PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทำ center บ้าง

tonyhero
22nd July 2012, 08:25
ใครพอจะมีวิธีทำcenterบ้างแล้วต้องใช้เครื่องมือะไรแต่งให้สวยงามเหมือนที่พี่ๆเขาทำกันอยากทำดูบ้าง ขอบคุณครับ

rkikfvd
22nd July 2012, 08:40
ฮ่าๆ ลองแต่งแค่ รูป คำแนะนำก็พอคับ ลองไปโหลดโปรแกรมตกแต่งมา อย่าง Pain Flash ProtoScape

แล้วก็เอาหารูปมาใส่ มาตัด ตกแต่ง เขียนคำลงไป ^^ :o [นี่คือคำแนะนำจากผมนะ ลุงแม็ค]

tonyhero
22nd July 2012, 08:51
ฮ่าๆ ลองแต่งแค่ รูป คำแนะนำก็พอคับ ลองไปโหลดโปรแกรมตกแต่งมา อย่าง Pain Flash ProtoScape

แล้วก็เอาหารูปมาใส่ มาตัด ตกแต่ง เขียนคำลงไป ^^ :o [นี่คือคำแนะนำจากผมนะ ลุงแม็ค]
ขอบคุณครับถามอีกอย่างลายเซ็นด้านล่างนี่ทำยังไงแบบของท่านน่ะ อิอิ

rkikfvd
22nd July 2012, 08:52
ขอบคุณครับถามอีกอย่างลายเซ็นด้านล่างนี่ทำยังไงแบบของท่านน่ะ อิอิ

ตอนนี้ ชื่อท่านเป็นสีดำอยู่ ไม่สามารถใส่รูปไ้ด้นะคับ ต้อง ชื่อน้ำตาลก่อน ^^ ชื่อดำ ใส่ได้แต่คำเขียนนะคับ

ให้ท่านไปตรง Edit ในข้อมูลส่วนตัว แล้วก็ กดตรง แก้ไขลายเซ็น แล้วก็เขียนๆไปเลย แล้วก็ตกลงขอรับ :dance

tonyhero
22nd July 2012, 08:56
ตอนนี้ ชื่อท่านเป็นสีดำอยู่ ไม่สามารถใส่รูปไ้ด้นะคับ ต้อง ชื่อน้ำตาลก่อน ^^ ชื่อดำ ใส่ได้แต่คำเขียนนะคับ

ให้ท่านไปตรง Edit ในข้อมูลส่วนตัว แล้วก็ กดตรง แก้ไขลายเซ็น แล้วก็เขียนๆไปเลย แล้วก็ตกลงขอรับ :dance
แล้วต้องทำยังไงชื่อถึงจะเปลี่ยนสี

rkikfvd
22nd July 2012, 08:58
แล้วต้องทำยังไงชื่อถึงจะเปลี่ยนสี

ผมก็จำไม่ได้นะ ที่พอๆจำได้ก็คือ

อยู่ครบ 3เดือน พิมพ์ พูดคุย ครบ 300 ได้รับคำขอบคุณ พอสมควร และ กล่าวขอบคุณพอสมควร :rofl

boye
22nd July 2012, 09:13
ขอดูด้วยนะคับ