PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง แบทแมน The Dark Knight Rises คนที่ยังไม่ได้ดูอย่าเข้าเพราะ สปอย

satsawat7925
28th July 2012, 17:40
อยากรู้ว่า John Bake นี่มันคือโรบินใช่ไหม แล้วเฮียบรู๊ซไม่ตายใช่ป่ะครับ สรุปแล้วภาคนี่ เกินคาดมากๆ สงสัยต้องไปดูรอบ 2 ซะแล้ว

iydouhot
28th July 2012, 18:00
ก็ในหนังตอนท้ายๆตำรวจผู้หญิงบอก John Bake ว่าทำไมไม่ใช่ชื่อจริง ชื่อ robin หนังอาจจะบอกว่าเค้าคือโรบินจริงๆก็เป็นได้คับ
ส่วนพระเอก batman ผมว่าไม่ตายแน่นอนคับ เพราะในหนังก็บอกว่า bat wing แก้ไขระบบใหม่ทำให้ดีดตัวออกได้ ก่อนที่จะขับเอาระเบิดไปทิ้ง(บอกหลังจากทิ้งระเบิดแล้ว)
และยังมานั่งกินข้าวกับ cat woman ตอนท้ายด้วย

aspirineth
28th July 2012, 18:05
Batman ไม่ตายครับ ตอนสุดท้ายมานั่งกินข้าวกับ CatWoman อยู่

satsawat7925
28th July 2012, 19:11
อ๋อ มิน่าล่ะเพราะแกเข้าไปในถ้้าค้างคาวที่บ้านของเวนย์ แต่สงสารเวนย์มากตอนหลังหัก หดหู่มากๆ

asalost
28th July 2012, 19:38
ก็ในหนังตอนท้ายๆตำรวจผู้หญิงบอก John Bake ว่าทำไมไม่ใช่ชื่อจริง ชื่อ robin หนังอาจจะบอกว่าเค้าคือโรบินจริงๆก็เป็นได้คับ
ส่วนพระเอก batman ผมว่าไม่ตายแน่นอนคับ เพราะในหนังก็บอกว่า bat wing แก้ไขระบบใหม่ทำให้ดีดตัวออกได้ ก่อนที่จะขับเอาระเบิดไปทิ้ง(บอกหลังจากทิ้งระเบิดแล้ว)
และยังมานั่งกินข้าวกับ cat woman ตอนท้ายด้วย
the bat ไม่ใช่หรอครับ ไอยานเครื่องบินของมันอ่ะครับ 555
คือตอนแรกยานมันไม่ได้ติดตั้งระบบนักบินอัตโนมัตย์อ่ะครับ แล้วพอแบทเค้าเอาระเบิดไปทิ้งคนก็นึกว่าพี่แกบึ้มไปกับยาน แต่ที่จริงไม่ใช่ เพราะพี่แบทแกได้ติดตั้งระบบนักบินอัตโนมัตไว้ก่อนเอาระเบิดไปทิ้งแล้ว เลยรอดออกมาได้ เย่ๆๆๆ ตอนจบดูซึ้งกินใจมาก ที่อัลเฟรด แกหันมาเจอบรูชเวน แล้วทำหน้ายิ้มแบบปลื้มๆ ทำให้ผมรู้สึกปลื้มกับเรื่องนี้มาก

keroro07
28th July 2012, 19:45
อ๋อ เก็ทซืมละ ผมดูเเล้วยังงงอยู่เลย

fewuio
28th July 2012, 21:00
เขาต้องการสื่อว่าถ้าไม่มีbatmanแล้วrobinก็ต้องมาเป็นbatman john blakeมีชื่อต้นว่าrobinหมายความว่าเขาก็คือbatmanคนต่อไป

แถมครับต้นกำเนิดjohn blakeฉบับcomic
ภาพขาวดำ

http://gotchamovies.com/ul/photos/movie/the-dark-knight-rises/33707d62593e297c09c2da8a64b219cc-sc.jpg

ภาพสี

http://gotchamovies.com/ul/photos/movie/the-dark-knight-rises/6417b34453079c0cefed1557be6dde34-sc.jpg

thanawat-numjarun
28th July 2012, 23:15
เขาต้องการสื่อว่าถ้าไม่มีbatmanแล้วrobinก็ต้องมาเป็นbatman john blakeมีชื่อต้นว่าrobinหมายความว่าเขาก็คือbatmanคนต่อไป

แถมครับต้นกำเนิดjohn blakeฉบับcomic
ภาพขาวดำ

http://gotchamovies.com/ul/photos/movie/the-dark-knight-rises/33707d62593e297c09c2da8a64b219cc-sc.jpg

