PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้คิดแบบนี้ครับ.. ความรักและเงิน

7Resurrect111on
24th July 2012, 21:36
ทุกวันนี้ผมไม่กล้าเข้าไปจีบใคร เพราะบ้านผมไม่รวย , ไม่มี iphone ใช้ , ไม่มีรถขับ

ผมคิดว่าเงินเป็นปัจจัยสำคัญนะ เพราะว่าถ้ามีเงินผู้หญิงยังไงก็ชอบ
จะไปไหนก็มีรถคอยไปรับไปส่ง ( ต้องรถด้วยนะครับ ถ้ามอไซผู้หญิงส่วนใหญ่ก็ไม่ทนหรอกครับผมว่า )
อยากได้อะไรก้ได้บ่อยๆ
ได้กินอาหารดีๆ ตามห้าง
ไปเที่ยวก็บ่อย

ผู้หญิงที่ไหนจะไม่ติด ผู้หญิงที่ไหนจะไม่ชอบครับ ?

อะไรก็ดีไปหมดแหละครับ ผมว่าสมัยนี้ แค่หน้าตาไม่แย่เข้าขั้นทราม และนิสัยก็ไม่แย่เกินไป ขอแค่มีเงิน ผู้หญิงหน้าตาดีๆสวยๆรวยๆเก่งๆ ก็จะเข้ามาเองครับ

ทุกวันนี้เวลาผมชอบใครหรือสนใจใคร ก็ไม่กล้าเข้าไปจีบ
เพราะคิดว่า ถึงเค้ามาคบกับเราแล้ว ผมก็ดูแลเค้าได้ไม่ดีเพราะ เพราะไม่รวย มือถือก็กังๆ
พาเธอไปเี่ที่ยวบ่อยๆไม่ได้
พาเธอไปกินร้านอาหารแพงๆหน่อยไม่ได้
ไม่มีรถไปรับส่งเธอ ..ขึ้นรถเมย์หรือรถตู้กัน ผู้หญิงคงทนได้ไม่นาน เพราะตามธรรมชาติ ผู้หญิงไ่ม่ชอบความลำบากมากกว่าผู้ชาย

เวลาผมรู้สึกดีกับใคร ก็ได้แต่ฝืนทน ให้ตัดใจ ( เพราะ บ้านผมไม่รวย , ไม่มี iphone ใช้ , ไม่มีรถขับ )

เวลาผมรักใคร ผมก็อยากให้เธอคนนั้นมีความสุขและไม่อยากให้เธอลำบาก
เรื่องหัวใจและความรักผมไม่เกี่ยงหรอกครับ แต่มันกินไม่ได้..

โลกนี้อยู่ยากขึ้นทุกวันครับ ความรักกับเงินเหมือนจะแยกกันไม่ออกแล้ว
กล้ำกลืนมากครับ..

xxxlnwjung1
24th July 2012, 21:42
ผมมีพร้อมหมด แต่ไม่มีเวลา เห้อชีวิต แต่ผมว่้่าถ้าคุณมีเวลาให้ คุณก็จีบไปเลยครับ อย่าไปคิดหยุมหยิมมากครับมันจะเสียโอกาสและเวลาไปเปล่าๆ
จีบได้ค่อยคิดทีหลังว่าจะทำไง

SchooL
24th July 2012, 21:45
มันแล้วแต่ครับ บางทีผู้หญิงอาจจะไม่ได้คิดแบบนั้นทุกคนก็เป็นได้ ~

24th July 2012, 21:45
ผมมีพร้อมหมด แต่ไม่มีเวลา เห้อชีวิต แต่ผมว่้่าถ้าคุณมีเวลาให้ คุณก็จีบไปเลยครับ อย่าไปคิดหยุมหยิมมากครับมันจะเสียโอกาสและเวลาไปเปล่าๆ
จีบได้ค่อยคิดทีหลังว่าจะทำไง

ผมว่าเวลาทุกคนมี แต่อยู่ที่จะบริหารมันอย่างไรมากกว่านะครับ
อีกอยากก็คุยกับคนรักเราได้ ปรับความเข้าใจกัน

แต่เงินนี่สิครับ สำคัญมาก มองในหลายๆด้าน สุดท้ายมันก็เชื่อมไปเงินหมดอยู่ดี..

