PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนสูงเร็วกว่าครับ เหลือเชื่อมาก !!!

HOLOGRAM
28th July 2012, 17:17
คือเมื่อประมาณ ปลาย คศ.1980 ( ถุ้ยย ) คือ เมื่อหลายอาทิตย์ที่ผ่านมา สัก 4 ผมก็ได้มีโอกาส ไปดูหนังกับ Friends Friends ที่ไม่ได้เจอกันนาน 2 เดือน OK เจอคนแรก OK ไอ้นี่ เพื่อนรัก สูงอยู่แล้ว ส่วนไอ้คนที่ 2 OK ไอ้นี่ สูงอยุ่แล้ว ไม่เป็นไร ส่วนคนที่ 3 http://image.ohozaa.com/i/b5b/VbAr81.gif (http://image.ohozaa.com/view2/wdGXTPtF0ivlXrs7) เงิบบ เลยครับ มันสูงกว่าผม ซึ่งตอนเรียนที่ โรงเรียนเก่า ผมสูงกว่ามัน แท้ๆ หัวผมอยู่ในระดับ หน้าผากมัน ซึ่งผมคิดเอาว่า ร่างกายมันอาจจะไม่สมบูรณ์ เพราะไอ้นั้นมันผอม ( ไอ้นั้นคือเพื่อน คนที่ 3 นะ ไม่ใช่ไอ้นั้นนะ แก ^^ ) ผมคิดว่า มันเป็นไปได้ไงว่ะ ผมแบบ งง เลยอ่ะ ผมคิดว่า ผมอาจจะเตี้ยที่สุด ในกลุ้มเพื่อนเลยก็ได้ในตอนนี้ ไอ้คนที่ 3 มันไม่กินผัก ไม่อะไรอยู่แล้วครับ ถึงตอนนี้ ผมต้องโหนราวแล้วครับ เพื่อความสูงของตัวเอง ถ้าเป็นไปได้ จะโหนทุกวันเลย ( วันนี้มาระบาย เนื่องจากมันสูงกว่า ผมไม่บอกนะ ว่าผมสูงเท่าไหร่ ) ปล.ถ้าให้ดีแนะนำ การออกกำลังกาย แล้วทำให้สูงขึ้นหน่อยละกัน ไม่เอาพวก ไปหาหมอ ยืดกระดูกอะไรแบบนี้นะ เป็นแบบ ออกกำลังกายธรรมดาอ่ะ

hackedsugus
28th July 2012, 17:39
อยู่ที่ พันธุกรรมด้วยครับ กินนมเยอะๆ เล่นกีฬาเยอะๆ น่าจะช่วยได้

incrediblez
28th July 2012, 17:41
กินนม Meiji โกลด์ครับ (ไม่ได้โปรโมทนะ แต่มันสูงขึ้นจริงๆ ลองมาแล้ว:cool:)

BaCk To NaTuRe
28th July 2012, 17:42
กินนมเยอะๆ อ้วนแน่ครับ ฮ่าๆ ลองดูโภชนาการดูดีๆ ถึงจะสูตรไร้ไขมันก็เหอะ
คอลลาเจนครับ ช่วยทำให้สูง ส่วนแคลเซียมแค่ ทำให้กระดูกแข็งแรงเท่านั้น ครับ

ส่วน คอลลาเจนจะ สกัดมาจาก กรดอะมิโนครับ ร่างกายสร้างเองได้ แต่ถ้าอยากได้เยอะๆ ก็ กินอาหารที่โปรตีนสูงครับ
พวก งา ถั่วเหลือง หรือ เนื้อบางชนิดครับ แล้วก็เล่นกีฬาที่ทำให้ตัวยืดครับ

ผมทำอย่างงี้ ปีนี้ผมสูงขึ้นมา 7 ซม. หลายๆ คนก็ตกใจเหมือนกันครับ :cool:

diawnaja
28th July 2012, 17:53
ตอน ม.2 ผมก็มีเพื่อนคนนึงสูงกว่าผมมาก แต่พอมา ม.3 ผมสูงทิ้งห่างมันเลย 55

ผมกินเยอะ แล้วก็ออกกำลังกายประเภทกระโดดเยอะๆ สูงลิ่วช่วง ม.2-ม.4 สูงขึ้นปีละ 12 ซม. กว่าเลย ตอนนี้ ม.6 ละ สูงจาก ม.5มาแค่ 1 ซม. - -

BaCk To NaTuRe
28th July 2012, 18:01
ตอน ม.2 ผมก็มีเพื่อนคนนึงสูงกว่าผมมาก แต่พอมา ม.3 ผมสูงทิ้งห่างมันเลย 55

ผมกินเยอะ แล้วก็ออกกำลังกายประเภทกระโดดเยอะๆ สูงลิ่วช่วง ม.2-ม.4 สูงขึ้นปีละ 12 ซม. กว่าเลย ตอนนี้ ม.6 ละ สูงจาก ม.5มาแค่ 1 ซม. - -
บร๊ะเจ้าช่วย 12 ซม. สุดยอดเลยท่าน

nakiann123
28th July 2012, 19:26
กินนมเยอะๆ อ้วนแน่ครับ ฮ่าๆ ลองดูโภชนาการดูดีๆ ถึงจะสูตรไร้ไขมันก็เหอะ
คอลลาเจนครับ ช่วยทำให้สูง ส่วนแคลเซียมแค่ ทำให้กระดูกแข็งแรงเท่านั้น ครับ

