PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Android: Sony ประกาศลดราคา Xperia ทีเดียว 4 รุ่น ทั้ง S, P, U, Sola !

SemIFaIL
27th July 2012, 23:23
-Satisfaction Space: News Update-

ติดตามโปรโมชั่นมือถือลดราคาเด็ดๆ กับ เฮียณัฐ TechXcite เมื่อวานเพิ่งลงข่าว สมาร์ทโฟน LG ลดราคา กันไปไม่นาน ตอนนี้ทาง Sony Thai ก็ประกาศลดราคาบ้างแล้วครับ โดยลดราคาถึง 4 รุ่นด้วยกันดังนี้เลย

Xperia S จาก 17,990 เหลือราคา 15,990 บาท
Xperia P จาก 14,990 เหลือราคา 12,990 บาท
Xperia U จาก 9,990 เหลือราคา 8,990 บาท
Xperia sola จาก 11,990 บาท เหลือราคา 10,490 บาท

โดยราคานี้จะมีผลตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปนะครับ เห็นราคา Xperia S แล้ว น่าโดนมากๆ ^^

Credit: http://www.techxcite.com/

ปล. ใครที่สนใจอยาก sony ก็จัดตอนนี้ได้เลย แต่จากการคาดการณ์อาจจะมีลดอีกประมาณ 1-2 รอบเลยทีเดียว เพราะ จขกท. ติดตามข่าว sony มา 2 ปีละ เริ่มเป็นตั้งแต่เปิดเกมรุกใหม่

http://image.ohozaa.com/i/ge0/JNO9KJ.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wcKE0xhdNZZJxLJL)

Association with : Raven Studio , Snowstorm , Endless Gamers and Exodus Core/Five(V)
- เปิดรับสมัครทีมงานคลิกที่นี่! - (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=108869)

cableneo
27th July 2012, 23:31
U 8,990 ไม่น่าซื้อ neo-v มาเลยเสียดายเงิน

EikueHD
27th July 2012, 23:35
แหล่มเป็ด
สงสัยลดรอรุ่นใหม่

Warwick
27th July 2012, 23:50
ถ้าลดอีก 1-2 รอบอย่างที่ จขกท. ว่าก็ดีอ่ะดิ เผื่อจะได้สอยมาใช้บ้าง : )

chen
27th July 2012, 23:58
น่าซื้อมาใช้น้าาา

klocx
28th July 2012, 02:34
fk u Xperia p เหลือ 1.2k เสียดาย xperia arc s สุดๆ

[Really~Nuts]
28th July 2012, 02:52
Sony ทำให้ผมหลังเดาะอีกครั้ง :sweat

maxff007
28th July 2012, 04:10
ลดได้โหดไม่เคยเปลี่ยนเลย Sony เนี่ย คราวก่อนก็ทำไว้เจ็บแสบตอน ARC S ไว้ทีละตอนนี้ทำกับ X S ด้วย ฮาฮาฮาฮา

lllnoahlll
28th July 2012, 07:49
อ้าาาาา อยากจัดใจจะขาด

FANG
28th July 2012, 08:01
ออกมากี่รุ่นไอเราก็ไม่มีเงินซื้อหรอก

TigerSharK
28th July 2012, 08:34
ไปเจอ ขอความนี้ เอามาฝากสาวกโซนี่กัน เพราะผมคนหนึ่งเป็นสาวกโซนี่ ทั้ง walkmna nootbook vaio และ Sony Ericsson Xperia Arc S

ไม่จริงหรอกครับSony Ericssonน่ะ ไม่มีตังค์ก็ซื้อได้ ของใช่ว่าจะดีเด่อะไรนักหนา ก็แค่มือถือเลียนแบบ iphone ที่พยายามยกระดับตัวเองให้ดูไฮโซอ่ะ

นี่ก็คงเห็นว่าไอโฟนขายดี เป็นอันดับ1ของโลก ยี่ห้อ Sony Ericsson ก็เลยออกของเลียนแบบมา กะว่าจะขายดีบ้าง...ช่างน่าไม่อายเลย

