PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยโดนผีอำบ้างแชร์ประสบการณ์กัน

harnibal409
26th July 2012, 13:27
เข้าเรื่องของผมละกันนะครับเมื่อคืนนี้เจอมาสองรอบเลย รอบแรกนี่จำไม่ได้ว่าฝันถึงอะไรแต่มันเป็นประมาณ30วินาทีก้เหมือนมีคนมาทับแล้วก็หายไป แต่ครั้งที่สองนี่เต็มๆครับฝันเห็นผู้ชายตัวสูงๆไม่เคยเห็นหน้ามา
ก่อนหลังจากนั้นร่างชายคนนั้นก็มืดลงสนิทหลังจากนั้นก็ร่างกายของผมเหมือนกับมีคนประมาณ3-4คนมาสัมผัสจนรู้สึกได้เป็นมือแล้วก้ได้ยินเสียงแปลกๆประมาณ3-4นาทีพยายามดิ้นให้หลุดยังไงก็ไม่หลุดสักที
หลังจากนั้นผมก็คิดท่องนะโม3จบ พอท่องไปท่อนแรกเหมือนผมจะรัดแน่นขึ้นกว่าเดิมแต่หลังจากท่องท่อนที่2จบกำลังจะท่องท่อนสุดท้ายอาการมันก็หายเป็นปกติหลังจากนั้นก็เอาสร้อยพระมาแขวนคอไว้แล้ว
หลังจากนั้นก็นอนหลับปกติ พอรุ่งเช้าผมก็ไปเล่าให้คนรู้จักที่เขาเป็นจิตแพทย์เขาก็บอกว่าคืออาการลมหลับ อาการที่เกิดขึ้นในขณะที่กำลังจะตื่น หรืออาจจะเกิดในคนที่อดนอนหรือนอนไม่พอมาหลายวัน
หรือเข้านอนผิดเวลาได้ซึ่งทฤษฎีหลังนี่ทำให้ผมเชื่อได้เลยว่ามันอาจเป็นไปได้เพราะผมนอนประมาณเที่ยงคืนหรือตี1แล้วตื่น7-8โมงเกือบทุกวัน
ปล.ผมเป็นคนที่เชื่อในหลักวิทยาศาสตร์นะเพราะมันสามารถพิสูจน์ได้แต่ผีอำนี่เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังเพราะผมจะโดนแบบนี้ทุกครั้งที่ฝันเห็นผี

Emo
26th July 2012, 13:37
เคย นอนในห้อง แล้วหลับไปพักนึง ตื่นมาขยับไม่ได้
หันแต่หัวได้ พอพักนึงก็เริ่มขยับได้ แล้วก็มีเงา รอดผ่านประตูไป - -*

เงาอะไรหว่ารอดไปได้ เฉยเลย

เปิดประตูก้ไม่มีใครเลย (ตอนเช้าๆนะ)

neoaltron
26th July 2012, 13:40
พักผ่อนเยอะๆนะครับ
อย่าเล่นเกมส์จนดึกไป
อาการแบบนี้จะหายไปเองครับ:)

DkTaP82
26th July 2012, 13:41
ไม่ต้องกลัวหรอกครับ มันเป็นแค่เราคิดไปเอง บวกับสภาพรอบตัวเรา

ส่วนหนึ่งเกิดจากการนอนผิดที่ ลองสำรวจว่านอนตรงประตู หน้าต่างหรือคานปูนบ้างหรือเปล่า ลองขยับดู

เพราะเส้นทางการหมุนเวียนผ่านของพลังงานเหล่านี้ที่ไม่สามารถมองเห็นด้วยตาเปล่า จะทำให้นอนหลับไม่สนิทครับ

และก็ไม่ต้องกลัวผีด้วย เพราะส่วนหนึ่งเกิดจากจิตใต้สำนึกที่ถูกปลูกฝั่งมาก ผีมีจริง แต่ก็ไม่ใช่ส่วนสำคัญในโลกมนุษย์เลย

ผีก็คือพลังอย่างหนึ่ง เฉพาะฉนั้นพลังงานจึงไม่มีวันหายไปได้ มีแต่การแปรสภาพมาเป็นอย่างอื่น เช่นเดียวกับสะสารที่ไม่มีวันหายไป

สิ่งเหล่านี้ล้วนอยู่รอบตัวๆเราเป็นธรรมดาครับผม เป็นการหมุดเวียนเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆตามวิทยาศาสตร์ ส่วนตามศาสนาพุทธคือวัฏสงสาร

ถ้าจะทำให้จิตใจไม่กลัวสิ่งเหล่านี้ก็ไหว้พระสวดมนต์ ระลึกถึงพระพุทธคุณ และมองตามภพชาติที่เราอยู่ ไม่ควรมาคิดซ้ำซ้อนทับที่ทับทางกัน

และเรืท่องเหล่านี้จะหมดไปจากตัวคุณครับ...

