PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่าาประสบการณ์แสนวิเศษครับ !!! ( วิเศษจนพวกคุณอาจจะหาดูไม่ได้ )

HOLOGRAM
28th July 2012, 00:06
ยาวหน่อยนะ แต่ต้องเล่า ^^

คือเมื่อวาน ผมได้ไปที่โรงเรียนแห่งหนึ่งในกาญจนบุรี และเมื่อวาน ผมต้องรับเสด็จ ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ( ขออภัย จริงๆแล้วไม่อยากใส่ชื่อครับ ) ในวันนั้นก็จะมี Concert เล็กๆน้อยๆ อยู่ด้วย ที่มามีอยู่ 3 คนคือ 1. -ีน อะไรๆ เดอะสตาร์ไม่รู้ แต่เป็นผู้หญิง 2.อันนี้ไม่รู้ชื่อ แต่อ้วนๆครับ ผู้หญิง 3.Instinct วงนี้มันส์สุดยอดจริงๆ แต่ผมไม่ได้เต้นหรือกระโดดอะไรนะ ผมเป็นพวกแสดงออกไม่เป็น คือในระหว่างวันนั้น ก็ต้องรอครับ รอนานมากครับ ไปตอนเช้า 9.30 - 11.00 นั่งเล่นครับ 11.10 กินข้าว หลังจากนั้น นั่งเล่นถึง บ่าย 2 โมง แล้วก็จะมี Concert ครับ 3 คนนี้ ( ประมาณ 3.15 มั่ง ) พอจะถึง 5 โมง เวลาที่ พระองค์จะมาผมก็เตรียมใจไว้แล้วว่า ผมจะต้องเห็นหน้า พระองค์ให้ได้ ก็ทีแรกเห็นอยู่แว็บบ เดียวครับ พระองค์สวยมากเลยครับ สวยจริงๆครับ ผมแทบไม่เชื่อเลย ว่าจะได้เห็นกับตา 2 ตาของผมว่า พระองค์จะโบกมือให้ประชาชน ( หมายถึงคนใน ร.ร. น่ะ ) มันเป็นภาพที่แบบ อื้มมม ยอดครับ หลังจากนั้น เป็นเวลาเกือบ 3 ชั่วโมง ก็ประมาณ ทุ่มเกือบ 2 ทุ่มอ่ะ จะเป็นเวลาที่พระองค์แสดง Concert ครับ ก็พระองค์จะต้องลงมาจากอาคาร ตอนนั้นผมก็เดินวนอยู่แถวนั้น แล้วก็มีพี่ ร.ด. ( หัวเกรียน ที่ไหนไม่รู้ ) จับพวกเพื่อนๆผมไว้ ให้ไปยืนข้างๆ ซึ่งใกล้กับบันไดมากครับ ประมาณ 5 เมตรครับ หลังจากนั้น 5 นาที พระองค์ก็เดินลงมาครับ สวยจริงๆเลยครับ ตอนลงบันไดนั้น จะมีทหารส่องไฟลงพื้น ผมก็คิดว่า '' ทุกก้าวนั้น สำคัญยิ่งนัก '' ตรงนี่ผมดีใจตรงที่ว่า ที่ผมได้เห็นพระองค์ใกล้ขนาด 5 เมตร มันไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะครับ คือแบบ ผมไม่คิดว่า ในชีวิตผมจะได้เห็นพระองค์มายืนอยู่ใกล้ขนาดนี้อ่ะ หลังจากนั้นสักพัก พระองค์ก็เตรียมจะแสดง Concert ครับ ตอนพระองค์เดินขึ้นเวที เสียงปรบมือ กรี๊ดดด ดังมากครับ หูแทบแตก แต่พระองค์กลับยิ้มครับ ( อาจจะไม่ใช่เรื่องแปลกนะ ) แต่ตอนพระองค์ร้องเพลง เพลงที่พระองค์ร้อง เสียงพระองค์เพราะมากเลยครับ ไม่รู้จะบรรยายยังไงดีอ่ะครับ แล้วพระองค์เป็นกันเองมากครับ พระองค์เต้น โดยไม่เขิน ยิ้มโดยไม่ต้องอาย ชุดก็เป็นชุดเต้นครับ มันเป็นภาพที่แบบว่า ..... อธิบายไม่ถูกครับ คือ เป็นภาพที่หาดูได้ไม่ง่ายเลยครับ มันแบบว่า คือยังไงอ่ะ แปลออกมาเป็นคำพูดไม่ได้ พระองค์ร้อง 12 เพลง เพราะหมดทุกเพลงเลยครับ ร้องจากเสียงของพระองค์เอง มันเพราะซะจน วง 3 วงที่แล้ว เทียบไม่ได้เลยครับ หลังจากแสดงเสร็จ พระองค์ก็ทรงเสด็จกลับ แต่ผมไม่รู้กี่โมงนะ เพราะกับก่อน เลิก 3 ทุ่มอ่ะ ( ขอบคุณที่รับฟังครับ )

ปล.ท่านทรงทำงานในโครงการ To be number 1 เป็นเวลา 10 ปีแล้วครับ โดยมีคนรอบข้างคอยช่วยเหลือต่างๆ

ใจความสำคัญอยู่ที่ พระองค์แหละครับ

ทรงพระเจริญ

nakiann123
28th July 2012, 00:30
คือ ผมไม่ได้เข้ามาฟังครับ

ผมเข้ามาอ่าน