PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กินน้ำในขวดพลาสติกที่ใช้แล้ว [ นำมาเติมน้ำกินใหม่ ] บ่อยๆไม่ดีอย่างไรครับ

Type-7442
22nd July 2012, 16:42
กินน้ำในขวดพลาสติกที่ใช้แล้ว [ นำมาเติมน้ำกินใหม่ ] บ่อยๆไม่ดีอย่างไรครับ

ก็รู้ว่ามันไม่น่าจะดีครับ แต่อยากทราบเหตุผล

แล้วส่วนใหญ่อายุการใข้งานของขวดพลาสติกทั่วไปมันมีิอายุเท่าไหร่ครับ

Valentine.
22nd July 2012, 16:52
พลาสติกเวลามันเสื่อมเเล้วจะละลายออกมาถ้าปนกับน้ำมันอันตรายเป็นสารพิษได้ครับ

HANG-ON
22nd July 2012, 17:14
พลาสติกเวลามันเสื่อมเเล้วจะละลายออกมาถ้าปนกับน้ำมันอันตรายเป็นสารพิษได้ครับ

ตามนั้นครับ พลาสติกสมัยนี้ใช้การรีไซเคิลเป็นส่วนใหญ่ครับ เป็นพลาสติกที่ไม่มีคุณภาพเพราะมันง่ายต่อการย่อยสลายหรือนำมารีไซเคิลใหม่

เป็นการลดภาวะโลกร้อนและรบกวนพื้นที่โลกให้น้อยลงครับ อย่างมากสุดใส่น้ำมาดื่มใหม่ได้1-2ครั้งให้ทิ้งไปเลยครับ

อายุการใช้งานก็ไม่เกิน1อาทิตย์ครับ

ZerOZi$E
24th July 2012, 09:17
ถ้ากรอกน้ำเข้าตู้เย็นเองบ่อยๆ หรือ กรอกกินเองบ่อยๆ แนะนำให้หาซื้อขวดน้ำตามห้างเลยครับ ปลอดภัยกว่ากันเยอะ เลือกยี่ห้อดีๆ หน่อยหละ