24th July 2012, 21:47
มันแล้วแต่ครับ บางทีผู้หญิงอาจจะไม่ได้คิดแบบนั้นทุกคนก็เป็นได้ ~

ผมว่ามากกว่า 90% นะครับที่เห็นเงินสำคัญอันดับแรก มั่นใจเลย
เพราะมันสบายกว่าจริงๆครับ ( ผมก็ไปถามผู้หญิงมาแล้ว )

แล้วอีกอย่าง ผมไม่ใจแข็งขนาดไปลองจีบทีละคน จนกวาสจะเจอว่าคนไหนรักเราที่ตัวตนมากกว่าิสิ่งภายนอกหรอกครับ เจ็บปวดตายเลย..

newvisions
24th July 2012, 21:50
ความรักมันกินไม่ได้ เงินน่ะสิสำคัญที่สุด นี่คือผู้หญิงสมัยปัจจุบัน มองคุณค่าของผู้ชายที่ภายนอก ยุคนี้สมัยนี้หมดไปแล้วกับคำว่า กัดก้อนเกลือกิน ฟันฝ่าอุปสรรค แล้วก่อร่างสร้างตัวด้วยกัน

http://www.youtube.com/watch?v=UJqUZ_TCAgo

ParanoidZ
24th July 2012, 21:52
โทรศัพท์ ไอโฟนไม่เท่าไหร่ครับ รถ กับ เงิน นี่ อันดับ1เลย ถ้าลองมีสองอย่างนี้ ถึงยังไม่ได้เป็นเเฟนกัน เขาก็ติดคุณยิ่งกว่าคนเป็นแฟนกันละครับ

eyazawa2456
24th July 2012, 21:54
พี่อะมีทุกอย่าง ยกเว้นอนาคต :bye

Azar1001
24th July 2012, 22:13
ไม่เสมอไปหรอกครับ ไม่จีบไม่รู้หรอก
จีบไม่ติดก็เปลี่ยนคน 55

MerlinB
24th July 2012, 22:23
ก็เพราะคิดแบบนี้ไงผู้หญิงถึงเป็นโสดอ่ะครับ !!
มันไม่เสมอไปหรอกนะ

EvaEqoline
24th July 2012, 22:39
โหยท่านถูกใจเรามาก:clap

speed
24th July 2012, 22:39
ทุกวันนี้ผมไม่กล้าเข้าไปจีบใคร เพราะบ้านผมไม่รวย , ไม่มี iphone ใช้ , ไม่มีรถขับ

ผมคิดว่าเงินเป็นปัจจัยสำคัญนะ เพราะว่าถ้ามีเงินผู้หญิงยังไงก็ชอบ
จะไปไหนก็มีรถคอยไปรับไปส่ง ( ต้องรถด้วยนะครับ ถ้ามอไซผู้หญิงส่วนใหญ่ก็ไม่ทนหรอกครับผมว่า )
อยากได้อะไรก้ได้บ่อยๆ
ได้กินอาหารดีๆ ตามห้าง
ไปเที่ยวก็บ่อย

ผู้หญิงที่ไหนจะไม่ติด ผู้หญิงที่ไหนจะไม่ชอบครับ ?

อะไรก็ดีไปหมดแหละครับ ผมว่าสมัยนี้ แค่หน้าตาไม่แย่เข้าขั้นทราม และนิสัยก็ไม่แย่เกินไป ขอแค่มีเงิน ผู้หญิงหน้าตาดีๆสวยๆรวยๆเก่งๆ ก็จะเข้ามาเองครับ

