PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจ้าของฉายา แพรวา Godlike

LoVEGothic
26th July 2012, 04:18

น้องเค้าไปทำความดี น่ารักดีนะ:blush

yoshi3416
26th July 2012, 04:51
เธอเป็นลูกของนมอุโด๊ตรึเปล่าครับ จมูกเหมือนกันเด๊ะเลย :)

battosai2010
26th July 2012, 05:29
มันล้างยากครับ บาปอะ ^^ มันล้างไม่ได้ ^^

eyazawa2456
26th July 2012, 05:44
ไหงไปเรียนที่ศรีปุทมซะงั้นละ ปกติพวกมีบ่อน้ำมันหลังบ้านไปเรียนม.ดังๆกันทั้งนั้น กลัวอะไรรึปล่าว แปลกเวอร์อะ

lllnoahlll
26th July 2012, 07:58
เด็กจนๆขโมยของ ไปอยู่สถานพินิจ

คนรวยชนคนตาย 9 ศพ ไปอยู่ในงานรับน้อง = =

sertnalove
26th July 2012, 11:19
BKB + Blink เธอจึงรอดออกมาจากฝูงCeep นับ10ได้ หึหึ

whynonread
26th July 2012, 11:50
ก็ไม่ได้แอนตี้ คนมีเบื้องหลัง หรือ เคยทำผิดมาก่อน

อีกอย่างเค้ายังเป็นเด็ก ในความคิดของ หลายๆคน อาจจะคิดว่าเธอทำตัวไม่เหมาะสม

อาจจะเป็นเพราะสังคมหรือครอบครัวที่เป็นแบบนั้น

แต่ลองมองในอีกแง่นึงหาก ลูกสาวสุดที่รักของพวกคุณๆ ขับรถเพื่อนออกไปเกิดอุบัติเหตุทำให้คนอื่นเสียชีวิต(ซึ่งคงไม่มีใครตั้งใจขับรถไปชนคนตาย)แล้วคุณจะทำเช่นไร

ลูกสาวของคุณจะทำอย่างไร ขนาดผมเกิดอุบัติเหตุแค่เล็กๆน้อยผมยังทำตัวไม่ถูก ยังต้องคอยให้ ผู้ปกครองช่วย ซึ่งมันก็แตกต่างกันไป

แต่ละสถานการณ์ แต่ กรณีนี้ผมเห็น ว่า ครอบครัวควรมีความรับผิดชอบต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมากกว่านี้ และ สังคมควรให้โอกาส
(ขนาด คนที่ติดคุก คดี ฆ่าคน ทำตัวดียังได้รับอภัยโทษ )

jinegogo
26th July 2012, 15:14
ระวัง มู้ บิน ~ ผมเคยตั้งกระทู้นี้ที่ main forum โดนไป 1 กระทง 555+

808080808
26th July 2012, 15:28
ก็ไม่ได้แอนตี้ คนมีเบื้องหลัง หรือ เคยทำผิดมาก่อน

อีกอย่างเค้ายังเป็นเด็ก ในความคิดของ หลายๆคน อาจจะคิดว่าเธอทำตัวไม่เหมาะสม

อาจจะเป็นเพราะสังคมหรือครอบครัวที่เป็นแบบนั้น

แต่ลองมองในอีกแง่นึงหาก ลูกสาวสุดที่รักของพวกคุณๆ ขับรถเพื่อนออกไปเกิดอุบัติเหตุทำให้คนอื่นเสียชีวิต(ซึ่งคงไม่มีใครตั้งใจขับรถไปชนคนตาย)แล้วคุณจะทำเช่นไร

ลูกสาวของคุณจะทำอย่างไร ขนาดผมเกิดอุบัติเหตุแค่เล็กๆน้อยผมยังทำตัวไม่ถูก ยังต้องคอยให้ ผู้ปกครองช่วย ซึ่งมันก็แตกต่างกันไป

