PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บริการหลังการขาย(เนื่องเคลม)Adviceสาขาประตูนำพันธ์ทิตย์ชั้น3-4

ThaigoodIT
21st July 2012, 12:44
ขออภัยจริงๆครับที่ตั้งกระทุ้ถามเยอะมาก แต่บ้านผมไม่ได้รวยการตัดสินใจซื้ออะไรสักอย่างต้องศึกษาอย่างเต็มรูปแบบ(ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วย)

หลายๆท่านคงเคยประสบปัณหาที่ซื้ออะไหล่หรืออะไรก็แล้วแต่ตอนซื้อดีๆ หลังการขาย พอไปเ้คลม ไม่ตำ1เดือน พอได้มาก็ของเวียนคืน

จากที่ผมศึกษาแล้วดูหลายๆเวป ก็เริ่มไม่หมั่นใจว่าเอ๊ะ การที่เราจะไปซื้อคอมครั้งนี่มันคงลำบากแน่ๆ เรื่องการเคลม

ปล.ของAdviceที่ผมจะซื้อประกัน 3ปี แต่เรื่องการเวียนคืนผมก็ไม่แน่ใจเพราะยังไม่เคยจะใช้บริการ (และจะไปใช้ละเนี่ย)

ตอนนี่ที่แน่ๆผมไม่เอาJIBแน่นอน หลายท่านบอกว่า JIB บริการหลังการขายเหมือนเห็นเราเป็นคนโง่ เอาของเวียนคืนมาให้ แล้วใข้งานก็เจ๊ง

เลยอยากจะถามว่าAdviceเคยมีประวัติอะไรที่โชกโชนไหม(เรื่องเลวๆนะ)มั้งอะครับ เพราะการซื้อร้านธรรมดาผมก็กลุ้มแล้วแล้วนี่ ร้านสาขาใหญ่ที่คนต่างไว้วางใจแต่บริการหลังการขายเห้นเราเป้นแค่คนโง่ที่ยื่นตังให้ฟรีๆ แล้วเอาของมือ1ที่ใกล้พังมาให้ใช่พอเจ๋งก็เวียนคืนสะ

แต่เห็นว่า ร้าน ในพันทิป ก็ที่ดีๆคือ Advice เจได tk jedi กและ 1-2ร้านที่พอรุ้จักบ้านแ่ต่ ความจริงของคนเรา อำนาจจิตใจที่ใครๆต่างเกรงกลัวก็คงต้องเป้นไปตามนั้น แต่แน่นอนผมเดินดูและถามเป้นภูเขาแน่

ปล.หมายเหตุ หลายๆเคสที่ดูมาในเวปเค้าบอกการประกอบคอบที่เราสั่งได้แน่นอนแน่การลงWIndow อาจจะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์จริงหรือเปล่าครับ เพราะผมไม่เคยลงเองมาก่อน - -

((Jediใครๆก็บอกบริการดีมาก งานนี่ละ จะได้ไปดูให้เห็นกับตา))

battosai2010
21st July 2012, 12:53
เรื่องลงวินติดเรื่อง ลิขสิทธิ์ อยู่แล้วครับ แล้วแต่บางร้านจะแอบลงให้ฟรีหรือให้ร้านอื่น ซัพพอร์ทให้เสียค้างลง วิน อีกที
ส่วนเรื่องเคลม สินค้า ผมเคยเคลมการ์ดจอมา 2 รอบและ 6850 gig พัดลมเสียไม่รับเคลม ^^ แต่ก็ไม่ถึงเดือนได้คืน

anantu14
21st July 2012, 13:19
การรัประกัน เอาร้านตัวแทนจำหน่าย หรือ ประกันโดยตรงเลยครับ

เช่น JIB ขายเมนบอร์ด ASUS ประกัน DCOM คุณไปเคลมที่ DCOM ก็ได้ครับ หรือประกัน synnex คุณไปเคลมที่ synnex ก็ได้

หรือ synnex ประกัน แต่คุณซื้อมาจาก advice คุณก็สามารถ เอาไปเคลม ที่ synnex ก็ได้ครับ

หลัก ๆ JIB สินค้ามีปัญหา ว่าประกันอะไร เขาก็ส่งต่อให้ กับผู้นำเข้าประกันนั้นๆ เช่น DCOM synnex ไปตรวจเช็คอยู่ดี แล้วค่อยส่งกับมากับตัวแทนจำหน่ายอีกครั้ง ( ตรวจเช็คอีกครั้งก่อนส่ง ) แล้วค่อยส่งต่อให้กับลูกค้า

COM7 ตัวแทนจำหน่าย ก็ BANANA IT เป็นต้น