ทุกวันนี้เวลาผมชอบใครหรือสนใจใคร ก็ไม่กล้าเข้าไปจีบ
เพราะคิดว่า ถึงเค้ามาคบกับเราแล้ว ผมก็ดูแลเค้าได้ไม่ดีเพราะ เพราะไม่รวย มือถือก็กังๆ
พาเธอไปเี่ที่ยวบ่อยๆไม่ได้
พาเธอไปกินร้านอาหารแพงๆหน่อยไม่ได้
ไม่มีรถไปรับส่งเธอ ..ขึ้นรถเมย์หรือรถตู้กัน ผู้หญิงคงทนได้ไม่นาน เพราะตามธรรมชาติ ผู้หญิงไ่ม่ชอบความลำบากมากกว่าผู้ชาย

เวลาผมรู้สึกดีกับใคร ก็ได้แต่ฝืนทน ให้ตัดใจ ( เพราะ บ้านผมไม่รวย , ไม่มี iphone ใช้ , ไม่มีรถขับ )

เวลาผมรักใคร ผมก็อยากให้เธอคนนั้นมีความสุขและไม่อยากให้เธอลำบาก
เรื่องหัวใจและความรักผมไม่เกี่ยงหรอกครับ แต่มันกินไม่ได้..

โลกนี้อยู่ยากขึ้นทุกวันครับ ความรักกับเงินเหมือนจะแยกกันไม่ออกแล้ว
กล้ำกลืนมากครับ..จขกท คิดเหมือนผมเลยครับ ยกตัวอย่างเพื่อนๆเรามันคบกับแฟนอยู่ดีแต่พาเพื่อนอีกคนที่มี รถ เงิน มือถือBB ผู้หญิงทิ้งจากแฟนเลย ไปคบกับคนที่มีเงินรถมือถือ BB ทุกวันนี้ผมก็ทำงานเพื่อที่จะรวยเหมือนเขาบ้าง ปล.สมัยนี้ไม่มีหรอกที่จะกินก้อนเกลือด้วยกันมันหมดไปแล้ว

mooshirogane
24th July 2012, 22:56
ผมมีเพื่อนคนนึง มันรวยอ่ะนะ มีรถ มือตัง แต่หน้าตาไม่ดี แล้วก็หาแฟนได้หน้าตาดีเลย

ไปไหน แฟนไม่ต้องออก ชวนไปเที่ยวนู้นนี้กัน แต่ผมติดใจอยู่เรื่องนึง คือเพื่อนผมมันเล่าว่า

วันนึงออกไปเที่ยวกัน แล้วผู้ชายถามไปว่า เธอ ๆ กินข้าวร้านข้างทางได้มั้ย ผู้หญิงก็ตอบมาว่า กินร้านในห้างดีกว่า

ผมก็คิดในใจ โหว คุณเธอจะติดหรูไปไหน

gog_2944
24th July 2012, 23:13
ก็ชีวิต มันไม่ใช่การ์ตูนไงครับ

ที่ว่าพระเอก/นางเอกจนแล้วแต่ก็ยังมีสายสัมพันธ์บางอย่างเชื่อมโยงเราไว้ ทำให้เราฝ่าฟันอุปสักไปได้....

ตอนนี้การกัดก้อนเกลือกินเนี่ย มันไม่ใช่นโยบายของพวกผู้หญิงแล้วแหละครับ ถึงแม้เค้าจะ รักเราแค่ไหน แต่เราทำให้เค้าลำบาก และเค้าเห็นช่องทางที่ดีกว่า อาจจะใช้เวลาซักหน่อย แต่ แม้แต่สายน้ำก็สามารถกัดเซาะโขดหินได้

ประสาอะไรกับใจคน เดียวเค้าก็ต้องไป

แต่ถ้าเทียบกับหลักความเป็นจริงแล้ว ความรักคือแรงผลักดันส่วนหนึ่งน่ะครับ เช่น สามี/ภรรยาคู่หนึ่ง อยู่กินกันแบบลำบาก แต่ด้วยความรักของสามีที่มีต่อภรรยา เป็นแรงผลักดันให้เค้า ขยันทำงาน และจะประสบความสำเร็จในซักวันหนึ่ง

