PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื้อว่านทำ PSP 3000 ตกน้ำ

tonkune14
27th July 2012, 09:47
ตามหัวข้อนะ ครับ คือ เมื้อ ว่าน ทำ PSP ตกน้ำ ก็ไม่เชิงตก หรอก ลืมไว้ หน้า บ้านที่นี้ฝนตกอย่างแรงลืมครับ แล้ววิ่งไปเอา มา ไอ้เราก็ เผลอไปนึกว่ามันจะพัง เลยไปกดเปิดซะงั้นแบบว่าเอ่อติดเว้ยดีๆใจแล้วรีบปิดแล้วเอาไปตากพัดลมไว้ แช่ถังข้าวสาร รุ่งเช้ามาเกิดกลับไม่ติด ผมเรยเริ่มทำใจไว้แล้วว่า ต้องมีแบงค์1000 ปลิวออกจากกระเป๋าแน่ๆ แล้วอาการมันเป็นอย่างงี้ ชาร์จแบตเข้า ไฟส้มติดปรกติ แต่เปิดเครื่องไฟเขี่ยวไม่ขึ่นเรย ครับ ใครรู้วิธีแก้ไขบ่างครับ ผม แกะ เครื่อง มาดูแล้ว ข้างในแห้ง สนิท

ขอบคุณครับ

planxthanee
27th July 2012, 09:51
เหอๆๆ ไปเปิดตอนที่มันเปียกน้ำอยู่ก็ช็อตซิครับ

tonkune14
27th July 2012, 10:03
เหอๆๆ ไปเปิดตอนที่มันเปียกน้ำอยู่ก็ช็อตซิครับ

กำๆๆ จิง ๆๆ เรยผมโง่ อีก ไม่น่าเลย

animosity
27th July 2012, 10:06
ชาร์จเข้าไฟติดปกติ งั้นก็ลองเช็ค เมม ดูก่อนนะ เมมอาจจะเสียก็ได้
ของแฟนผมเค้าเมมเสีย เปิดเครื่องไม่ติดแต่ชาร์จไฟเข้า อาการเหมือนกัน

tonkune14
27th July 2012, 10:12
ชาร์จเข้าไฟติดปกติ งั้นก็ลองเช็ค เมม ดูก่อนนะ เมมอาจจะเสียก็ได้
ของแฟนผมเค้าเมมเสีย เปิดเครื่องไม่ติดแต่ชาร์จไฟเข้า อาการเหมือนกัน

แล้วต้อง ทำยังไงบ่างพอดีซื้อ มา ยังไม่ถึง5 เดือน เรย ครับ ผมเป็นคน ขี้ ลืม นะ ครับ ๆ

หาช่างอย่างเดียวเลยครับ ผมก็เคยทำตกน้ำ แช่ถังข้าวสาร5-6วัน กับมาเล่นได้ปกติ แต่เล่นได้แค่เดือนเดียวก็พังปุ่มกดไม่ติด ช่างบอกแผงปุ่มกดมันเสีย คิดว่าคงเพราะโดนน้ำนั่นแหละแต่ไม่รุทำไมพึ่งมาเสีย สุดท้ายต้องจ่ายอยู่ดี

อ่อ ผมกลัว ว่า จะบอร์ดช็อตอ่ะ ครับ แล้ว ท่าน ซ่อมหมดไปกี่บาทครับ

animosity
27th July 2012, 10:23
ให้ช่างเช็คดูอาการก่อนดีที่สุด ถ้าโชคดีแค่เมมเสียก็ซื้อเมมใหม่ ถ้าบอร์ดเสียก็หนักหน่อยครับ

tonkune14
27th July 2012, 10:27
ให้ช่างเช็คดูอาการก่อนดีที่สุด ถ้าโชคดีแค่เมมเสียก็ซื้อเมมใหม่ ถ้าบอร์ดเสียก็หนักหน่อยครับ

อ่ได้ครับ ผม ซื้อ มาจาก ร้าน PSPINW นะ เดี่ยว ส่ง กลับไปให้ เขาดู

chai2520
25th August 2012, 04:33
จอเสีย 100 เปอร์

CodeMagane
27th August 2012, 04:18
ถ้ามีประกันอยู่ก็โชคดีไป ถ้าหมดประกันละก็ มีแบงค์หายจากประเป๋าแน่ๆ