PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณว่าคำว่า "เงียบสงบสยบความเคลื่อนไหว" นั้นยังใช้ได้กับปัจจุบันหรือเปล่า? (ระบายนิดหน่อย)

nanatsukung
28th July 2012, 01:51
ตอนนี้ผมไปเจอเหตุการณ์และคนคนหนึ่งซึ่งมันทำให้ผมเจ็บปวดใจมานานมากแล้ว
ซึ่งแน่นอนอยู่แล้ว ผมไม่ยอมโดนคนเดียวหรอก

ผมก็ต้องนึกจะแก้แค้นอยู่แล้ว
แต่มีเพื่อนผมคนนึง ก็บอกว่า "***จะทำอะไรน่ะ ระวังจะเข้าตัวเองนะ"

ผมก็เลยนึกถึงคำนี้ขึ้นมา ซึ่งมันก็อาจจะใช้ได้ก็ได้ เพราะผมไม่ใช่คนที่คอยเคลื่อนไหว
ผมหายบ้ากับเรื่องนี้ไปนานแล้ว แต่เขาคนนั้นมันยังบ้าไม่เลิก

ก็เลยคิดว่า ยังโอเคอยู่นะ คำนี้

** คนเรานะ ชอบเหลือเกินทำให้คนเกลียดมากขึ้นเนี่ย
** คนเรานะ ผิด****ไม่เคยคิดว่าตัวเองผิดหรอก
** คนเรานะ ไม่ฉลาดแล้วยังจะมาอวดฉลาด
** คนเรานะ คนส่วนมากไม่ฟัง ฟังแค่จาก*คนๆ*เดียวที่พึ่งจะรู้จัก เพื่อนมันไม่ฟังหรอก

ระริ๊กระรี้ เข้าไปเถอะ ไอปลากระดี่ได้น้ำเอ๊ย

hopmbnzatou
28th July 2012, 01:56
ใช้ได้ในบางสถานการนะผมว่า ถ้าหากมีคนมีต่อยคุณก็คงใช้ไม่ได้คงต้องสวนไปเพื่อป้องกันตัวอ่ะ

แต่ถ้าคุณอยู่ในวัยที่ทำงานแล้วผมบอกได้เลยครับประโยคที่ว่า เงียบสงบสยบความเคลื่อนไหว ใช้ได้ดีเลยหล่ะ

thanet
28th July 2012, 02:25
ใครจะด่า จะว่า จะนินทา เราก็นิ่งเงียบสงบไว้ ปล่อยวาง เขาพูดร้ายๆ มา เราก็พูดดีๆ นุ่มๆ กลับไป:victory

nanatsukung
28th July 2012, 10:24
ใครจะด่า จะว่า จะนินทา เราก็นิ่งเงียบสงบไว้ ปล่อยวาง เขาพูดร้ายๆ มา เราก็พูดดีๆ นุ่มๆ กลับไป:victory
เคยได้ยินว่า ไม่มีอะไรกวนเท่าความเงียบ 555

ใช้ได้ในบางสถานการนะผมว่า ถ้าหากมีคนมีต่อยคุณก็คงใช้ไม่ได้คงต้องสวนไปเพื่อป้องกันตัวอ่ะ

แต่ถ้าคุณอยู่ในวัยที่ทำงานแล้วผมบอกได้เลยครับประโยคที่ว่า เงียบสงบสยบความเคลื่อนไหว ใช้ได้ดีเลยหล่ะ

ผมก็ว่างั้นล่ะครับ วัยทำงานใช้ได้เยอะมากๆ

7Resurrect111on
28th July 2012, 10:29
เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร ถ้านายไม่เข้าใจคำนี้ หรือทำไมได้
แต่สักวันนายจะเข้าใจ..

Capathia
28th July 2012, 10:32
คำนี้ใช้กับแฟนไม่ได้ครับ ยิ่งเงียบยิ่งรุนแรง

TEENOY '
28th July 2012, 10:32
เค้าด่ามาเราก้ ยิ้ม !

Indreamy_RT
28th July 2012, 11:26
ก้ใช้ได้นะค ปกติก็ใช้อยู่ ^^

nanatsukung
28th July 2012, 17:38
เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร ถ้านายไม่เข้าใจคำนี้ หรือทำไมได้
แต่สักวันนายจะเข้าใจ..

บางทีผมก็คิดเหมือนกันครับ ผมว่าซักวันผมคงจะลืมมันไปเอง
พยายามมานานมากแล้ว ก็จะทำได้ล่ะ แต่อยู่ดีๆมันก็โผล่มาให้เห็นอีก แล้วมันรู้สึกแย่น่ะ โมโหมันจริงๆ ซักวันผมคงจะทำได้

คำนี้ใช้กับแฟนไม่ได้ครับ ยิ่งเงียบยิ่งรุนแรง

555 จริงด้วยครับ

liberty
28th July 2012, 23:50
ก็อดทนไปครับถ้ามันจะทำร้ายเราก็ประกบมือเป็นรูปสามเหลี่ยมแล้วตะโกนว่า

สะท้อนกลับ

จากนั้นก็ชิ่ง