งั้นก็โสดต่อไปเถอะครับ คุณอย่าไปดูถูกผู้หญิงให้มากนัก ผู้หญิงเค้าก็ไม่ได้มองแค่ หน้าตา เงินทอง ทรัพย์สินอย่างเดียวน่ะครับ จิตใจต่างหากที่สำคัญมาก

ถึงจะปฏิเสธไม่ได้ว่าสมัยนี้หาผู้หญิงที่ มองข้ามเรื่องเงินๆ ทองๆ ว่ามีอยู่น้อยนิดเต็มที แต่ใครจะรู้ว่าในจำนวนนั้นน่ะ อาจจะเป็นคนที่คุณไม่กล้าเข้าไปจีบด้วยน่ะครับ

Pop_PeR
24th July 2012, 23:15
ผมมีเพื่อนคนนึง มันรวยอ่ะนะ มีรถ มือตัง แต่หน้าตาไม่ดี แล้วก็หาแฟนได้หน้าตาดีเลย

ไปไหน แฟนไม่ต้องออก ชวนไปเที่ยวนู้นนี้กัน แต่ผมติดใจอยู่เรื่องนึง คือเพื่อนผมมันเล่าว่า

วันนึงออกไปเที่ยวกัน แล้วผู้ชายถามไปว่า เธอ ๆ กินข้าวร้านข้างทางได้มั้ย ผู้หญิงก็ตอบมาว่า กินร้านในห้างดีกว่า

ผมก็คิดในใจ โหว คุณเธอจะติดหรูไปไหน

กระทู้นี้มียาวครับ
มันเป็นค่านิยมสมัยใหม่น่ะครับ ไม่รวยจริง อย่า 5 5 5+
ผมก็คิดนะ คิดมาตลอดเลย ว่า เฮ้ออ ออย่างผมนี้ ไปไหนมาไหนเดินเป็นประจำ นั่งรถเเล้วเสียดายเงิน T^T <พ่อเเม่หาเงินมาลำบากมาก>
มือ ถือก็ใช่ รุ่นที่ ธรรมดานี่เเหละ I ฟง I โฟน ไม่มีเงินซื้อ รถ มอเตอร์ไซต์ ยังขับไม่เป็นเลย + บ้านไม่มี -*-
ต้องทำใจครับ ฮ่าๆ เเต่ จงจำไว้

เวลา...เลือกรักใครซักคน ไม่ใช่ใช้สมองในการเลือก
เเต่เราควรใช้หัวใจ เลือก ต่างหาก

Spermz
24th July 2012, 23:28
มันเหมือนดูถูกผู้หญิงครับ แต่มันเป็นเรื่องจริง ไม่มีใครไม่อยากสบาย แต่คนที่สบายมาตั้งแต่ต้น ไม่มีวันประสบความสำเร็จ
ส่วนตัวผมค้นหาผูู้หญิงที่รักกันที่ใจครับ ถ้าวันใดวันนึง เกิดสนใจแต่วัตถุ มากกว่า ความจริงใจและความรัก ผมก็จะทิ้งไม่ว่าหน้าไหนก็ตาม
ผมฝึกตัวเองให้อยู่ได้ในทุกๆสภาพความเป็นอยู่ครับ นอนกลางดิน กินกลางทรายกอดขวดเหล้า นอนบนเตียงราคาแพงก็ทำมาแล้ว
ถึงตอนนี้จะอยู่แบบกัดก้อนเหลือกินจริงๆไม่ได้ แต่ก็จะฝึกไว้ครับ ^^
ผมเชื่อว่าน้อยคนนักจะคิดแบบผม

ความรักเป็นเรื่องของจิตใจ ไม่ใช่ความพร้อม ถึงมันไม่เห็นมากนักในสังคมไทยแต่เราก็เลือกที่จะเป็นส่วนน้อยครับ ^^

เชื่อผมเถอะ ต่อให้มีเงินเป้นพันล้าน มีสปอตแลมโบ 7 คัน เฟอ12 คัน ป๊อดอีก 24 คัน กินข้าวมื้อละ 20ล้าน ชีวิตมีความสุข
มีเงิน เลข 4หลัก กินข้าววันละ 75บาท นั่งสองแถว ขึ้นรถ บขส ็มีความสุขได้เหมือนกัน

