PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวลาทะเลาะกับแฟนง้อกันยังไงบ้างครับ ?

Fredom
24th July 2012, 19:08
เวลาทะเลาะกับแฟนง้อกันยังไงครับ ? ช่วยหน่อยน่ะครับ จะเลิกกันอยู่แล้ว TT

OXYGENz
24th July 2012, 19:12
ก็ต้องยอมรับความผิดอ่ะครับแล้วก็ค่อยๆคุยกันครับอย่าขุดเอาเรื่องเก่ามาพูดนะครับ ใจเย็นๆๆ นะครับ :victory

Teerawat_s
24th July 2012, 20:07
รักกันมากๆจริงๆ เค้าไม่เลิกกันเพราะว่าทะเลาะเรื่องเล็กน้อยหรอกครับ คุยกันดีๆครับ ยอมๆเค้าหน่อย ผม โดนบ่อยตอนนีเริ่มชิน อยู่ด้วยกันทุกวันอยู่ด้วยกันนานๆเพราะเรียน รร เดียวกัน มันจะทะเลาะกันบ่อยนะ แต่พอ รร หยุดนานๆ ไม่ได้เจออกัน ครับ หวานสุดๆครับ สู้ๆครับผม ถ้าอยากรั้งต้องยอมครับ :clap

ballba
24th July 2012, 20:13
ปรับความเข้าใจกันไงครับ ถ้าคนรักกันจริงสุดท้ายก็ต้องเข้าใจกันให้อภัยกันเสมอครับ

dante1150
24th July 2012, 20:17
ผมง้อแบบว่าต้องพูดตามแฟนอ่ะครับ แบบว่าพูดในเชิงชมตัวเองแล้วก็ต้องท้ายด้วยการพาไปกินติม :yes

คุณลองไปคุยกันดีๆก่อนครับ ยอมทำตามที่เธอว่ามาก็ทำตาม

tomatom5
24th July 2012, 20:24
สำหรับผมนะครับ

หาดอกไม้ไปง้อแฟนทันทีครับ

เคยอัดรถไปที่ระยะทางห่างกันเกือบสองร้อยโล ย้ำนะครับว่าอัดรถไปจริงๆ

ใช้เวลาชั่วโมงครึ่ง

อันนี้ไม่ควรเลียนแบบนะครับ อันตรายมาก ที่สำคัญขับกลับวันนั้นเลย

Fredom
24th July 2012, 20:33
ทำไงดีอ่ะครับ เจอก็ไม่ทัก เดินหนีอีกต่างหาก หรือซื้ออะไรไปง้อดี ผมพูดไม่ค่อยเก่งครับ TT

หรือจะห่างกันซักพักดี

Pop_PeR
24th July 2012, 20:36
หึหึหึ จริงนะครับ ทะเลาะเรื่องอะไรก็เเล้วเเต่ ให้คิดสิว่า ใครผิด เธอผิด เราก็ต้อง บอก สาเหตุว่ายังไง เเล้วเรากยอมรับผิด เเทน เพื่อให้เธอสะบายใจ
ถ้าเราผิด อันนี้ ต้องรีบยอมรับผิดเลยครับ ถ้าคุณบอกว่า ถึงกับกำลังจะเลิกกันเเล้ว เเสดงว่าเรื่องนี้เเรงจริงๆ
ต้อง ตามคุยด้วยตลอดครับ เพราะว่า ผู้หญิงน่ะครับ ถ้างอล วันนี้ ต้องง้อให้ ได้ใน ตอนเย็น ถ้างอลตอนกลางคืน ต้องง้อให้ได้ในตอนเช้า
อย่าปล่อยให้ งอลเกิน 24 ชั่วโมงนะครับ ถ้ามากกว่านี้ ฝ่ายหญิงจะคิดไปไกลถึงการเลิกลา กันเลยทีเดียว น่ากลัวมาก
ที่สำคัญที่สุดคือ ต้องไปขอโทษในสิ่งที่เราทำผิดครับ ~!! เเล้วบอกขอโทษ เธออย่างจริงใจ
ความรู้สึกผู้หญิงตอนเเรก ก็คงจะเเป่วๆ ล่ะครับ เคยเจ็บมาเเล้วใครอยากเจ็บอีกล่ะ เน๊อะ
ก็ต้องทำให้เธอ ไว้ใจเรา >ตอนคืนดีกันได้ มันเหมือนกับ เริ่มต้นใหม่เลยครับ คุคุ<