แต่ละสถานการณ์ แต่ กรณีนี้ผมเห็น ว่า ครอบครัวควรมีความรับผิดชอบต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมากกว่านี้ และ สังคมควรให้โอกาส
(ขนาด คนที่ติดคุก คดี ฆ่าคน ทำตัวดียังได้รับอภัยโทษ )
เป้นความคิดที่ดีครับแต่ครอบครัวของผู้กระทำไม่ยอมรับผิดจริงจังซักที่ เยื้อเวลามาก็ตั้งนาน คิดแต่จะใช้เงินปิดคดีเพื่อให้เรื่องมันจบ เรื่องมันมีปัญหาที่ขับรถโดยประมาณและอยู่ในอาการเมาด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้เพราะหายตัวไปหลังจากเกิดเหตุ สงสัยรอให้ส่างเมาก่อนแล้วค่อยมอบตัว พูดไปก็คงไม่จบ ขอแค่ออกมายอมรับผิดแล้วเข้าไปรับกรรมที่ทำซะ พ้นโทษออกมาสังคมก็ให้โอกาส(สังคมไฮโซนะ)

LoVEGothic
26th July 2012, 15:28
เด็กจนๆขโมยของ ไปอยู่สถานพินิจ

คนรวยชนคนตาย 9 ศพ ไปอยู่ในงานรับน้อง = =

อ้าวว งานรับน้องเหรอ นึกว่าไปทำงานกุศลอะไร = =

teenjoeclub
26th July 2012, 16:04
I SUS นี่เหรอครับ จะไปงานกุศล มันก็เข้ามหาลัย แล้วรับน้องหน้าระรื่นหนะสิครับ กูชนแมวหมา กุยังสั่นเลย แม้งทำหน้าระรื่นลืมง่าย *** กูจะงัดหน้า***คาซิวิคอะ

DKZodiac
26th July 2012, 16:11
ไหงไปเรียนที่ศรีปุทมซะงั้นละ ปกติพวกมีบ่อน้ำมันหลังบ้านไปเรียนม.ดังๆกันทั้งนั้น กลัวอะไรรึปล่าว แปลกเวอร์อะ ล้างได้ ถ้ากลับตัวกลับใจ ถ้ารู้ตัวเองว่าผิด ถ้ายอมรับโทษทางกฏหมาย ถ้าเข้าวัดหมั่นทำบุญให้ผู้ที่ She ได้กระทำบาป(อันใหญ่หลวง)เอาไว้ อาจจะนานหน่อยกว่าคนจะให้อภัย เเต่...........ตอนนี้ She ทำอะไรอยู่หรือ ? (หน้าอย่างมีความสุข) :sweat

oat_hohoho
26th July 2012, 16:13
ผมเชื่อในกฏแห่งกรรมนะ วันนี้แพรวาอาจจะมีความสุข ได้เป็นนิสิตนักศึกษา ไม่ต้องติดคุกแค่มีประวัตินิดๆหน่อยๆ ใช้ชีวิตในสังคมไฮโซแล้วปล่อยให้เรื่องในอดีตผ่านไป เริ่มต้นชีวิตใหม่ แต่กฏแห่งกรรมสักวันมันจะตามมาสนองในสิ่งที่เคยทำไว้ไม่ช้าก็เร็ว

Patrenko
27th July 2012, 02:13

น่าจะใช้นะผมยังไม่รู้เลยใครผิดดี แต่ผมไม่ค่อยชอบนะที่อยู่ดีๆออกมาบอกสื่อว่า เรียกร้องค่าเสียหายเยอะเกินไป ทั้งๆที่เขาไม่ได้เรียก(มายอมรับตอนหลังว่าโกหก) เเ้ถมยังจะฟ้องเขาอีกเเละก็ออกมาพูดกับสื่อในทำนองให้คนฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งหรือใครก็ตามเริ่มรู้สึกเกลียดชัง ฝั่งผู้เสียหาย