PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเรื่องเข้าเว็บแล้วชอบเด้งหน้าเว็บ True

ace_killer21
8th August 2011, 21:42
ผมเป็นปัญหานี้ครับคืออาการ เข้าเว็บบางเว็บไปแล้วเด้งหน้าเว็บ ทรู ตลอด ผมใช้ เบราเซอร์ Firefox ตอนนี้เข้า Google ก็เด้งหน้าทรูไม่หายเลยครับ ลบคุกกี้แล้วก็ไม่หาย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ใช้เนตของอะไรเหรอครับ
เน็ต ทรู โมเดม Billion sky ครับผม

จำกัดความ คำว่าบางเว็บทีคับ หรือว่า บางเวลา เพราะถ้าเข้าแล้วเจอหน้าเว็ปทรู แล้วลองเปิด Tab ใหม่แล้วลองเข้าเว็ปเดิมอีกที ว่าจะหายหรือเปล่า
เพราะเน็ททรู มันจะตัดทุก 24 ชม. แล้วก็ต่อใหม่ให้เอง พอเข้าครั้งแรกของวัน มันก็จะขึ้นหน้าเว็ป ทรูมา ทุกครั้ง

มันแบบว่าเว็บไหนมีการจดจำประวัติ คุกกี้ ต่างๆนาๆ ก็จะเป็นครับเคยเป็น Youtube กับ Facebook ด้วย แต่ก่อนผมก็เป็นนะครับ พอเข้าหน้าแรกก็จะขึ้นหน้าเว็บทรู ตลอด พอปิดไปเข้าหน้าเว็บใหม่ก็จะเป็นหน้าโฮมเพจ แต่นี้คือเข้าแล้วค้าง ตลอดลบคุกกี้ไม่หาย รู้สึกว่าตอนนี้จะหายแล้วล่ะครับ

onncombo
8th August 2011, 21:45
ใช้เนตของอะไรเหรอครับ

ace_killer21
9th August 2011, 21:38
ขอดันหน่อยครับ

CaZuKa
10th August 2011, 15:18
จำกัดความ คำว่าบางเว็บทีคับ หรือว่า บางเวลา เพราะถ้าเข้าแล้วเจอหน้าเว็ปทรู แล้วลองเปิด Tab ใหม่แล้วลองเข้าเว็ปเดิมอีกที ว่าจะหายหรือเปล่า
เพราะเน็ททรู มันจะตัดทุก 24 ชม. แล้วก็ต่อใหม่ให้เอง พอเข้าครั้งแรกของวัน มันก็จะขึ้นหน้าเว็ป ทรูมา ทุกครั้ง

paripari
13th August 2011, 17:44
ถ้าคุณใช้ไวไฟก็ 100 % มันก็แน่นอนอยู่แล้วนี่ ในเมื่อคุณใช้บริการของทรูมันก็ต้องเด้งหน้าล็อคอินของทรูอยู่เสมออยู่แล้ว

mike1010
14th August 2011, 10:10
มันเป็นปกติของ Router ของ True ที่แถมมาอยู่แล้ว ลองเข้าไปดูในหน้า Config อาจจะมีให้ติกออก แต่ถ้าไม่มีก็คงต้อง Update Firmware ใหม่