PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกม COD MF2 ครับ

Pin_G
8th August 2011, 21:11
ขอถามเกม COD MF2 ครับ
คือวันนี้ผมซื้อแผ่นเกม COD MF2 (แท้) มาครับแล้วก็สมัครเล่นได้ปกติ
แต่พอผมสมัครอีกไอดีนึงมันเล่นแบบออนไลน์ไม่ได้ครับ
สาเหตุที่ไอดีแรกเล่นได้เพราะในกล่องมันจะมีรหัสให้ แต่1กล่องมี1รหัส

คำถามคือมีวิธีที่ทำให้สามารถเล่นหลายๆไอดีได้ใน1เครื่องมั้ยครับ

boomman
8th August 2011, 21:27
เอ่อ..ภาษาไทย ตรง ระหัด นะ - - *

ถ้าซื้อแท้มายังไงก็ต้องเล่นผ่านระบบ Steam อยู่แล้วครับ
1 รหัสต่อหนึ่งไอดี
ถ้าท่านอยากเล่นหลายไอดีก็ไปซื้อ CoD MW2 แท้มาอีก แล้วก็สมัครไอดีสตรีมอีก จะได้เล่นหลายไอดี ;)

หรือว่าท่านเล่นผ่านอะไร ?

Opt!c
8th August 2011, 21:54
หนึ่งกล่อง = หนึ่งไอดี

แล้วจะสร้างมาเล่นอีกทำไมครับ ไอดีเดียวไม่พอ?

ปล. แก้ไขคำว่ารหัสหน่อยครับ เห็นแล้วมันขัดๆ

Pin_G
8th August 2011, 22:00
แก้ไขคำผิดแล้วครับ ต้องขอโทษด้วย
ครับที่ต้องการอีกไอดีก็เพราะผมมีพี่ด้วยเลยอยากเล่นแยกคนละไอดีกัน

หรือว่าท่านเล่นผ่านอะไร ? ผมก็เล่นผ่านระแบบปกติของเกมมันแหละครับแค่อยากเล่นแยกไอดีกับพี่

Opt!c
8th August 2011, 22:14
แก้ไขคำผิดแล้วครับ ต้องขอโทษด้วย
ครับที่ต้องการอีกไอดีก็เพราะผมมีพี่ด้วยเลยอยากเล่นแยกคนละไอดีกัน

หรือว่าท่านเล่นผ่านอะไร ? ผมก็เล่นผ่านระแบบปกติของเกมมันแหละครับแค่อยากเล่นแยกไอดีกับพี่

ต้องซื้อใหม่อย่างเดียวครับ แต่ถ้าอยากเล่นฟรีๆก็เล่น Alter IWnet เลยครับ คนไทยเยอะพอสมควร (ไม่เสียค่าใช้จ่าย)

กดตรงนี้เลยครับ ของคุณ Lunaluna (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=54&highlight=lunaluna)

Pin_G
8th August 2011, 22:16
ก็สรุปคือต้องหา รหัสอีกอันเพื่อที่จะเล่นอีกไอดีใช่มั้ยครับ

Opt!c
8th August 2011, 22:18
ก็สรุปคือต้องหา รหัสอีกอันเพื่อที่จะเล่นอีกไอดีใช่มั้ยครับ

ถูกต้องแล้วครับ พูดง่ายๆ ต้องซื้อเพิ่ม อีกกล่องครับ :)

Pin_G
8th August 2011, 22:20
ถูกต้องแล้วครับ พูดง่ายๆ ต้องซื้อเพิ่ม อีกกล่องครับ :)

เซงเลย น่าจะเหมือนพวกPS3 1เครื่อง ได้หลายไอดีเลยย
ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

Opt!c
8th August 2011, 22:24
เซงเลย น่าจะเหมือนพวกPS3 1เครื่อง ได้หลายไอดีเลยย
ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

หลายไอดีนี่หมายถึง Split Screen หรือเปล่า?