PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เซงจังเลยค่าปป ,, การ์ดเสียงเป็นไรไม่รู้ เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ ได้ยินข้างเดียว

GuBe'Zcha
9th August 2011, 18:21
การ์ดเสียงเป็นไรไม่รู้ครับ เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ ทำความสะอาดก็แล้ว ผมใช้ ลำโพง ลองเอาหูฟังมาเสียบก็แล้ววว
ฟังคาราโอเกะไม่ได้เลยครับ เบื่อ :nea:nea

Vocaloid_BRS
9th August 2011, 18:29
เพิ่งซื้อมาใหม่ ก็เอาไปเปลี่ยนดิครับ โด่ๆๆๆๆๆๆๆ

GuBe'Zcha
9th August 2011, 18:36
พูดง่ายจังครับ = = เหมือนกับมีคนไปเปลี่ยนไรไม่รู้ ในโปรแกรมเสียง 'tt

9th August 2011, 19:05
อ๋อ...ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ลองปรับเสียงดูสิครับ บางทีมันอาจจะดันไปให้ดังแค่ฝั่งเดียวก็ได้ ถ้ายังไงยังไม่ได้ลองถอดการ์ดเสียงออกก่อนแล้วลองเช็คดูนะครับ

GuBe'Zcha
9th August 2011, 19:09
คือว่า ผมปรับ ตรงกลางแล้วอ่ะครับ ในโปรแกรม Realtek hd audio manager อ่ะครับ ก็ยังไม่ได้ครับ = =

9th August 2011, 19:38
ลองเทสเสียงแบบไม่ใช้การ์ดเสียงดูนะครับ แล้วก็ถ้ามีให้ปรับเสียงตรงอื่นก็ลองเข้าไปด้วย ลองหาไดร์เวอร์เสริมมาติดตั้งดู และสุดท้ายเกินเยียวยา ลองเอาไปเปลี่ยนดูครับ เพราะถ้ามีปัญหาจริงๆแก้ที่ซอฟแวร์ไม่ได้ครับ

ก้อจะลองทำดูครับบบ ! ใจครั้บบบบบบบบบ ' !!

ประชดตูหรือเปล่าวะเนี่ย? :sweat

GuBe'Zcha
9th August 2011, 19:58
ก้อจะลองทำดูครับบบ ! ใจครั้บบบบบบบบบ ' !!

GuBe'Zcha
13th August 2011, 22:17
ดันๆๆๆๆๆๆ ,,,

13th August 2011, 22:22
ยังไม่ได้เอาไปเปลี่ยนอีกหรอครับ :sweat

ถ้าอยากแก้จริงๆลองบอกรุ่นและรายละเอียดทั้งหมดของการ์ดเสียงดูนะครับ ตัวที่ท่านซื้อมามันมีปัญหาหรือเปล่า พอๆกับการ์ดจอแหละครับ บางเวอร์ชั่นมันทำออกมามีปัญหาเยอะ คนก็ไม่ค่อยนิยมใช้ แต่สำหรับคนที่ไม่รู่ก็ซื้อมาให้ ซวยไปก็มีถมเถ :(

GuBe'Zcha
31st March 2013, 00:20
ยังไม่ได้เอาไปเปลี่ยนอีกหรอครับ :sweat

ถ้าอยากแก้จริงๆลองบอกรุ่นและรายละเอียดทั้งหมดของการ์ดเสียงดูนะครับ ตัวที่ท่านซื้อมามันมีปัญหาหรือเปล่า พอๆกับการ์ดจอแหละครับ บางเวอร์ชั่นมันทำออกมามีปัญหาเยอะ คนก็ไม่ค่อยนิยมใช้ แต่สำหรับคนที่ไม่รู่ก็ซื้อมาให้ ซวยไปก็มีถมเถ :(

งบไม่มีคั่บผม - -*