เงินไม่ได้ทำให้เรามีความสุขหรอก ^^ พูดไปมันจะโดนพาดพิง

oniwaga
24th July 2012, 23:50
เอาจริงๆ ก็เคยมีผู้หญิงสวย รวยกว่า (แก่กว่า) เข้ามาคบอยู่พักนึง ขับแจ๊สมารับมาส่งประจำ

พี่แกพาไปเลือกหมดแหละ ไอโฟน ไอแพด ของแบรนเนม

ผมเอาแค่ของที่พี่แกซื้อมาให้เลย พวกลีวาย Mc พวกนี้อ่ะ ไม่รับเสียน้ำใจ แต่ให้เลือกเอง ไม่เอา ของกินไม่นับนะ

ผู้หญิงบางคน แค่เค้าพอใจ เค้าก็คบ เค้าถูกใจ เค้าก็คบ

แค่เราสม่ำเสมอ ไม่เยอะ ไม่มาก ไม่เกินตัว ในตอนแรก (แล้วลำบากในช่วงเวลาต่อมา) บางคนเค้าก็คบ

ผู้ชายรวยๆ สัดส่วนมันต่างกับผู้ชายฐานะธรรมดามากนะ ของแบบนี้มันก็มีโควต้าของมัน

ถ้าตัดโอกาศตัวเองซะตอนนี้ ก็หมดหวังซะเหอะ

แฟนใช้แกแล๊คซี่ กิ๊กใช้ไอโฟน ผมใช้แค่ โนเกีย c3(ก่อนหน้านี้ใช่ 3110c แต่มันหมดสภาพไปก่อน)

ไม่เห็นจะเป็นปัญหาอะไรเลย

(ส่วนใหญ่ จีบคนอายุเท่ากัน ถ้าเด็กกว่าก็ไม่(เคย)เกิน 2ปี ไม่รู้ว่าเด็กรุ่นสมัยนี้ คิดยังไง)

ParanoidZ
25th July 2012, 00:00
:)พวกคุณนี่ถ้าอยู่ใกล้ๆผม ผมชวนเข้าร้านเหล้าละครับ เรามันหัวอกเดียวกัน เอ่าชน!!!

Indreamy_RT
25th July 2012, 09:32
ท่าทางจะเก็บกด ^^

ผู้ ญ ก็ไม่ได้เป็นแบบนั้นเหมือนกันหมดทุกคนหรอกนะคะ

ถ้าได้รักคนไหนแล้ว ต่อให้เขาจน ไม่มีรถขับ ไม่มีไอโฟน ไอแพท ใช้ ก็ไม่สนใจหรอกคะ

ขอแค่รักเรา ร่วมฟันฝ่าทุกข์ สุขอยู่กับเราไปนานๆแค่นั้นก็พอคะ

สักวันต้องได้เจอคู่แท้ของเราแน่นอนคะ ^^

Bier
25th July 2012, 09:48
ท่าทางจะเก็บกด ^^

ผู้ ญ ก็ไม่ได้เป็นแบบนั้นเหมือนกันหมดทุกคนหรอกนะคะ

ถ้าได้รักคนไหนแล้ว ต่อให้เขาจน ไม่มีรถขับ ไม่มีไอโฟน ไอแพท ใช้ ก็ไม่สนใจหรอกคะ

ขอแค่รักเรา ร่วมฟันฝ่าทุกข์ สุขอยู่กับเราไปนานๆแค่นั้นก็พอคะ

สักวันต้องได้เจอคู่แท้ของเราแน่นอนคะ ^^

1 ใน 100 ครับที่ไม่เป็น

ตอนคบกันใหม่ๆ ไม่เป็นไร
สักพักหล่อนก็ให้หางาน :rtfm --> พอทำงานเล็กน้อย :yes บอกไม่ขยัน :clap --> ก็เลยทำงานมากๆ :victory --> บอกว่าไม่มีเวลาให้ :confused: แล้วก็จากไป :sweat

numbzero
25th July 2012, 09:57
น่าสงสารมากครับ แต่ดีแล้วที่ไปได้ผู้หญิงแบบที่คุณเจอมันไม่เคยพอหรอก ผู้หญิงดีๆมีถมไป เปิดใจรับเค้าเราแต่ดีกับเค้าเสมอๆ เค้าก็ไม่ไปมีคนอื่นแล้ว ไม่ต้องเครียดผู้หญิงมีเป็นเข่งครับ

