PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dark Night Rise ผิดหวังมาก!!!!(spoil)

Darkgamer
28th July 2012, 19:09
ผิดหวังอย่างเป็นที่สุด!!!!
1.ตัวร้าย(เบน)เก่งเกินไปแถม หมาหมู่ นิสัยพวก สวะ ชัดๆ
2.พระเอกอ่อนเกินไป ชุดของแบทแมนกากควรเป็นแบบว่า กันกระสุน/มีดแทงไม่เข้า
3.ไอคนทีปีนออกจากคุกได้นึกว่า เบน ปรากฏว่าเป็นไอ CEO.บริษัทของพระเอกแถมบทของมันมีนิดเดียว
เต็ม 10 ผมให้ 5 พอละ
spiderman สนุกกว่าอีก :nea

satsawat7925
28th July 2012, 19:23
1.ตัวร้าย(เบน)เก่งเกินไปแถม หมาหมู่ นิสัยพวก สวะ ชัดๆ
2.พระเอกอ่อนเกินไป ชุดของแบทแมนกากควรเป็นแบบว่า กันกระสุน/มีดแทงไม่เข้า
3.ไอคนทีปีนออกจากคุกได้นึกว่า เบน ปรากฏว่าเป็นไอ CEO.บริษัทของพระเอกแถมบทของมันมีนิดเดียว

1. เบน มันเก่งเพราะมันใช้ยาครับหน้ากากมันเอาไว้อัดแก๊สถ้ามันไม่ได้รับแก๊สมันจะตาย และที่มันฉลาดเพราะเขากำหนดให้เหมือนในหนังสือการ์ตูน มันคงไม่โง่ๆเหมือน Batman & Robin นะ อันนั้นโง่เกิน
2.ที่แบทแมนอ่อนเพราะเขาไม่ได้ปรากฏตัวมา 8 ปี เหมือนคุณเล่นบาสเก่งมากๆแล้วไม่ได้เล่นมา 8 ปีคุณยังจะฟิตเหมือนเดิมไหม?
3.ทาเลีย อัล กุล เป็นลูกสาวของ ราซ แน่นอนเธอไม่ชอบพ่อมากนักแต่เธอต้องการทำภารกิจของพ่อให้สำเร็จ เป็นแผนของเธอมาตั้งแต่แรกแล้ว ลองคิดดู เวนย์ เอ็นเตอร์ไพรซ์ เป็นบริษัทยักษ์ใหญ่ในเรื่องและ อาวุธยุปโธปกรณ์เพียบ ได้บริษัทมานี่ก่อการร้ายได้สบายเลยไงครับ

Rex
28th July 2012, 19:29
ก็ต้องผิดหวังสิครับ คุณดูผิดเรื่องหนิ ผมดูเรื่อง Dark Knight Rises ไม่ใช่เรื่อง Dark Night Rise นิครับ ฮ่าๆ

PS. แปลว่ารสนิยมคุณแย่ไปหน่อยนะ

Darkgamer
28th July 2012, 19:31
ก็ต้องผิดหวังสิครับ คุณดูผิดเรื่องหนิ ผมดูเรื่อง Dark Knight Rises ไม่ใช่เรื่อง Dark Night Rise นิครับ ฮ่าๆ

PS. แปลว่ารสนิยมคุณแย่ไปหน่อยนะ
555+ ขอโทษครับ อิอิ

asalost
28th July 2012, 19:33
ส่วนตัวผมว่าสนุกครับเนื้อเรื่องสมเหตุสมผล

Deadman23
28th July 2012, 19:37
แสดงว่าคุณไม่ชอบแนวนี้เลยดูไม่สนุก...หรือไม่ก็คุณเป็นแฟนบอย marvel = =

Darkgamer
28th July 2012, 19:41
แสดงว่าคุณไม่ชอบแนวนี้เลยดูไม่สนุก...หรือไม่ก็คุณเป็นแฟนบอย marvel = =
ก็ไม่ถึงกับเชียร์ค่าย marvel นะแต่ว่าภาคนี้พระเอกมันอ่อนเกินอ่ะตอนในท่อนํ้าโดนอัดลูกเดียวเลย

28th July 2012, 19:41
ผมว่าสนุกนะภาคนี้ สมเหตุผลดี ตกใจแว้บๆตอนที่ พี่ราซ มา ผมนั่งในโรงถึงกับเอามือกุมปากเลย มันยังไม่ตายอีกเรอะที่ไหนได้ผีนี่เอง 555

eatrabyo
28th July 2012, 19:44
ก็ไม่ถึงกับเชียร์ค่าย marvel นะแต่ว่าภาคนี้พระเอกมันอ่อนเกินอ่ะตอนในท่อนํ้าโดนอัดลูกเดียวเลย
ในท่อน้ำพระเอกขายังไม่ค่อยดีเลย ยังใช้อุปกรณ์ช่วยอยู่นี่ครับ

duchyzaza
28th July 2012, 19:52
หนังเขาออกจะสนุก สงสัย จขกท.ชอบดูเเอคชั่นระห่ำ สไกไฟ = =