ภาพสี

http://gotchamovies.com/ul/photos/movie/the-dark-knight-rises/6417b34453079c0cefed1557be6dde34-sc.jpg

มันไม่มีภาคต่อไปแล้ว โนแลนด์แค่ทำเอาใจแฟนๆการ์ตูน เพราะโรบิ้นขาดไม่ได้ในหนังแบทแมน แต่แกไม่อยากใส่มาในฉบับแก วิธีในหนังเลยลงตัวที่สุด จะให้มีภาคต่อไปคือรีบู๊ตใหม่ เพราะDCมีแผนทำJustice อยูู่ โดยเอา Supermanที่จะเข้าปีหน้าเป็นตัวเริ่ม แน่นอนแหละ แฟนๆการ์ตูนและแฟนหนังคงไม่ปลื้มหรอกนะที่บรู๊ซ เวย์นไม่ได้มาแต่กลับเป็นจอห์น เบลคที่มาโผล่ในJustice แทน...

fewuio
29th July 2012, 16:07
มันไม่มีภาคต่อไปแล้ว โนแลนด์แค่ทำเอาใจแฟนๆการ์ตูน เพราะโรบิ้นขาดไม่ได้ในหนังแบทแมน แต่แกไม่อยากใส่มาในฉบับแก วิธีในหนังเลยลงตัวที่สุด จะให้มีภาคต่อไปคือรีบู๊ตใหม่ เพราะDCมีแผนทำJustice อยูู่ โดยเอา Supermanที่จะเข้าปีหน้าเป็นตัวเริ่ม แน่นอนแหละ แฟนๆการ์ตูนและแฟนหนังคงไม่ปลื้มหรอกนะที่บรู๊ซ เวย์นไม่ได้มาแต่กลับเป็นจอห์น เบลคที่มาโผล่ในJustice แทน...

ผมต้องการสื่อเกี่ยวกับชื่อrobinครับ ไม่ได้สื่อถึงหนังภาคต่อไป

semakutay
29th July 2012, 22:24
มันไม่แน่หรอก โนแลน ตั้งใจเปิดทางมากๆให้กับผู้กำกับที่จะมาสานต่อ
แต่แกจะไม่กำกับต่อแล้ว
ที่สำคัญ เซลีน่า อาจจะมีภาคแยกออกมาเป็น catwoman (แอน ตกลงรับบทแล้วถ้าได้ทีมงานที่เหมาะสม)
ส่วน Justice นี้ยากถ้าจะสร้างมานี้ต้องวางแบบมารเวลนี้รอกันอย่างน้อย 6 ปีเป็นอย่างน้อย(มากกว่าแน่เพราะโครงการอื่นๆยังเงียบกริบ)
ยิ่งถ้าซุปเปอร์แมนออกมา เป้ก นี้ วอร์เนอร์ไม่ลุยต่อแน่

แต่ถ้าวอรเนอร์ออกมาสวนกระแสมารเวลโดยการออกหนัง Justice L. มาก่อนแล้วค่อยแยกย่อยก็ต้องเสี่ยงหรือเกร็งกันจนฉี่เหนียวกันเลยแหละ
(อันนี้มีแผนมานานแต่ ล้ม แล้วก็หายไปกับสายลม)

อันนี้ผมจึงคิดว่าวอรเนอร์น่าจะหันกลับมามอง แบทแมน เพราะโนแลนปูพื้นมากไว้ดีมากกกก
อีกทั้งยังสร้างแฟนคลับหน้าใหม่และยังคงประครองแฟนเก่าไว้ด้วย
เพราะฉนั้นการต่อยอดจากเฟรนไชน์ The darkknight น่าจะดูมั่นคงและแน่นอนมากกว่า(ความคิดผมนะ)
(และที่สำคัญผู้กำกับนี้ต้องมีดีกรีพอตัวนะ อาจต้องสูสีหรือดีกว่าโนแลนนะ เพราะเฟรนไชน์เรื่องนี้เน้นคุณภาพ)
เดาสุ้มล้วนแต่ผมว่าน่าจะออกแนวนี้นะ
ส่วนเรื่อง Justice L. นั้นตัวตัดสินก็คือพี่ซุปคนเดียวเลย
ถ้ารายรับทั่วอเมริกาต่ำกว่า 250 ล้านนะผมว่าวอรเนอร์ไม่กล้าลุยหรอก ดูได้จาก green lantern อันนี้วอรเนอร์กระอักไปแล้วหนึ่งรอบ

