PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวป jokergame เปลี่ยนใหม่ ขาดหายไปหลายอย่าง แล้วจะได้กลับมาหมดไหมเนี่ย

~ROSE~
7th July 2011, 12:52
เดิมผมชอบเวปนี้เพราะ รูปภาพขนาดใหญ่ กล่าวคำขอบคุณ ง่าย ทำอะไรก็สะดวก

ทุกอย่างเป็นหมวดหมู่ ดูง่ายสบายตา เป็นเว็ปบอร์ด ที่ มาตฐาน ไม่รกรุงรัง

สะดวกแก่การใช่ง่าย บอร์ดเป็นระเบียบเรียนร้อย ไม่มั่ว แต่พอเปลี่ยนใหม่

รูสึกแปลกๆ เป็น รกๆ มั่วๆขึ้น(รึเรายังไม่ชิน) งงๆ สับสน ไม่ค่อยอยากจะเล่นเท่าไหร่

ภาพขนาดเล็ก รายละเอียดเกี่ยวกับตัวเอง ไม่ค่อยโดดเด่น ลายเซ็นไม่โดดเด่นเหมือนเดิม

รู้สึกว่า เหมือนมีอะไรมาบดบัง ทำให้ความโดดเด่นลดลงมาก แต่เดิมผมเข้าเว็ป

วันละ 30-60 นาที เพื่อไปดูตามบอร์ดต่างๆ ตอบคำถามประจำ แต่ตอนนี้ วันล่ะ 5 นาที

เข้าเพื่อดูว่า มันเหมือนเดิมยัง ไม่เหมือนก็เลยออกเลย เพราะ หัวข้อเป็นสีแดงขนาดเล็ก

อ่านยาก ไม่สบายตาเหมือนเดิม ผม เลยไม่อ่านกระทู้ และ ไม่รู้ว่ามีกระทู้ไรมั่ง

และคงไม่มีแค่ผมคนเดียวที่รู้สึกไม่ดี ต่อการเปลี่ยนแปลง ดูได้จาก main forum แต่ก่อน

ผมเห็นคนดูประมาณ 80 - 180 คน แต่ตอนนี้ 20-70 คน เป็นตัวเลขที่ลดลงเยอะเลย

และแค่อยากรู่ว่า สิ่งที่ขาดหายไป จะกลับมาเหมือนเดิมรึปาว เพื่อทุกคนจะได้ อยู่กันพร้อมหน้าเหมือนเดิม

Edit: กำ ข้อมูลเดิมกลับมาไม่ได้ ตัวผมก็ไม่เท่าไหร่หรอก ผมล่ะสงสาร คนอัพเกมส์จริงๆ จัดเรียงcenter
ได้อย่างสวยงาม แล้ว ต้องมานั้งทำใหม่หมด และ บางคนได้รับคำขอบคุณ เป็น พันๆ หมื่นๆครั้ง ก็ต้องมาเริ่มจาก 0
เป็นผมคงหมดกำลังใจไปนานเลย

-=[BlueBlood]=-
7th July 2011, 12:56
สิ่งนึงที่ไม่ได้คืนมาแน่นอนคือข้อมูลในบอร์ดเก่าค่ะ - -
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=234&p=5140&viewfull=1#post5140

ต้องพึ่งgooglecacheดึงข้อมูลเก่ากันเองให้ได้มากที่สุดล่ะคราวนี้

dogaki
7th July 2011, 13:21
เดี๋ยวก็ค่อยๆทยอยน่ะครับ ผมลองถามพี่เขาแล้วนะที่ถามๆกันน่ะครับ

- Thank พี่เขาบอกมีแน่ๆน่ะครับ

- ตอนนี้ก็มีทุกหมวดกลับมาได้แล้วน่ะครับ แต่เราคงต้องลงข้อมูลใหม่อีกครั้งครับ

ตอนนี้ผมลองถามสิ่งที่ขาดไปน่ะครับ มีอะไรจะมาเพิ่มเติมอีกทีครับ

wachisawit
7th July 2011, 13:31
เดี๋ยวพี่jokerก็กู้ข้อมูลกลับมาครับ

dogaki
7th July 2011, 13:34
เดี๋ยวพี่jokerก็กู้ข้อมูลกลับมาครับ

ตอนนี้ข้อมูลกู้กลับมาไม่ได้แล้วครับ เราต้องเริ่มโพสใหม่ครับ ข้อมูลใครที่สำคัญๆที่ cap มาจาก google ได้ก็เอามาโพสแบ่งปันคนอื่นได้ครับ

อย่างงี้พี่ gigkok ramis ไรเงี้ยไม่หายหมดเหรอ อัพมาแทบตาย แต่ถ้าช่วยเอากลับมาหมดก็ดีง่ะ

คุณ GIGKOK ช่วงนี้ติดธุระน่ะครับ (ฟังมาจากคนที่รู้จักนะครับ) ส่วนคุณ Ramis กลับมาแล้วครับ - -

iamoffo
7th July 2011, 13:36
สู้ๆ ครับ ยังไงก็ขอติดตามเวบนี้ตลอดไป ^^

bossun
7th July 2011, 13:43
ช่วงนี้บางคนยังทำใจได้ยากครับ เราต้องค่อย ๆ ปรับสภาพไป เศร้า TT^TT

mandragon66
7th July 2011, 13:44
มันคือการเปลี่ยนแปลง

ballkyo
7th July 2011, 13:48
เรา มา ช่วย กัน สร้างบ้านหลังใหม่ ให้หน้าอยู่เหมือนเดิม

ZeroXIII
7th July 2011, 13:56
แม้จะเหมือนเดิม หรือ เปลี่ยนรูปแบบไป Jokergameth ก็คือ "บ้าน" เหมือนเดิมครับ

ToshirO
7th July 2011, 14:37
อย่างงี้พี่ gigkok ramis ไรเงี้ยไม่หายหมดเหรอ อัพมาแทบตาย แต่ถ้าช่วยเอากลับมาหมดก็ดีง่ะ