แนะนำไหมครับพม่าสวยๆขาวๆก็มีนะ 55+

puensanit
25th July 2012, 09:58
ขอตอบแบบในมุมกลับกันนะครับ คนรวยด้วยกันผมก็เห็นเลิกกันก็มีเยอะ เพราะยิ่งมีเงินก็ยิ่งมีสิทธในการเลือกมากขึ้น

ปล.ผมแค่อยากให้มองในหลายๆมุมและอย่าเพิ่งท้อใจยังไงก็ลองจึบดูก่อนไม่ได้ก็เท่าทุนครับ

Kellidev
25th July 2012, 12:31
เงินมันเป็นปัญหาหลักในการอยู่ร่วมกันไง ถ้ามีเงินแล้วก็เหมือนตัดเรื่องทะเลาะกันไปได้ อยู่สบาย อยากกินไรกิน อยากเที่ยวไหนเที่ยว
มีเวลาให้กันตลอด เค้าก็ติดเราอยู่แล้ว แต่ผมว่าผู้หญิงสมัยนี้ก็รวยกันอยู่แล้วมั้งไม่ต้องหาผู้ชายรวยด้วยหรอก ใช้กันแต่ไอโฟน กาแลกซี่ ไอแพด
ของแบรนเนม วันๆเที่ยวห้าง - -'' ผมมือถือซัมซุงเก่าๆ วันๆกินข้าวข้างทาง จะไปจีบก็คงเหมือนดอกฟ้ากับหมาวัด = =

popza01
25th July 2012, 12:39
ยุคนี้มันเป็นยุคของวัตถุ

adamjensen
25th July 2012, 13:22
บอกตามตรงว่ะ ถ้าผญคนไหนรักเราด้วยเงินนะ พอได้ฟันเราก็จะทิ้งผญคนนั้นเลย ผญที่รักเราด้วยเงินมันต่างอะไรกับโสเภณีว่ะ

HANG-ON
25th July 2012, 21:05
ก็จริงอะ ร้อยละ90ที่เป็นแบบนี้ แต่ความรัก ความจริงใจ ถ้าทั้ง2ฝ่ายมันมีให้กัน

มันก็ไม่ทิ้งกันหรอกไม่ว่าวัตถุของแต่ละคนเป็นยังไงก็ตาม...I B live that...

H1ghSky
25th July 2012, 21:09
ได้ลองดีกว่าเสียของไปฟรีๆ .......

jokabobo147
25th July 2012, 21:14
เวลาผู้หญิงมีแฟนรวยๆเป็นเรื่อง ปกติ
แต่!! ผู้ชายมีแฟนรวยๆ สวยๆ เค้าหาว่าเป็น แมงดา!!?บ้างล่ะ เกาะเค้ากิน บ้างล่ะ

ผู้หญิงสมัยนี้ได้สิทธิมากเกินไปครับ บอกว่าเท่าเทียมกันๆ แต่จริงๆแล้วไม่ใช่...