ส่วน คอลลาเจนจะ สกัดมาจาก กรดอะมิโนครับ ร่างกายสร้างเองได้ แต่ถ้าอยากได้เยอะๆ ก็ กินอาหารที่โปรตีนสูงครับ
พวก งา ถั่วเหลือง หรือ เนื้อบางชนิดครับ แล้วก็เล่นกีฬาที่ทำให้ตัวยืดครับ

ผมทำอย่างงี้ ปีนี้ผมสูงขึ้นมา 7 ซม. หลายๆ คนก็ตกใจเหมือนกันครับ :cool:

กินนมเยอะแล้ว อ้วน เรื่องจริงครับ ลองมาแล้ว 5555555

hackedsugus
28th July 2012, 19:34
พี่ผมกินนมวันละ 4 กล่อง ทำไมไม่เห็นอ้วนเลย สูง 179

HOLOGRAM
29th July 2012, 07:42
อ่าว สรุป คือยังไงครับเนี่ย!!!!

artzaok
29th July 2012, 07:45
นมจืดพร่องมันเนย พร่อง - - ไม่ใช่พ่อ... นะครับ

keeree
29th July 2012, 08:04
ผมเคยเป้นแบบ เมื่อก่อนผมสูงกว่าเพื่อนผม แต่พอเล่นกีฬาไปนานๆ เพื่อนผมกลับสูงกว่า แล้วครับ :eek:

OhHo
29th July 2012, 08:10
ต้องดูอายุและพันธุกรรมด้วยครับ เพราะผู้ชายกระดูกจะปิดตอน25 หรือบางคนสูบบุหรี่ ใช้สารเสพติดอาจปิดไวกว่านั้น นอนหลับให้ไว ประมาณ4ทุ่ม แต่ไม่เกินเที่ยงคืน เพราะช่วงนั้นร่างกายจะหลั่งสาร โกลฮอร์โมน สารนี้จะช่วยให้ร่างกายเจริญเติบโต ก็คือทำให้สูงนั่นเอง แล้วกินอาหารให้ครบ5หมู่ เน้นโปรตีน แคลเซียม กินนมที่มีวิตามินเคอ่ะช่วยได้ กินให้ได้4แก้วต่อวัน ออกกำลังกายด้วยนะ เน้นพวกกระโดดอ่ะ ที่ใช้ต้นขาอ่ะ เล่นฟิตเนสไหม เล่นท่าSquat อ่ะ ช่วยให้สูงได้ เพราะถ้าเล่นท่านี้มันจะใช้ต้นขา แล้วมันจะช่วยหลั่งสารโกลฮอร์โมน http://www.theryo.com/2007/10/squat_eoaiaeeeoaoeoaaeoaaeieo/

eyazawa2456
29th July 2012, 08:20
คือต้องดื่มนมครับ ผมชอบดื่มก่อนอาหาร1แก้วตลอดอะ ผมอายุ16 สูง190กว่าๆแล้วจ้า จริงๆไม่โกหก

redfoottttt
29th July 2012, 10:08
กินนม ไม่ช่วยเรื่องความสูงครับ นม มีแคลเซียมเยอะทำให้กระดูกแข็งแรงนะจ๊ะ

ออก กำลังกาย ไม่ได้ทำให้ตัวเตีย ครับ กลับกัน ออกกำลังกายบางชนิดกลับทำให้ตัวยืด ซะอีก (ยืด ไม่ใช่ สูง)

ปัจจัยสำคัญที่กำหนดความสูงของแต่ละคนคือ พันธุกรรม ภาวะโภชนาการสิ่งแวดล้อม และความเจ็บป่วยในคนๆ นั้น

MarrySunny..~*
29th July 2012, 16:33
นอนเยอะๆครับ แล้ว อย่าลืมทำตัวขี้เกียจด้วยนะครับ

cableneo
29th July 2012, 16:43
มนุษย์แบ่งออกเป็น 2 ประเภท
ยีนด้อย กับ ยีนเด่น ถ้าพ่อ แม่ใครเตี้ย แล้วลูกสูงอิบ แสดงว่า ได้ยีนด้อยมา พันธุกรรมก็เกี่ยวนะ การกินก็เกี่ยว
มันเกี่ยวหมดละแล้วแต่ร่างกายจะรับ

ปล. เด็กๆที่อายุประมาณ 12-16 ปี ควรนอนก่อน 2 ทุ่ม จะเป็นอันดี

นอนเยอะๆครับ แล้ว อย่าลืมทำตัวขี้เกียจด้วยนะครับ

ผมคิดว่าอันนี้มันจะยาวแค่หลังอะสิ

ChaninKung
29th July 2012, 16:44

สันหลังยาวแล้วจะสูงใช้มั้ยครับ:o

SyClos
11th August 2012, 23:39
ใครจะสู้ผมได้ ณ ช่วงน้ำท่วมผมอยู่ตจว.เอาเปนว่าไม่มีเนต อาหารก้อ : มาม่า และ ไข่เจียว + นม เนื่องจากไม่มีเนต ก้อนอน2ทุ่ม(ก้อ****ไม่มีไรทำ) เท่านั้นแหละน้ำท่วมประมาณ2เดือน สูงขึ้นมา10เซนเลย วัดแล้วถึงกับสตัน

BL!TZ
12th August 2012, 00:26
แดกนมเยอะ ๆๆ + ชักเว่าบ่อย ๆๆ เดียวก็สูงครับ :cool::cool::cool: