PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับเหตุการณ์นี้ โจรใต้ยิงถล่มทหาร

John Marston
28th July 2012, 18:31
http://youtu.be/F21SbzlAv-c
ไอ้พวกสัตว์นรกมาเกิด
เครดิตจาก youtube

PEEIII
28th July 2012, 18:51
คิดอยากจะลงไป"ยิงพวกมัน!!"

คิดยากจะให้"พวกมันตาย!!"

สาธุขอให้ผมได้จับแล้วได้ใบแดง

แล้ว"ลงไปทำหน้าที่"แทนเหล่ามหารกล้าทั้งหลายที่พวกเค้าทำกัน

ถ้ามีโอกาสละก็ผมจะทำแน่!!

(ทางบ้านผมไม่สนับสนุนเลยต้องใช้วิธีนี้)

ไป สมัคร ไม่ดี กว่า หรอ ครับ :sweat

พ่อและแม่ผมไม่อยากให้ไปครับ ผมเลยอยากจับใบให้โชคชะตาตัดสินไปเลยครับ

"ด้วยเกียรติของลูกผู้ชาย"

คิดในแง่กลับกันหน่อยครับ ผมว่ามันเริ่มตั้งแต่คนที่ปลูกฝังแล้วละ แบบ แนวๆเดียวกับองคุลีมารอะ

พวกนี้มันโดนล้างสมองกันไปหมดแล้วละครับ

ต่อให้เป็นเด็กก็ถูกปลูกฝังแบบผิดๆมาแหละครับ

ไม่งั้นคงไม่คลั่งลัทธิแบ่งแยกมากขนาดนี้หรอกครับ

miklve
28th July 2012, 18:55
คิดอยากจะลงไป"ยิงพวกมัน!!"

คิดยากจะให้"พวกมันตาย!!"

คิดอยากจะ"ลงไปทำหน้า"ที่แทนเหล่ามหารกล้าทั้งหลายที่พวกเค้าทำกัน

ถ้ามีโอกาสละก็ผมจะทำแน่!! สาธุขอให้ผมได้จับแล้วได้ใบแดง

(ทางบ้านผมไม่สนับสนุนเลยต้องใช้วิธีนี้)

ไป สมัคร ไม่ดี กว่า หรอ ครับ :sweat

ToshirO
28th July 2012, 18:59
คิดในแง่กลับกันหน่อยครับ ผมว่ามันเริ่มตั้งแต่คนที่ปลูกฝังแล้วละ แบบ แนวๆเดียวกับองคุลีมารอะ

bunlove123
ว่าแล้วได้ยินเสียงไร นึกว่าเด็กจุดประทัด

LoVEGothic
เศร้าใจวะ TwT

Hikanbana
28th July 2012, 20:06
กูว่าอย่าขับมอไซเลย มันไม่มีที่กำบัง

maxkungg704
28th July 2012, 21:07
ดูแล้วหดหู่ครับ สงสารทหารกล้าที่ต้องตายทั้งที่ยังไม่ได้จับปืนขึ้นมาป้องกันตัวเลย

ไอ้พวกนี้มันทำยังไงถึงจะหมดไปจากประเทศว่ะ หนักประเทศ วันๆเอาแต่ไล่ยิงทหาร ตำรวจ ครู พระ ชาวบ้านทั้งไทยพุทธและไทยมุสลิม

ยิงไปเพื่อไรว่ะคับ แน่จริงก็เปิดสงครามแบบเต็มรูปแบบไปเลยดิ ดีจะได้ถล่มแบบสะดวกหน่อย รบแบบจองโจรเห็นใช้กันได้ผลแต่ก็เหมือนตุ๊ดล่ะว่ะ แน่จริงซึ่งๆหน้าดิ

แบบที่เคยรบกับเขมรอ่ะ นั่นเค้ารบกันแบบลูกผู้ชาย ไม่ใส่วิสัยตุ๊ดๆ

ปล.ขอให้ค้นหาพวกที่อยู่ในคลิปให้เจอเร็ว แล้วไม่ต้องจับมาน่ะ ยิงถิ้งแล้วถ่ายคลิปส่งให้ครอบครัว****ดูด้วย ลูกเด็กเล็กแดงจะได้ไม่มาเป็นเยี่ยงอย่าง