เมื่อก่อนก็น่าจะได้บทเรียนแล้ว ตอนที่ทำ walkman เลียนแบบ ipod. ก็น่าจะอายบ้าง นี่อะไร...เห็นไอโฟนขายดีเลยทำตาม

ใครซื้อมาใช้ก็โง่...ทำไมยี่ห้อนี้ชอบเลียนแบบไอโฟนทุกอย่างเลย เครื่องเล่นเพลงก็เลียนแบบไอพอต..มือถือก็เลียนแบบไอโฟน...โน้ตบุ๊กก็เลียนแบบแอปเปิ้ล

อย่าเลียนแบบเค้าอีกเลยครับ...หัดเป็นผู้นำบ้างสิ
มาฟังสาวกฝั่งโซนี่กันบ้าง >>>

55++น่าขำสาวก apple มือถือ sony เด่นกว่าแอปเปิ้ลทุกอย่าง จอ ดีไซน์ เสียง กล้อง การใช้งาน พวกงมงายตามกระแส แล้วอวดแลาดมือถือ โซนี่ มีมาก่อนไอโพนเกิดไม่รู้กี่ปี 55+ ไอโพนเน่าก็ก็อปเขาไปทั่วรูปร่างโทรศัพท์ ยี่ห้ออื่นเขามามานานก่อนไอโพนจะมีอีก กาก น่าอายแทนสาวกไอโพน

แล้วเรื่อง ipod ที่บอกว่า walkman ก็อป ipod พระเจ้าเลย 555+ รู้ไว้ซะ walkman มีมาตั้ง 33 ปีแล้วเปิดตัวครั้งแรกปี 2522 ส่วน ipod พึ่งมาได้ตอนนี้ก็ 12 ปี บรมโง่อวดฉลาด ใครก็อบใครใครคิดใครเป็นผู้นำจำใส้หัวไว้บ้าง ipod รุ่นดีสุดตอนนี้เสียงก็สู้ walkman รุ่นดีสุดไม่ได้อยู๋ดี นี่ละสาวกค่ายนี้นอกจากงมงายแล้วโครตโ...

มาเรื่อง notebook บ้างนะควา..เผื่อจะฉลาดขึ้นนะ โซนี่เขาไม่เคยก็อป notebook ของ apple ทั้งหน้าตารูปแบบการใช้งานทุกอย่าง รู้ไว้ซะนะว่า ดีไซด์ notebook ระดับโลกเป็ฯของ โซนี่มาจนถึงปัจจุบันเป็นตำนานไปแล้ว และวัสดุ แอปเปิ้ลใช้ อลูมีเนียม แต่ โซนี่ใชh คาร์บอนไฟเบอร์ ที่มีความยืดหยุนสู'และนํ้าหนักเบาที่สุดและทนทานกว่า อลูมิเนียม มหาศาลจำใส่หัวไว้ซะ และ notebook sony vaio ยังครองส่วนแบ่งตลาดบน notebook ราคาแพงอับดับ1 ของโลกไม่ใช่ mac apple จำใส่หัวไว้ด้วยอีกอัน

สรุปใครเลียนแบบใครหรอ มือถือโซนี่เกิดก่อนและคุณสมบัติตัวเครื่องไม่ได้เลียนแบบ แอปเปิ้ลสักนิดเดียว แถวโซนี่ยังสุดยอดกว่าแอปเปิ้ลหลายขุมอยู่ ตัวเองยังมาวอนขอกล้องโซนี่ไปใช้เลย กาก 55+
ส่วน ipod คงไม่ต้องพูดมากนะใครเป็นคนเริ่ม และคำว่า ก็อป ใช้กับใคร apple ป่าว 555+
notebook อันนี้เหนือกว่าชัดเจน 555555++++ ทั้งราคาทั้งคุณสมับติทั้งยอดขาย จบ 555+น่าสงสารมันจังเลยงมงานศาสดาก็ไม่อยู๋แล้วยังโ...ไม่หาย

มีต่อ>>>>>

จะบ้าเหรอ???

ซื้อทำไมเยอะแยะ ซื้อแค่ IPHONE อย่างเดียวก็พอแล้ว ยี่ห้ออื่นน่ะ กากจะตาย ใช้ไปก็ขายขี้หน้าชาวบ้านที่มีเงิน ว่าใช้ของไม่เป็น ซื้อของไม่หรูไม่หรา

ใครจะไปโง่ซื้อโซนี่หรือโนเกีย ในเมื่อ IPHONE เป็นสุดยอดของโทรศัพท์ ที่ไม่มีวันที่ใครจะเลียนแบบได้

สาวกโซนี่เราว่าไงบ้าง>>>>

55+ พวกสาวกไอโพนก็ปัญญาอ่อนแบบนี้ละ IPHONE ที่คุรบอกเป็นสุดยอดของโ?รศัพท์นะ กากจะตายติดแค่กระแสแบรนด์และค่านิยมเท่านั้น เอาง่ายนะเทียบกับโซนี่ซิ โซนี่ใช้ จอบราเวีย ไอโพนใช้จอ เรติน่า ดิสเพล จอบราเวีย โซนี่กินขาดทั้งความสดของสีจอและการแสดงผลถาพและวีดีโอ ไอโพนไม่ใช่คู่เปรียบตอนนี้ และเรื่องกล้อง IPHONE ล่าสุดใช้ของโซนี่แต่โซนี่ไม่ได้ให้ไปทั้งชุดกล้องโซนี่ถึงดีกว่าและ ได้รับรางวัลกล้องมือถือที่ดีที่สุดในโลกปี 2011-2012 ล่าสุดคือ sony xperia arc s ชัดยัง ส่วนเรื่องเสียง โซนี่กินขาด IPHONE ตามเคย 555+ เล่นเกมส์ที่ใครๆบอกเกมส์ต้อง IPHONE แต่ตอนนี้เกมส์ เพลสเตชั่นเล่นได้ในมือถือโซนี่เทพกว่าไปเยอะแล้ว เหอะๆ พูดถึงเรื่องดีไซน์ โซนี่กินขาดตามเคย 55++ ถ้าเทียบ app แล้วโซนี่ใช้แอนดรอยเดี่ยวนี้เทียบเท่าของ ios ไปแล้วๆถ้าถามว่า os ใครดีกว่าตอนนี้ แอนดรอย์เขาพัฒนาไปไกลแล้วขนาด ios5 ยังก็อปปี้ไปเลย นี้ แอนดรอยด์ไป 4.0 และจะไป 5.0 กันแล้ว ios ล้าหลังจะตายแล้วมาบอกว่าดีตามกระแสนะได้ครับแต่ความเป็ฯจริงไม่ได้ เหอะๆ แล้วไหนละครับที่ว่า ยี่ห้ออื่นกาก คุณว่ายี่ห้อไหนกันแน่ที่กาก IPHONE หรืออะไรคิดดีๆๆเข้าตัวเองซะงั้น 555+ บ้าแต่กระแสงมงายไม่ลืมหูลืมตาคิดว่าตัวเองดีอยู่นั้นละเขาไปกันไกลแล้ว 5555+ ใช้โซนี่ ชักออกมา สวยก็สวยคุณสมบัติ กล้อง ดีไซน์ การใช้งานเทพกว่า IPHONE ก็เห็ฯแต่ไอโพนเอามารูดๆถูๆใช้งายจริงๆ****ง่อย 555+

555 อย่าดราม่่า

chayatorn
28th July 2012, 09:17
ไปเจอ ขอความนี้ เอามาฝากสาวกโซนี่กัน เพราะผมคนหนึ่งเป็นสาวกโซนี่ ทั้ง walkmna nootbook vaio และ Sony Ericsson Xperia Arc S

