PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ Help ] ไฟล์ windows.old

KetsuyaBoy
24th July 2012, 18:05
คือผมลง Windows ไม่เป็นอะครับ ต่อมามีโอกาสเพื่อนเอาแผ่น Windows มาให้ลงเลยถือโอกาสอัพเกรดซะหน่อย เลยเอามาลง แต่พอลงแล้ว ผมลงแบบ Format ไดร์ฟ์แล้วค่อยลง แต่มันก็มีไฟล์

Windows.old ขึ้นมาอยู่ดีน่ะครับ เลยอยากถามว่าทำไมลงแบบ Format ก่อนก็แล้วทำไมยังมีไฟล์เหลืออยู่อีก ไฟล์ Windows.old ขนาด 16.5GB น่ะครับ พอดู Used Space มันมี 18.6 GB แล้วไฟล์
ชื่อ Windows ธรรมดา ๆ (น่าจะเป็น Windows7 ) มันก็อยู่อีกโฟลเดอร์ ขนาด 7.82 GB น่ะครับ เลยไม่แน่ใจว่าจะลบ ไอไฟล์ Windows.old ได้รึเปล่า ?

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ ^ ^ "

teenkaiwa
24th July 2012, 18:22
มันเป็นแบบนี้แหละครับ เวลาลงวิน7 มักจะมีไฟล์นี้มา ถามว่าลบได้มั้ย ตอบเลยว่าลบได้

chikuva
24th July 2012, 18:44
ลบทิ้งได้เลยครับ
ปรกติถ้าลงแบบ customs ไม่น่าจะมีนะครับ

CrYzTeX
24th July 2012, 19:45
ลบทิ้งได้เลยครับ
ปรกติถ้าลงแบบ customs ไม่น่าจะมีนะครับ

ปกติลงแบบ custom แต่ไม่ได้ Format มันจะมีนะๆ ถ้า upgrade ถึงจะไม่มี