ปล.2 ขอโทษอย่างแรงที่ใช้อารมณ์ และวาจาไม่สุภาพ แต่มันเหลืออดแล้วจริง

shisaku
29th July 2012, 00:42
(แว่วมาว่า)งบประมาณที่จัดซื้ออาวุธต่างๆ ถูกตัดไปจำนวนมาก แต่กลับเบิกมาเต็มจำนวน ทำให้ได้ของที่ไม่มีคุณภาพ เสื้อเกราะกันกระสุน ก็ใช้ของเก่า ไม่รู้ว่าสามารถกันกระสุนปืนได้จริงหรือไม่ แล้วยังมีข่าวว่า GT200 เจ้าปัญหาก็ยังใช้กันอยู่จนทุกวันนี้ เรื่องแบบนี้น่าเห็นใจทหารในแถบนั้นมาก

ผมมีเรื่องจะเล่า เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงแน่นอน เพราะเกิดกับเพื่อนผมเอง ที่ไปเป็นทหารเกณ วันดีคืนดี ถูกส่งไปภาคใต้ ตอนไปก็ดีนะ แต่ขากลับที่สิ ต้องห่อผ้ามา(คิดเอาละกันนะ)
เรื่องที่จะเล่าคือ ขณะทีกำลังยืนเฝ้ายามอยู่นั้น(ไม่ทราบว่าที่ใด เขาไม่ได้บอก แต่อยู่ในเขตเฝ้าระวัง) อยู่ๆ ก็มีชาวบ้านขี่มอเตอไซมา เป็นคนธรรมดาๆ หน้าตาเหมือนคุณลุงใจดีๆคนหนึ่ง ไม่มีพิษมีภัยอะไรเลย แกก็เข้ามาถามว่า หิวไหม ต้องการอะไรก็บอกนะ ลุกจะช่วย แล้วจากนั้นแกก็บอกว่า เดี่ยวจะเอาต้มมาม่า มาให้กิน เพื่อนๆผมก็ดีใจสิครับ อยู่เฝ้ายามดึกๆ หิวก็หิว จากนั้นลุงแกก็ขี่รถไป

และแล้ว ไม่ถึงนาทีต่อมา

เสียงกระสุนดังมาจากไหนไม่ทราบ ทั่วทิศ รอบทาง ทุกคนงงกันหมดครับ เพื่อนผมหันไปอีกที ทหารที่อยู่ด้วยกัน ตายค่าที่ครับ ถูกยิงกลางหัว คือเสื้อเกราะกันกระสุนเค้าก็ใส่กันนะ แต่ว่า ใครจะไปยิงตัวละ เค้าเล็งหัวครับ ตายค่าที ไป 1 ศพ และแล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น ลุงคนเมื่่อกี้ เดินมา แลเวกราดยิงเลย ทหารที่เฝ้าอีกคนตรงนั้น ถูกยิงไล่ไปตั้งแต่ขา จนถึงหัวเลยครับ ไม่รอดแน่นอน ส่วนเพื่อนผม ตอนนั้น ไม่รู้มันทำไง มันวิ่งอย่างเดียวเลย วิ่งเข้าป่าแบบไม่คิดชีวิต แล้วมันก็หนีกลับมาบ้านเลย ไม่รายงานตัว ไม่บอกใครทั้งนั้น ขณะนี้ก็ถือว่าเข้าข่ายหนีทหารครับ แต่มันบอกกับพวกผมว่า ให้ตายยังไงมันก็ไม่กลับไปตรงนั้นเด็ดขาด มันสยองมาก เวลาที่เห็นคนตายต่อหน้าต่อตา

เรื่องที่เกิดนี้ เป็นเรื่องจริงนะ พูดกันจริงๆ

BoonTew
29th July 2012, 00:51
ผมว่าพวกนี้มันไม่ได้ขี้ขลาดหรือว่าโง่เลย มันรู้ว่าสู้ด้วยกำลังคน+อาวุธไม่ได้ มันเลยใช้แบบกองโจร แบบนี้ส่งกำลังไปเท่าไหร่ก็ไม่ได้ผล มันแฝงตัวปะปนกับชาวบ้านธรรมดาทหารเลยไม่สามารถชี้เป้าจัดการได้ เป็นเป้าให้มันเลือกเก็บง่ายๆเลย

