PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รักร่างกายตัวเองกันเถอะ

Herocare
26th July 2012, 00:52
คือตอนนี้ มันทุเรศกับหุ่นตัวเองมากๆแล้วรับไม่ได้สุดๆที่แต่ก่อนเป็นนักกีฬา เทควันโด และ ยูโด ฟิตมากช่วงนั้น กล้ามขึ้น ซิคแพค มา แต่พอเริ่มโตก็เริ่มเลิกเล่น จนตอนนี้ อ้วนลงพุ่ง ร่างกายอ่อนแออมากรับไม่ได้สุดๆ เลยอยากจะลดความอ้วน แต่ดันคิดว่า อยากเพาะกายจัง ด้วยอายุ 17ปี สูง180หนัก80 เดี๋ยวผมจะลดน้ำหนักโดยการ กินทูน่า ผัก ไรทำนองนี้ให้ และวิ่ง/ว่ายน้ำ ให้เหลือ70 แต่พอ70ปุ๊ปด้วยอายุแค่นี้ควรเพาะกายเลยดีไหมครับ ร่างกายมันเติบโตเต็มที่รึยัง หรือว่ามันยังเด็กไปที่จะเพาะกาย

neothehero
26th July 2012, 03:10
ของอย่างงี้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับอายุครับทำได้ตั้งแต่เด็กผมเคยเห็นเด็กฝรั่งมีกล้ามแล้วยังเล็กๆอยู่เลยแต่หารูปไม่เจอ

Jokibuy
26th July 2012, 08:07
วิธีการลดความอ้วนของผม กินข้าวเช้า กับข้าวเย็น ไม่แตะของหวาน ไม่แตะน้ำอันลม รวมถึงขนมปัง และกินผักผลไม้มากๆ ผมเคยลด จาก 78 เหลือ 68 โล ก็ไม่ลดหละ เพราะผมว่าร่างกายผมสมส่วนแล้ว อายุ 13 สูง 178 ผมอะ

ส่วนไอเรื่องเพาะกายผมว่า ลดกว่านี้หน่อย ให้ได้ 50 กว่าๆ

Indreamy_RT
26th July 2012, 09:34
อยากทำก็ทำเลยคะ อย่ามัวรอ อย่ามัวเดี๋ยวค่อยทำ จ๊ะ สู้ๆนะ

VirusCoMz
26th July 2012, 12:08
ผมสูง 175 หนัก 70
ยังมองว่าอ้วนๆ เลย อาจารย์ทักว่าอ้วน ช่วงปิดเทอมกินโค้กทุกวัน นอนก้ดึก 55

4iKunG
26th July 2012, 22:01
แต่คุณก็ไม่ได้อ้วนนิ(มั้ง)

น่าจะท้วมๆ

แค่ออกกำลังกาย

วิ่งอะได้ผลดีเลย วิ่งทุกวันเลยครับ วิ่งแบบเยอะๆ วันละ 1-2 ชม. ก็พอแล้วครับ

แต่ทำทุกวันนะครับ

paozerza2010
27th July 2012, 01:51
คือตอนนี้ มันทุเรศกับหุ่นตัวเองมากๆแล้วรับไม่ได้สุดๆที่แต่ก่อนเป็นนักกีฬา เทควันโด และ ยูโด ฟิตมากช่วงนั้น กล้ามขึ้น ซิคแพค มา แต่พอเริ่มโตก็เริ่มเลิกเล่น จนตอนนี้ อ้วนลงพุ่ง ร่างกายอ่อนแออมากรับไม่ได้สุดๆ เลยอยากจะลดความอ้วน แต่ดันคิดว่า อยากเพาะกายจัง ด้วยอายุ 17ปี สูง180หนัก80 ร่างกายมันเติบโตเต็มที่รึยัง หรือว่ามันยังเด็กไปที่จะเพาะกาย

:พวกฝรั่งหลายๆคนเขาก็เล่นกันตั้งแต่เด็กๆครับ

เดี๋ยวผมจะลดน้ำหนักโดยการ กินทูน่า ผัก ไรทำนองนี้ให้ และวิ่ง/ว่ายน้ำ ให้เหลือ70 แต่พอ70ปุ๊ปด้วยอายุแค่นี้ควรเพาะกายเลยดีไหมครับ

:ถ้าจะเล่นเพาะกายก็ไม่จำไปต้องไดเอทก่อนก็ได้ครับ