ส่วนตัวเจอประสบการณ์เหล่านี้บ่อยๆ ก็กลัวนะครับ แต่หลังศึกษาไปเรื่อยๆ ค้นพบด้วเอง เจอกับตัวกับอาการที่ว่าผีอำนี่แหละ

แรกก็ส่วนมนต์ๆ ไล่ผี หลังๆ อำได้อำไปกูขอหลับอย่างเดียว 555 เท่านี้นก็ไม่ค่อยมาให้อำอีกเลย อาจมีอาการแบบนี้บ้าง

เมื่อนอนดึกๆมากๆ ก็จะเป็น อันนี้ผมว่าเกิดขึ้นเพราะร่างกายเราแน่นอน ไม่ใช่ผีสางอะไรเลย..

harnibal409
26th July 2012, 13:45
เคย นอนในห้อง แล้วหลับไปพักนึง ตื่นมาขยับไม่ได้
หันแต่หัวได้ พอพักนึงก็เริ่มขยับได้ แล้วก็มีเงา รอดผ่านประตูไป - -*

เงาอะไรหว่ารอดไปได้ เฉยเลย

เปิดประตูก้ไม่มีใครเลย (ตอนเช้าๆนะ)
เหมือนกันครับหลับตาอยู่ก็จริงแต่รู้สึกได้ว่ามีเงาคน3-4คนมาอยู่ทั้งทับ จับแขนแล้วรู้สึกมีมาจับที่คอด้วย

ducati916
26th July 2012, 13:52
ผมก็เคยครับ รู้สึกว่าตัวเองตื่นมากลางดึก แต่กลับขยับตัวไม่ได้เลย ตอนนั้นใจใจก็คิดว่า อะไรกันวะ! นี่มันร่างกายของเรา เราสั่งให้มันขยับมันก็ต้องขยับสิวะ ตอนนั้นเหมือนต่อสู้กับตัวเองยังไงไม่รู้^^

(ก็ไม่ได้ฝันเห็นอะไรด้วยครับ)เป็นอยู่ประมาณครึ่งนาที อยู่ดีๆก็ขยับได้แบบทันทีอะครับ ไม่ใช่ค่อยๆขยับได้ ลุกขึ้นมานั่งอย่างเร็วเลย แต่พอหายปุ๊บด้วยความง่วงผมก็นอนต่อ^^

ส่วนตัวแล้วผมก็คิดว่ามันเป็นความผิดปกติของร่างกายมากกว่า เหมือน จขกท แหล่ะครับ

tonza
26th July 2012, 13:57
ก็แค่นอนผิดท่าแค่นั้นแหละครับ ส่วนไอที่บอกว่ามีคนทับก็คือเราคิดไปเองครับจึงทำเกิดเกิดภาพหลอนครับเมื่อคนเรากลัวมักจะเกิดภาพหลอน
ผมนี่ 5-6 รอบ เลยถ้าเป็นทีนึงอะนะ ผมชินแล้วล่ะครับ ไอเสียงวี๊ดผมก็ได้ยินนะแต่ผมก็ไม่ใส่ใจอะไร เวลารู้สึกขยับไม่ได้ผมจะรีบฝืนทันทีไม่งั้นเสียงวี๊ดจะดังขึ้นเลื่อยๆ
เอ้อมีอยู่ครั้งนึงผมขยับตัวไม่ได้สองรอบ ผมเลยตัดสินใจตั้งกล้องคาไว้ แล้วทีนี้รอบที่ผมตั้งกล้องคาไว้อะรอบที่สาม ผมได้ยินเสียงคนร้องไห้แล้วจู่ๆผมก็ขยับตัวไม่ได้ผมก็ท่องนะโมตะสะ
ไปเลื่อยๆแล้วก็พยายามฝืนจนสามารถขยับได้ แล้วผมก็ตั้งสติผมลองเอากล้องมาดู ปรากฏว่านะครับไอเสียงที่มีคนร้องม่างเสียงผมเอง 555 ฮาตัวเอง ตอนนั้นแหละที่ทำให้ผมเลิกกลัว
อาการแบบนี้