แผนนี้เวียดนามใช้จนรบชนะอเมริกามาแล้ว ต้องสืบหาตัวผู้นำแล้วกุดหัวอย่างเดียวเท่านั้น เหมือนที่อเมริกาตามล่าซัดดัม กัดดาฟี บินลาเดนนั่นแหละ

29th July 2012, 01:27
ผมว่าพวกนี้มันไม่ได้ขี้ขลาดหรือว่าโง่เลย มันรู้ว่าสู้ด้วยกำลังคน+อาวุธไม่ได้ มันเลยใช้แบบกองโจร แบบนี้ส่งกำลังไปเท่าไหร่ก็ไม่ได้ผล มันแฝงตัวปะปนกับชาวบ้านธรรมดาทหารเลยไม่สามารถชี้เป้าจัดการได้ เป็นเป้าให้มันเลือกเก็บง่ายๆเลย

แผนนี้เวียดนามใช้จนรบชนะอเมริกามาแล้ว ต้องสืบหาตัวผู้นำแล้วกุดหัวอย่างเดียวเท่านั้น เหมือนที่อเมริกาตามล่าซัดดัม กัดดาฟี บินลาเดนนั่นแหละจริงด้วยครับ

shisaku
29th July 2012, 10:20
อยากบอกว่าที่จิงทหารเราก็ฆ่าไปเยอะเหมือนกันนะครับ เพียงแต่ไม่เป็นข่าว ฆ่าแบบว่าเยอะมาก บางทีฆ่าแบบโหดด้วยก็มี แต่ว่าเค้าไม่เอามาทำข่าว เรื่องนี้ผมก็ทราบมาเหมือนกัน

29th July 2012, 13:37
ดูแล้วหดหู่ครับ สงสารทหารกล้าที่ต้องตายทั้งที่ยังไม่ได้จับปืนขึ้นมาป้องกันตัวเลย

ไอ้พวกนี้มันทำยังไงถึงจะหมดไปจากประเทศว่ะ หนักประเทศ วันๆเอาแต่ไล่ยิงทหาร ตำรวจ ครู พระ ชาวบ้านทั้งไทยพุทธและไทยมุสลิม

ยิงไปเพื่อไรว่ะคับ แน่จริงก็เปิดสงครามแบบเต็มรูปแบบไปเลยดิ ดีจะได้ถล่มแบบสะดวกหน่อย รบแบบจองโจรเห็นใช้กันได้ผลแต่ก็เหมือนตุ๊ดล่ะว่ะ แน่จริงซึ่งๆหน้าดิ

แบบที่เคยรบกับเขมรอ่ะ นั่นเค้ารบกันแบบลูกผู้ชาย ไม่ใส่วิสัยตุ๊ดๆ

ปล.ขอให้ค้นหาพวกที่อยู่ในคลิปให้เจอเร็ว แล้วไม่ต้องจับมาน่ะ ยิงถิ้งแล้วถ่ายคลิปส่งให้ครอบครัว****ดูด้วย ลูกเด็กเล็กแดงจะได้ไม่มาเป็นเยี่ยงอย่าง

ปล.2 ขอโทษอย่างแรงที่ใช้อารมณ์ และวาจาไม่สุภาพ แต่มันเหลืออดแล้วจริงไม่ว่ากัน เห็นด้วยครับ

29th July 2012, 16:13
อยากบอกว่าที่จิงทหารเราก็ฆ่าไปเยอะเหมือนกันนะครับ เพียงแต่ไม่เป็นข่าว ฆ่าแบบว่าเยอะมาก บางทีฆ่าแบบโหดด้วยก็มี แต่ว่าเค้าไม่เอามาทำข่าว เรื่องนี้ผมก็ทราบมาเหมือนกันทหารทำตามหน้าที่ครับ ถ้าพวกมันไม่ก่อความวุ่นวายแล้วทหารเขาจะทำทำไม พวกมันโดนนะสมควรแล้ว ผมว่าต้องเป็นพวกนักการเมืองแน่ๆที่สนับสนุนพวกมันว่ามั๊ย และรวยด้วยในประเทศไทยมีคนเดียว คิดเอาเอง:rtfm