สู้ๆนะครับ ผมเคยผ่านมาเเล้ว คล้ายคุณเลย เมื่อไม่นานมานี้ คุคุ เป็นกำลังใจให้ครับ

Pop_PeR
24th July 2012, 20:36
ทำไงดีอ่ะครับ เจอก็ไม่ทัก เดินหนีอีกต่างหาก หรือซื้ออะไรไปง้อดี ผมพูดไม่ค่อยเก่งครับ TT

หรือจะห่างกันซักพักดี

อย่าห่างกันเด็ดขาดเลยนะครับ มันจะทำให้ เเย่ลง ทันทีสำหรับฝ่ายหญิง ต้องเข้าไปคุยกับ ถึงจะเห็นหน้า
เธอเศร้าซักเท่าไหน

gavggame
24th July 2012, 20:41
เลิกก็เลิกชั่งมัน ถ้าเรามีเหตุผลแล้วง้อไม่ขึ้น อย่าไปซีเรียส เรามีผู้หญิงที่เราควรดูแลอยู่แล้ว ท่านไม่โกรธไม่เคยจะเลิกกับเรา เราละดูแลท่านบ้างหรือยัง

Fredom
24th July 2012, 20:47
หึหึหึ จริงนะครับ ทะเลาะเรื่องอะไรก็เเล้วเเต่ ให้คิดสิว่า ใครผิด เธอผิด เราก็ต้อง บอก สาเหตุว่ายังไง เเล้วเรากยอมรับผิด เเทน เพื่อให้เธอสะบายใจ
ถ้าเราผิด อันนี้ ต้องรีบยอมรับผิดเลยครับ ถ้าคุณบอกว่า ถึงกับกำลังจะเลิกกันเเล้ว เเสดงว่าเรื่องนี้เเรงจริงๆ
ต้อง ตามคุยด้วยตลอดครับ เพราะว่า ผู้หญิงน่ะครับ ถ้างอล วันนี้ ต้องง้อให้ ได้ใน ตอนเย็น ถ้างอลตอนกลางคืน ต้องง้อให้ได้ในตอนเช้า
อย่าปล่อยให้ งอลเกิน 24 ชั่วโมงนะครับ ถ้ามากกว่านี้ ฝ่ายหญิงจะคิดไปไกลถึงการเลิกลา กันเลยทีเดียว น่ากลัวมาก
ที่สำคัญที่สุดคือ ต้องไปขอโทษในสิ่งที่เราทำผิดครับ ~!! เเล้วบอกขอโทษ เธออย่างจริงใจ
ความรู้สึกผู้หญิงตอนเเรก ก็คงจะเเป่วๆ ล่ะครับ เคยเจ็บมาเเล้วใครอยากเจ็บอีกล่ะ เน๊อะ
ก็ต้องทำให้เธอ ไว้ใจเรา >ตอนคืนดีกันได้ มันเหมือนกับ เริ่มต้นใหม่เลยครับ คุคุ<

สู้ๆนะครับ ผมเคยผ่านมาเเล้ว คล้ายคุณเลย เมื่อไม่นานมานี้ คุคุ เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ บอกตรงๆเลยครับ เธอโกรธจนผมไม่กล้าพูดอะไรเลย TT ผมจะไปลองดูล่ะกันครับ

newvisions
24th July 2012, 21:33
ไม่เคยมีแฟน อ่ะ แต่ ง้อผู้หญิงด้วยการ บอกไปว่า เดี๋ยวพาไปซื้อของ

tentaethaibio
24th July 2012, 21:41
กลับไปขอโทษ เขาซะ

Fredom
24th July 2012, 21:55
หลังจากไปคุยมา ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ไม่บอกด้วยโกรธอะไร TT เศร้าครับตอนนี้ ....