ส่วนเรื่อง โรบิน(หรือไม่ก็ไนท์วิงล่ะเอ้า!!!) และ Catwoman นี้ผม่ามีลุ้นมากกว่า Justice L. 2ช่วงตัว

asalost
29th July 2012, 22:31
กรีนแลนเทินดูแล้วน่าผิดจริงๆครับ ไม่แปลกหรอกที่ผลออกมาเป็นแบบนี้ น่าเสียดายเหมือนกัน แต่ตอนนี้ผมเชียซุปเปอร์แมนสุดตัว เพราะเฮียโนแลนแกก็มีส่วนในหนังด้วย น่าจะ ทำออกมาดีกว่าภาคก่อนๆ:cool:

SemIFaIL
29th July 2012, 23:03
the bat ไม่ใช่หรอครับ ไอยานเครื่องบินของมันอ่ะครับ 555
คือตอนแรกยานมันไม่ได้ติดตั้งระบบนักบินอัตโนมัตย์อ่ะครับ แล้วพอแบทเค้าเอาระเบิดไปทิ้งคนก็นึกว่าพี่แกบึ้มไปกับยาน แต่ที่จริงไม่ใช่ เพราะพี่แบทแกได้ติดตั้งระบบนักบินอัตโนมัตไว้ก่อนเอาระเบิดไปทิ้งแล้ว เลยรอดออกมาได้ เย่ๆๆๆ ตอนจบดูซึ้งกินใจมาก ที่อัลเฟรด แกหันมาเจอบรูชเวน แล้วทำหน้ายิ้มแบบปลื้มๆ ทำให้ผมรู้สึกปลื้มกับเรื่องนี้มาก

คุณพลาดแล้วไปหน่อยหนึ่ง The bat ไม่ได้ถูกอัพเกรดให้ใช้ Auto Pliot ได้เท่านั้นเอง เพราะฟ็อกบอกกับบรูซในตอนแรกว่า ' มันต้องใช้ใจ ใจคุณไงละคุณเวย์น ' แล้วฟ็อกบอกว่า ' ถ้ามันมี Auto Pliot มันจะมีคุณไปทำไม ' แล้วตอนสุดท้ายที่ฟ็อกไปที่โรงเก็บก็ได้พูดกับพนักงานวิศกรให้ช่วยลง soft ware Auto Pliot ให้กับ The Bat หน่อยแต่ก็ถูก วิศกรตอบกลับมาว่า ' Auto Pliot ระบบมันเก่าไปแล้ว ' ฟ็อกก็บอกว่า ' งั้นช่วยเช็ค soft ware ให้หน่อย ' วิศกรเช็คเสร็จ ' เดี๋ยวนะ Auto Pliot มันถูกอัพเกรดครั้งล่าสุดเมื่อ 6 เดือนก่อน ' (ไม่รู้ถูกหรือป่าวนะที่อธิบายไป มันสับสนนิดหน่อย อาจจะไม่เหมือนตามหนังเท่าไร )

miyabijune
30th July 2012, 12:37
หนังเขาปูเรื่องไว้ครับว่าจะมีภาคต่อก็ได้ หรือจะกำเนิด โรบิน ก็ได้ แต่ที่แว่วๆมาเห็นว่าจะทำเรื่อง Cat woman ไม่รู้จริงเท้จแค่ไหนติดตามต่อไป แต่ที่แน่ๆ เบลไม่เล่น แบทแมนแล้ว :(

helos
30th July 2012, 13:15
หนังเขาปูเรื่องไว้ครับว่าจะมีภาคต่อก็ได้ หรือจะกำเนิด โรบิน ก็ได้ แต่ที่แว่วๆมาเห็นว่าจะทำเรื่อง Cat woman ไม่รู้จริงเท้จแค่ไหนติดตามต่อไป แต่ที่แน่ๆ เบลไม่เล่น แบทแมนแล้ว :(
เบลเคยบอกว่าถ้าโนแลนต้องการให้เค้ามาอีกเค้าก็จะมาครับ
แต่เค้าคงรู้ว่าโนแลนคงไม่ทำต่อแล้วแหละ เพราะถ้าโนแลนจะต่อเค้าก็ต่อด้วยครับ

บอกตามตรงตอนนี้ใครๆก็อยากร่วมงานกับโนแลนทั้งนั้นเลยครับ
ขนาดทอมฮาดี้ที่รับบทเบนยังบอกเลยว่าต่อให้ต้องเอาถุงคลุมหัวทั้งเรื่องก็ยังเล่น