มีต่อ>>>>>

ไม่น่าเชื่อว่าคนเราจะเป็นเอามากกันได้ขนาดนี้ ผมก็ไม่ใช่สาวกค่ายไหนนะครับ แต่เผอิญว่าบ้านจนก็เลยสามารถมองในมุมมองที่แตกต่างกว่าคนพวกนั้นได้ อย่างงมือถือที่ว่าเสียงดีๆ นี่ถ้าจะเทียบกับ Sony ได้ก็คงจะเป็นแค่ Meizu ยี่ห้อเดียวล่ะมั้งนี่ถ้าแอปเปิ้ลไม่ชิงไปผูกขาดชิปเสียงปานนี้คงจะเทพไปไหนๆแล้ว (ความจริงอาจมีอีกแต่มัน Exclusive for japan อย่างเช่นมือถือของ Sharp) ส่วนเรื่อง NB ผมว่าตอนนี้ Vaio ตอนนี้มันต้องสำหรับสาวกจริงๆแล้วอะนะ

Previously
28th July 2012, 10:19

มีต่อ>>>>>

..... ผมว่าเพราะคุณหยิบยกข้อความนี้มาแหละ จะทำให้ดราม่า....

Capathia
28th July 2012, 10:28
กำ จะเข้ามาหาสาระ กลับเจอดราม่าซะงั้น
ดราม่ากลับบ้างละกันนะ
ฐานะคนไม่ได้วัดที่ใครใช้ไอโฟนแล้วดูไฮโซ ใครจะใช้หรือไม่ใช้มันอยู่ที่เขา เงินเขาไปยุ่งกับเขาทำไม
ถ้าจะไฮโซอะนะเขาไม่อวดหรอก อวดๆกันน่ะไฮโซผ่อนจ่ายหรือเปล่า

ช่วงนี้กำลังคิดอยู่เหมือนกันว่าจะซื้อไรดี ในงบที่ซื้อไอโฟนได้

SemIFaIL
28th July 2012, 10:32

มีต่อ>>>>>

จขกท. รู้นะว่าเอาข้อความพวกนี้มาจากไหน เอามาจากเว็บ thaimobilecenter ของ XS อะ

markops
28th July 2012, 10:42
เอาง่ายๆครับในราคา Sony มือถือ 6990.- หรือลดแล้ว
ค่ายไหนได้สเปค ตามนี้มาบอกเลยจะไปซื้อ
CPU 1 คอ 1GHz Ram 512 Rom 320 อัพเป็น 4.0.4 ได้แล้วอัพได้เลื่อยๆ เล่นได้เกือบทุกเกมส์ จอ 3.4 นิ้ว
ท่ามีบอกจะไปซื้อ
ดีแล้วราคาถูกไม่มีอีกแล้ว
ผมว่าดูความเหมาะและการใช้งานของตัวเองจะดีที่สุดครับ

CraZy_aPplEz
28th July 2012, 10:59
แค่มือถือก็ยังเถียงกันขนาดนี้ . . 555

น่าจะส่งไปยุคหินให้หมดอยากจะรู้จะหาไรกินได้มั้ย

ZEBRA
28th July 2012, 19:38
เอาง่ายๆครับในราคา Sony มือถือ 6990.- หรือลดแล้ว
ค่ายไหนได้สเปค ตามนี้มาบอกเลยจะไปซื้อ
CPU 1 คอ 1GHz Ram 512 Rom 320 อัพเป็น 4.0.4 ได้แล้วอัพได้เลื่อยๆ เล่นได้เกือบทุกเกมส์ จอ 3.4 นิ้ว
ท่ามีบอกจะไปซื้อ
ดีแล้วราคาถูกไม่มีอีกแล้ว
ผมว่าดูความเหมาะและการใช้งานของตัวเองจะดีที่สุดครับ
ใช่ Sony Ericsson Live with Walkman รึปล่าวท่าน ตัวนี้ผมพึ่งซื้อมาใช้ดีอยู่นะครับ