SchooL
24th July 2012, 21:57
มันต้องหาสาเหตุครับ ว่าเกิดจากอะไร ทะเลาะกันเรื่อง ? แล้วลองมาคุยกันดูหาวิธีแก้ไขปัญหาเหล่านั้นแล้วผ่านไปให้ได้ครับ ถ้าต่างฝ่ายต่างไม่ยอมเปิดใจคุยกัน แล้วมันจะไปรอดไหมละครับ 5555 สู้ๆ จขกท. !!

maxkungg704
24th July 2012, 22:26
ถ้าจะหาเหตุผลว่าทะเลาะกันด้วยเหตุอันใดนั้น ผมอยากบอกว่า บางครั้งเราไม่ใช้คนผิด ทั้งด้านหลักของเหตุและผลหรืออารมณ์

ผมจะต้องเป็นฝ่ายที่บอกขอโทษก่อนเสมอ เข้าไปกอด เข้าไปโอ๋ๆๆๆ ลูบหัวลูบหน้า หอมแก้ม ถึงแม้ว่าบางทีมันจะขัดใจว่า เราไม่ผิด ทำไมเราต้องขอโทษ

ขอให้ลืมคำนี้ไปเลยครับถ้าอยากจะรักกันนานๆ มันไม่เสียฟอร์มไรมากหรอก กับแค่การจะง้อให้คืนดีกัน

ปล.ส่วนตัวน่ะ เวลาผมทะเละแฟนทีไร ง้อกันเสร็จ คืนดีกันแล้ว มันต้องจบด้วยการซั่มกันทุกทีไป ออกแนวจิตนิดๆ

naiyatee
24th July 2012, 22:32
การกล่าวคำ "ขอโทษ" ไม่ได้หมายความว่าคุณถูกหรือผิดแต่มันหมายความว่า คุณมองเห็นคุณค่าของ "ความสัมพันธ์" มากกว่า "อีโก้" ในตัวคุณ

naiyatee
24th July 2012, 22:41
"วันนี้" คือเวลาที่มีค่ามาก อย่าเลื่อนสิ่งที่ต้องทำในวันนี้ไปวันพุ่งนี้

Pop_PeR
24th July 2012, 23:09
หลังจากไปคุยมา ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ไม่บอกด้วยโกรธอะไร TT เศร้าครับตอนนี้ ....
ใช่ ผู้หญิงน่ะ เวลาโกรธอะไร เธอจะไม่บอกหรอกครับว่า สาเหตุมาจากอะไร ท่านลองคิดดูสิ
ว่าท่านทำอะไรผิดไป ที่ไม่เข้าตาเธอบ้าง ถ้าไม่อยากเสียเธอไป ต้องคิดให้ได้ครับ
ของผม ใช้เวลาไป ตั้ง 3-4 วันเเหนะ เปิดใจคุยกันเเบบเต็มที่เลยครับ โดยที่
ก่อนจะคุยกัน สัญญากันว่า จะต้องพูดความจริงต่อกัน เเล้ว เปิดใจคุยกันถึงสาเหตุที่มา
<รู้ไม๊ ที่ผู้หญิง งอล ที่ เธอ โกรธ ที่เธอน้อยใจ เพราะเธอรักคุณนะ สู้ๆครับ ^ ^">

VirusCoMz
26th July 2012, 12:20
ตอนทะเลาะทำเป้น ขึ้นเสียง
จับเหวี่ยงขึ้นเตียง ไม่บ่นสักคำ

Fredom
26th July 2012, 18:59
เศร้า เคร้า ๆ TT

เจอหน้าก็หนี โทรก็ไม่คุย เธอกำลังบีบคอผมอย่างช้าๆ จนผมหายใจไม่ออก แล้วตายลงไป TT

4iKunG
26th July 2012, 21:59
ก็เดินเข้าไปแล้ว ค่อยๆกอดจากด้านหลังช้าๆ แล้วก็บอก "ขอโทษน้าาา ยกโทษให้ผมเถอะน้าาา นะนะนะนะนะ"

อ้อนไปเลย บอกเค้า "ยอมทำทุกอย่างเลยนะ อย่าโกรธเค้าเลยยยT^T"

ประมาณนี้มั้ง คำแนะนำจากคนไม่มีแฟน.......