PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามลายระเอียดเครื่อง wii ครับ

LEGACY
24th July 2012, 00:23
พอดีว่าจะซื้อเครื่อง wii แต่ยังไม่รู้ว่าการทำงานของมันเป็นยังไงคล้าย PS3 ใหมเพราะที่บ้านผมเล่น PS3 อยู่
1 wii ต้องมี FW จำกัดเฉพาะใหมว่าต้องเท่านี้ถึงจะเล่นก็อบได้ถ้าอัพเกินจะไม่สามารถเล่นก็อบได้
2.แล้วถ้าเราอยากเล่นเกมผ่าน Ext hdd ต้องลงโปรแกรมอะไรใหม
3.เล่น 2 คนได้ใหม
4.เราต้องมีตัว Jailbreak ใหมเวลาจะเล่นเกมที่ออกใหม่หนะ เช่น PS3 ถ้ามีเกมที่ออกมา FW เกิน 3.55 ต้อวมี JB Trublue เครื่อง wii จำเป็นใหม
4.การควบคุมของของมันเช่นเวลาเราเล่นเกมส์พวก ฟิตเนต มันใช้แรงเหมือนออกกำลังกายจิงๆใหมเหรอแค่ ขยับนิดมันไปก็ไปแล้ว
ท่านใดที่เล่นเครื่องเกม wii อยู่ช่วยแนะนำทีหนะครับ เพราะผมไม่รู้ไรเลยจะเอามาออกกำลังกาย หนุกๆ ;)

skyhot004
24th July 2012, 13:50
1.FW 4.1 เล่นได้หมดจบ
2.ต้องลงโปรแกรม
3.ได้
4.ไม่ต้องแต่บางเกมก็ต้องใช้โปรแกรม
5.แล้วแต่เกม + คุณภาพ

ขอเสริมนิดนึง

เล่นบนทีวีใหม่ๆ ถ้าเอาเกมเก่าไปเล่นภาพแตกเละหมดแน่นอน

LEGACY
24th July 2012, 22:48
1.FW 4.1 เล่นได้หมดจบ
2.ต้องลงโปรแกรม
3.ได้
4.ไม่ต้องแต่บางเกมก็ต้องใช้โปรแกรม
5.แล้วแต่เกม + คุณภาพ

ขอเสริมนิดนึง

เล่นบนทีวีใหม่ๆ ถ้าเอาเกมเก่าไปเล่นภาพแตกเละหมดแน่นอน
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
ผมอยากได้แบบเล่นก็อบผ่าน Ext hdd ได้แล้วอยากจะทราบว่า อุปกรณ์ภายในกล่องมันจะต้องมีอะไรบางครับ
ผมอยากได้เครื่องของโซนยุโรป ปัจจุบันที่ไทยยังมีขายใหมครับ เหรอมีคำแนะนำอื่นเพิ่มเติมช่วยแนะนำทีหนะครับ
แล้วราคาประมาณเท่าไร ขอโทษทีครับที่ต้องถามเยอะ เพราะพลาดกับการซื้อของแบบนี้มาเยอะแล้ว:dash