25th July 2012, 21:33
เซ็งครับ ต้องทำใจ

pug1
25th July 2012, 21:36
ความรักแบบนี้มันไม่ยั่งยืนหรอกครับส่วนมากจะเป็นในช่วงที่กำลังศึกษาอยู่ พยายามหาใครสักคนที่รักในตัวตนของเราจริงๆดีกว่า ไม่ใช่รักที่เงินทองและความมั่งมี (บ้านผม เขาเรียกว่า"คู่แท้"ครับ) แต่ก็อย่างว่าละนะครับ ถึงไปเจอกันตอนโดต ถ้าเราฐานะไม่ดี ทางครอบครัวของฝายนู้นก็อาจจะกีดกันเราได้ หรือไม่ก็ตัวผู้หญิงเองนี่แหละ เพราะเธออาจจะคิดว่าเราไม่สามารถให้ความสุขแก่เธอในด้านของทรัพย์สินตรงนี้ได้

Msguzs
25th July 2012, 21:43
ผมว่าเวลาทุกคนมี แต่อยู่ที่จะบริหารมันอย่างไรมากกว่านะครับ
อีกอยากก็คุยกับคนรักเราได้ ปรับความเข้าใจกัน

แต่เงินนี่สิครับ สำคัญมาก มองในหลายๆด้าน สุดท้ายมันก็เชื่อมไปเงินหมดอยู่ดี..

แต่ผมว่า เวลามันน้อยไปจริงๆนะครับ เพราะในวันหนึ่งเรามีอะไรให้ทำมากเหลือเกินมากจน ไม่พอกับเวลาที่มี ถึงเราจะบริหารมันเท่าไหร่แต่ก็ไม่พอสักที

เวลาเราสมมุติไว้ให้มีแค่ 24 ชม. ใน ทุกๆวันเราต้องไปทำงาน ถึงครึ่งวัน กลับ มา เหลือแค่ 5-6 ชม. 5-6 ชม. ก็ต้องลด บั่นทอนอีก เพราะต้องมีเวลานอน
ผมว่าบางคนไปทำงานกลับบ้านก็นอนเลยก็มี แล้วเราจะยัดเยียดความสุขที่เราต้องการไว้ใน ชม.ไหนกันอะครับ

ผมเองก็ตื่นนอนไปโรงเรียนกลับบ้านมาก็ต้อง ออกกำลังกาย ทำทุกๆวัน จนตอนนี้ผมมีเวลาพักแค่เวลา นอนเท่านั้น

จริงๆตอนนี้ผมก็ต้องออกกำลังกายต่อ แต่ก็แอบมาเนียนเล่นคอมพ์บ้าง 555+

คุณลองไปอยู่ในป่าในเขาดูสิครับ คุณจะพบกับความอิสระทันที *0*

เงินเนี้ยก็คือกิเลศเหมือนกันใช่ป่าวครับ แล้วทำไมคุณไม่ละมันละความรักก็คือกิเลศไม่ใช่หรอ ทำไมนายไม่ละ มันอะ เราเห็นใต้ลายเซ็นนายให้ภิกษุทั้งหลายเพียรละกิเลศ

ส่วนเรื่องความรักเนี้ยจำเป็นด้วยหรอครับ มันจำเป็นในรูปแบบไหนกันอะครับ ในด้านความรัก ผมไม่คิดว่าการเอาเงินไปวางไว้หน้าเขาจะได้ความรักจากเขาหรอกนะครับ ความรักคือการให้ไปนะครับ ไม่ใช่การคว้ามา เอาเงินนั้นไปจ่ายค่ารักษายามเขาเจ็บป่วย โดยที่เขาไม่รู้ไม่ดีกว่าหรอ ทำดีปิดทองหลังพระสิครับ ทำให้เขาสบายใจด้วยเงินนั้นของคุณสิครับ ไม่ต้องให้เขารู้ตัวเลยยิ่งดีเขาจะได้ไม่อึดอัดใจ

ตูพล่ามไรวะ -*- โทษทีบางทีผมก็เคลิ้มไปหน่อย 5555+ แต่ผมอยากให้ทุกคนมองความรักเป็นความเมตตาจริงๆ รักเขาด้วยใจ รักเขาด้วยการให้ไป รักเขาแบบที่เรียกว่ารักจริงๆ รักเขาถึงแม้เราเสียใจ

ถึงเราไม่มีเงิน แต่เรารักเขาอยู่ห่างๆได้ไม่ใช่หรอครับ เราช่วยเขาอยู่ข้างหลัง ก็พอแล้วอะไรที่ทำได้ในตอนนี้ก็ทำไป