอยู่ดี ดังนั้นทนไปเถอะครับความรักที่คุณรู้สึกนั้นยิ่งใหญ่ รักษามันไว้ให้ดี ไม่จำเป็นต้องคว้าเขามาไว้ในมือ

อย่าปฎิเสธรักครับ จงรักต่อไป แล้วถ้าวันใด ที่คุณไม่มีรัก คุณก็จะรู้สึกเอง

รสรักแบบรักข้างเดียวเนี้ย มันบาดลึก หวานขม ดีนะครับ มันไม่ใช่เรื่องไม่ดีเลยนะครับ มันเหมือนเรากำลังอินกับหนังเศร้า เกรด A + ตลอดชีวิตเลย 555+

tonlion
20th July 2012, 20:39
แต่ทำไมมันทรมานเหลือเกิน

tonlion
20th July 2012, 20:44

โห่ สุดๆเลยครับ พี่

ballba
20th July 2012, 20:57
อะไรที่มีความสุขก็ทำไปเถอะครับ แต่อย่าทำให้ใครเดือดร้อนพอ

แต่ขอบอกว่า

รักข้างเดียว รักได้ แต่ถ้าเขามีเจ้าของแล้วเราไปรัก ผมว่ามันไม่ดีหรอกครับ

ลองคิดดูว่า ถ้าวันนึง เรามีแฟนแล้ว มีคนมารักแฟนเรา เราจะรู้สึกยังไง ต้องเอาใจเขาใส่ใจเราบ้างครับ

ถ้าเป็นเราโดนแทนจะรู้สึกยังไง

แล้วรักข้างเดียว สุดท้าย ก็มีแต่เจ็บครับ ถ้าเขาไม่รักเราเหมือนกัน

มันเป็นเพียงคำพูดสวยหรูครับ ที่บอกว่า รักข้างเดียวแล้วสุขใจ ไม่มีใครบ้า รักคนๆเดียวไปจนตายหรอกครับ

คนเราไม่ควรยึดติดสิ่งใดสิ่งหนึ่งไปตลอดชีวิต

ควรจะคิดเปิดใจให้กว้าง และมองไปให้ไกล

นี่คือชีวิตครับ

กระจ่างพอไหม

ชีวิตผมไม่เคยหยุดอยู่ที่ใด แต่ยังคงเดินหน้าต่อไป ไม่มีวันสิ้นสุด

เพราะชีวิตคนเราไม่ธรรมดา เราจึงต้องพัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง

คนเราอย่าไปยื้อเศษเดนใคร คนเราก็มีหัวใจมีปัญญา ไม่ต้องไคว่ขว้า เขาก็มาหาเราเอง 5555

mooshirogane
20th July 2012, 21:05
เวลาเจอคนที่ใช้ อย่าปล่อยไว้นานครับ เพราะระหว่างที่เราปล่อยเธอคนนั้นไว้นาน ๆ

เธออาจไปมีใครก่อนก้ได้ มารู้ทีหลังมันจะเจ็บใจปล่าว ๆ

tonlion
20th July 2012, 21:12
ผมเหลือ แต่คำว่า เพียงในใจ ของพี่ บอย peacemaker

yukiueki96
20th July 2012, 21:25
ขอถามไรหน่อยได้ไหมครับ ที่คุณเจ็บเนี่ย เจ็บเท่าตอนที่แม่ของคุณคลอดคุณออกมารึเปล่าครับ

tentaethaibio
20th July 2012, 21:28
ความรัก ถ้ามี 2 คนรักกันแล้ว เราอย่าไปแย่ง หรือขัดขวางเขาเรา

tonlion
20th July 2012, 21:31
ขอถามไรหน่อยได้ไหมครับ ที่คุณเจ็บเนี่ย เจ็บเท่าตอนที่แม่ของคุณคลอดคุณออกมารึเปล่าครับ

อันที่คุณเอ๋ยถึง นี่ความรักบริสุทธินะครับ ความรักแบบเคารพ ก็เปรียบเสมือนความรักคือดอกกุหลาบ สีขาว กับ สีแดง นะครับ

อันนี้น่าจะแยกถูก

taweewong
20th July 2012, 21:41
ความรัก ถ้ามี 2 คนรักกันแล้ว เราอย่าไปแย่ง หรือขัดขวางเขาเรา
เห็นด้วยเลยครับ พึงระลึกไว้ มันผิดศีลข้อ 3 นะครับ ^^
คนน่ารักแล้วโสด เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่หายากในสังคมไทย(เนอะ)

maxk4255k
20th July 2012, 21:44
อะไรที่มีความสุขก็ทำไปเถอะครับ แต่อย่าทำให้ใครเดือดร้อนพอ

แต่ขอบอกว่า

รักข้างเดียว รักได้ แต่ถ้าเขามีเจ้าของแล้วเราไปรัก ผมว่ามันไม่ดีหรอกครับ

ลองคิดดูว่า ถ้าวันนึง เรามีแฟนแล้ว มีคนมารักแฟนเรา เราจะรู้สึกยังไง ต้องเอาใจเขาใส่ใจเราบ้างครับ

ถ้าเป็นเราโดนแทนจะรู้สึกยังไง

แล้วรักข้างเดียว สุดท้าย ก็มีแต่เจ็บครับ ถ้าเขาไม่รักเราเหมือนกัน

มันเป็นเพียงคำพูดสวยหรูครับ ที่บอกว่า รักข้างเดียวแล้วสุขใจ ไม่มีใครบ้า รักคนๆเดียวไปจนตายหรอกครับ

คนเราไม่ควรยึดติดสิ่งใดสิ่งหนึ่งไปตลอดชีวิต

ควรจะคิดเปิดใจให้กว้าง และมองไปให้ไกล

นี่คือชีวิตครับ

กระจ่างพอไหม

ชีวิตผมไม่เคยหยุดอยู่ที่ใด แต่ยังคงเดินหน้าต่อไป ไม่มีวันสิ้นสุด

เพราะชีวิตคนเราไม่ธรรมดา เราจึงต้องพัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง

คนเราอย่าไปยื้อเศษเดนใคร คนเราก็มีหัวใจมีปัญญา ไม่ต้องไคว่ขว้า เขาก็มาหาเราเอง 5555

ขอบคุณมากครับที่ทำให้ผมกระจาง... ขอบคุณ ขอบคุณมาก ผมจะจำไว้....

BL!TZ
20th July 2012, 22:39
ยอมไม่ได้ครับ ต้องแก้แค้น ฉุดไปข่มขืน แล้วถ่ายคลิปแบล็คเมล์ รับรองครับ สะใจ ให้คุณคิดในใจเสมอว่า กุเจ็บขนาดไหน ***ต้องเจ็บกว่ากุ พันเท่า !!!!

ป.ล. มั่ว

M40A3
20th July 2012, 22:46
ตอนนี้ จขกท ก็เป็นแบบเดียวกันกับผมเลย ตอนนี้ผมก็เจ็บมาก ผมก็รักเขาข้างเดียวอยู่ เหมือนกัน
และผมต้องขอบคุณ คนใน jokergameth นี้มาก ครับ ที่ให้คำตอบกับผม:cool: