PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่อง JTAG เซฟเกมไม่ได้ครับ แก้ไข ยังไง

o1n1e1o1n1e1
21st July 2012, 20:16
สวัสดีครับ คือผมมีเรื่องจะรบกวนถามหน่อยครับ
คือผม xbox360 แปลง JTAG (ที่ร้าน Jokergame) แต่ผมไม่สามารถเซฟเกมได้ครับ
ผมเข้าเกม ก็จะให้เลือก ยูสเซอร์ ผมก็เลือกชื่อผมที่เคยสร้างไว้ ตั้งแต่ก่อนแปลง
แล้วมันก็จะขึ้นประมาณว่า ติดต่อ xbox live ไม่ได้แล้วก็มีให้เลือก yes No (ยังไงก็ต่อไม่ได้อยู่แล้ว ก็ต้องตอบ No อย่างเดียว เกมที่ผมเล่นส่วนใหญ๋เป็น kinect ครับ)
พอตอบ No ไปเกมก็จะบอกอีกประมาณว่า เล่นต่อได้แต่มันจะไม่เซฟข้อมูลนะ ประมาณนี้อะครับ พอปิดเกม เข้าใหม่ มันก็ไม่เซฟจริงๆอะครับ ก็ต้องเลือกแบบนี้ตลอด
แต่เกม fruit ninja นี้เข้าเล่นไม่ได้เลยครับ ถึงตอบ No ไปมันก็ขึ้นหน้าให้เลือก ยูสเซอร์ พอเลือก ก็วนกลับมาที่ ติดต่อ xbox live ไม่ได้แล้วก็มีให้เลือก yes No

ต้องแก้ไขยังไงครับ ขอบคุณครับ

joker
22nd July 2012, 13:21
ต้องแยกปัญหาให้ออกก่อนครับว่าเกิดจากอะไร ตัว Profile หรือเป็นที่เครื่อง วิธีง่ายๆที่จะตรวจสอบได้ก็คือให้เปลี่ยน Profile หรือ สร้าง Profile ขึ้นใหม่ แล้วลองเล่นเกมผ่าน Profile ใหม่นั้นดู หากสามารถแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นได้ แสดงว่าปัญหาเกิดจาก profile ของเราครับ ส่วนมากปัญหาที่เกี่ยวข้องกับ profile (เดิม) ก่อนการแปลงเครื่องก็คือ เครื่องถูกแบนมาแล้ว ซึ่งนั่นหมายถึงจะนำเอา Profile เดิมมาใช้อีกไม่ได้ หรืออาจจะต้องใช้การ Recovery ใหม่จาก Xbox Live โดยตรงครับ ลองตรวจสอบตามที่บอกดูก่อนครับว่าปัญหาจริงๆแล้วเกิดจากอะไร

22nd July 2012, 13:57
ลองสร้างโปรไฟล์ใหม่แล้วครับ ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ก่อนหน้านี้ที่แปลงมาใหม่ๆ โปรไฟล์เดิมก็เล่นได้ปกติ เซฟได้ แต่เพิ่งจะมาเป็นเมื่อไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ ผมก็เล่นเกมปกติไม่ได้เล่นออนไลน์ อะไรเลยครับ
ปกติเวลา ล็อกอิน ชื่อเรา มันต้องขึ้นว่า ออนไลน์ ใช่มะครับ
ตอนนี้ ล็อกอิน ชื่อผมไปแล้ว มันก็ขึ้นชือผมนะ แต่มันบอกว่า ออฟไลน์ครับ

23rd July 2012, 10:42
แก้ได้ละครับ ถ้าเป็นเกม kinect แล้วต้องการจะเอาเครื่องไปเล่นที่อื่น หรือสร้างโปรไฟล์ใหม่ จะต้อต้องไปเซต kinect ID อีกครั้ง ให้ kinect จำโปรไฟล์ใหม่ ถึงจะสามารถเล่นเกม kinect ได้ครับ
ตอนนี้เล่นได้ปกติแล้วครับ -*-

ขอถามต่อนิดนะครับ จากกระทู้ http://www.jokergameth.com/board/content.php?r=169-Online-Profile-for-JTAG-XBOX360
ผมเข้าไป ก๊อปไฟล์ มาไว้ที่ เครื่องคอมไม่ได้ครับ ล้มเหลวตลอดเลยครับ

joker
23rd July 2012, 14:36
สาเหตุที่ Copy ไม่ได้แสดงว่าเรา Login โปรไฟล์นั้นอยู่ครับ ให้ logout profile นั้นออกมาก่อนแล้วค่อย Copy ครับ
ปล. อย่าลืม Backup Profile เดิมของเราไว้ก่อนที่จะทำการ Modified เพื่อป้องกันปัญหาแก้ไขผิดพลาดครับ