รู้สึกโดนผีอำเป็นตอนกี่ขวบกันครับ ผมตอน7-8ขวบเลย นั่นครั้งแรกได้ยินเสียงเหมือนตี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวๆแล้วขยับร่างกายไม่ได้ในใจคิดเลยว่าโดนเอเลี่ยนลักพาตัวแน่ 555 9(อนนั้นยัง8ขวบอยู่)
จำไม่ได้ครับ รู้แต่ว่าผมจะเป็นแค่ตอนอากาศหนาวๆแค่นั้นแหละอาจจะเกี่ยวกับโรคประจำตัวผมก็ได้ ผมเป็นภูมิแพ้(อากาศและฝุ่น) ตอนที่ผมเป็นมักจะหายใจไม่ออก สงสัยออกซิเจนเลี้ยงสมองไม่พอเลยขยับไม่ได้มั้ง เป็นรอบละหลายครั้งต่อคืนเลย แต่ผมก็แก้โดยการดื่มน้ำอุ่นมันก็ไม่ค่อยเป็น

harnibal409
26th July 2012, 14:01
รู้สึกโดนผีอำเป็นตอนกี่ขวบกันครับ ผมตอน7-8ขวบเลย นั่นครั้งแรกได้ยินเสียงเหมือนตี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวๆแล้วขยับร่างกายไม่ได้ในใจคิดเลยว่าโดนเอเลี่ยนลักพาตัวแน่ 555 9(อนนั้นยัง8ขวบอยู่)

Meganechan
26th July 2012, 14:56
กระผมก็เคยโดนดำ ตอนเช้าไม่ค่อยหน้ากลัวเท่าไหร่

ตื่นมาขยับตัวไม่ได้เหมือนตัวมันหนักๆไงไม่รู้พอนอนอีกทีก็หาย

หายเสร็จก็มานอนต่อ -*-

fluke1601
26th July 2012, 18:43
ผมไม่เคยเป็น เพราะผมมีรอยสัก555+ ล้อเล่นครับรอยสักอะไรผมไม่มีหหรอก แต่ผมไม่เคยจริงๆเพราะอะไรไม่รู้ แต่จริงๆแล้วผมเป็นคนกลัวผีมากๆ เวลานอนคนเดียวจะคิดถึงเรื่องนี้ตลอดแต่พอหลับไปก็ปกติดีไม่มีอะไรเกิดขึ้น สะดุ้งตื่นขึ้นมาตอนกลางดึกก็นอนต่อเลยไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

LoVEGothic
26th July 2012, 19:07
มาผมจะเล่าให้ฟังมันเคยเกิดขึ้นกลับผม

ผมม่รุ้นะว่าผีอำหรือเปล่า ตอนนั้นโดดเรียนแล้วไปนอนหอเพื่อนผู้หญิงกับเพื่อนผมอีก2คน ไอ้2คนนั้นมันลงไปเล่นเกมส์ร้านข้างๆหอ เหลือผมนอนคนเดียวในห้อง ผมนอนอยู่ดีๆเหมือนมีคนมากดตรงไหล่ทั้ง2ข้างผมไว้กับทีไม่ให้ผมลุก ผมพยามดิ้นๆๆๆนะไม่มันลุกไม่ขึ้นแล้วมีกลิ่นหอมๆเหมือนน้ำอบน้ำหอมของผู้หญิงสมัยโบราณอะ แล้วก็มีผมยาวๆมาปิดหน้าผม ผมรู้สึกได้มันเป็นผมแน่นอน ผมพยามลุกแต่มันก็ลุกไม่ได้ สักพักเพื่อนผู้หญิงเจ้าของห้อง2คนนั้นเลิกเรียนมาพอดีเข้ามาเห็นผมพอดีมัน2คนนั้นกรีดด้วยความตกใจ ผมเลยลุกขึ้นมาได้ เพื่อนผู้หญิง2คนนั้นบอกว่าเห็นผู้หญิงผมยาวดำใส่ชุดไทยโบราณอยู่บนตัวผม นั้นละ ผมหลอนไปหลายวันพูดอะไรไม่ถูก พอหลังจากนั้น เพื่อนผู้หญิง2คนนั้นย้ายหอเลยบอกอยู่ไม่ได้กลัว บ้างคืนก็ได้ยินเสียงเพลงเก่าๆกับกลิ่นน้ำอบ

..........

HamAnti
26th July 2012, 19:28
http://www.youtube.com/watch?v=dX_xgkv9MT8&feature=related\

เสียงนี้ใช่ไหมครับที่รบกวนกรนอนของคุณ

poop_pup
26th July 2012, 19:40
เคยเป็นตอนเด็กๆครับ ฝันว่าหมางาบไปครึ่งตัว ตกใจตื่น แต่ลืมตาไม่ได้ หายใจก็ไม่ออก ขยับแขนขาไม่ได้ แต่ขยับตัวได้ สักพักก็หายไปเอง สงสัยจะไม่เกี่ยวกับผีอะครับ