PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาหลังลดน้ำหนักครับ

suppermama
25th July 2012, 16:15
คือลดน้ำหนักไปประมาณ 20 กิโลกรัม พุงที่ป่องก็หายไปมากเลย
แต่ปัญหาคือ เนื้อที่เคยป่องเป็นพุงหายไปแล้ว กลับกลายเป็นเนื้อที่ห้อยแทน
ทั้งใต้แขนและที่หน้าท้องแทน ควรทำอย่างไรให้เนื้อที่ห้อยเหล่านี้ลดหายลงไปครับ?

teerachai212
25th July 2012, 16:18
กินอาหารที่มีประโยชน์ครับ ทำให้หนังที่หย่อนช่วยได้ดีแต่ไม่หมดนะครับช่วยได้เฉยๆ

chanwitpop
25th July 2012, 16:21
ฟิตเน็ตช่วยคุณได้ครับ
กล้ามเนื้อท่านนั้นไม่แข็งแรงพอที่จะพยุงตัวได้มันเลยหย่อน

ประมาณเคสนี้หมอนี้อธิบายเรื่องทำไมพุงหย่อนทั้งที่มี6แพ็ค

http://www.youtube.com/watch?v=y-7khDfaVzA

ถ้าที่หย่อนมีแต่หนังเท่านั้นที่หย่อนไม่มีกล้ามเนื้ออาจต้องพึ่งการผ่าตัดครับ
เพราะลดน้ำหนักเร็วเกินไปชั้นผิดหนังของเรามันปรับตัวตามไม่ทันกับขนาดร่างกายที่เล็กลง

suppermama
25th July 2012, 16:59
ถ้าที่หย่อนมีแต่หนังเท่านั้นที่หย่อนไม่มีกล้ามเนื้ออาจต้องพึ่งการผ่าตัดครับ
เพราะลดน้ำหนักเร็วเกินไปชั้นผิดหนังของเรามันปรับตัวตามไม่ทันกับขนาดร่างกายที่เล็กลง
ผมก็เล่นกล้ามท้องนะ ท้องไม่ป่องตามที่ในคลิปว่าไว้ แต่มันห้อนนี้สิ ต้องผ่าเลยรึ ไม่เอาอะ
ผมใช้เวลาลดประมาณ 6 เดือนครับ 2เดือนแรกลดเดือนละ6กิโลกรัม อีก2เดือนก็เดือนละ3 อีก2เดือนสุดท้ายก็ขึ้นๆลงๆ ก็กลายเป็นประมาณ20กิโล นี้หละ

paozerza2010
25th July 2012, 17:52
ไปเล่นเพาะกายครับผม เอากล้ามเนื้อมาทดแทนกับไขมันทีหายไป อิอิ