Rise คะเเนน เต็ม 10 ผมยังให้ เกิน 12 ยังได้เลย

_Lucifer-
28th July 2012, 20:29
ผมว่า จขกท เหามาะกับหนังพวก tranformer มากว่าดูแล้วไม่ต้องคิดมาก

7Resurrect111on
28th July 2012, 20:36
เจอคนคิดเหมือนผมซะที :o
แต่ผมก็ไม่ได้คิดว่ามันแย่อะไรขนาดนั้นนะ จขกท ผมให้ 7/10 เลย
ผมว่าฉากสู้น้อยไปหน่อย แต่เนื้อเรื่องดีครับผมชอบๆ

สงสัยเป็นเพราะว่าผมดู FASTFIVE ในโรงมาก นับตั้งแต่นั้น หนังเรื่องอื่นก็โดนลงความมันไปเยอะเลยครับ
FASTFIVE นี่มันจริง

28th July 2012, 20:42
ในท่อน้ำพระเอกขายังไม่ค่อยดีเลย ยังใช้อุปกรณ์ช่วยอยู่นี่ครับ ใช่ครับเวนย์ ไม่ไดเใส่ชุด แบทแมนมา 8 ปี อยู่จะออกไปล่าโจร จะให้ฟิตปั๋งเหมือนเดิมคงไม่ไหว

MarrySunny..~*
28th July 2012, 20:42
สมัย ก่อนผมดู หนังของ คริสโตเฟอร์ไม่รู้เข้าใจซักเรื่อง ... ขนาดว่า ดู แบทแมน The Dark Knight วันเดียวล่อไป3 รอบ ก็ยังงงอยู่
ปัจจุบัน ผมไล่ดู Batman ของทุกผู้กำกับ ผมว่า Batman ของโนแลนด์อ่ะ สุดยอดที่สุดละ วางแผนการดีมาก
...ตามีวามคิดเห็นส่วนตัวน่ะ
-Begins ภาคเปิดเรื่องแสดงถึงที่มา 8/10
-The dark knight มันกดดัน โรคจิต เร้าใจดี ก่อนจบก็ตกลงมาจากตึก แต่ก็ยังฝืนรับความผิดของชาวเมืองได้ สุดยอดไปเลย 9/10
-The dark knight rise จบได้อย่างสมบูรณ์ จนบางทียังคิดเลยว่า นี่มัน Onepiece ตอน อยู่เมืองอลาบัสต้า นี่หว่า 9/10

Bastardz
28th July 2012, 20:44
ผมว่า จขกท. น่าจะไปดูพวก Transformers , Battle Royal , Shoot them up's อะไรพวกนี้นะครับ

เอาละตอบ จขกท.

1.เบน ขึ้นชื่อว่าเป็นตัวร้ายที่เก่งที่สุดตั้งแต่แบทแมนเจอมา เพราะพละกำลังเยอะที่สุด และฉลาดมาก

2.บรูซ ลาวงการมาหลายปีแล้วนะครับอีกอย่างขาไม่ดีด้วย ถึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมก็ไม่เต็ม 100 แล้วอีกอย่างไม่เคยมีใครบอกว่าชุดแบทแมนกันกระสุนกันมีดได้นะครับ ไม่ใช่ซุปเปอร์แมนอ่ะครับ

3.อันนั้นมันผิดหวังตรงไหนอ่ะครับ เค้าต้องการจะหักมุม พอเค้าหักมุมคุณกลับมาผิดหวัง.....งงเหมือนกัน

helos
28th July 2012, 22:01
ถ้าเต็ม 10 ได้ 5 ผมว่า

โลกนี้คงไม่มีหนังเรื่องไหนไม่ว่าจะในอดีตหรืออนาคตต่อจากนี้ได้คะแนนเกิน 5 แล้วล่ะ

หรือต่อให้มีผมว่าก็คงเป็นหนังที่ rotten tomato ให้ไม่เกิน 40 % ซึ่งคงเหมาะกับจขกทเค้าแล้วล่ะ
พวกดูหนังเอามันส์รอบเดียวจบก็เงี้ยแหละ

สำหรับผม อมเซซิ่งสไปเดอร์แมน 7/10
ดิ อเวนเจอร์ 8
The Dark knight Rises 9.5/10

cableneo
28th July 2012, 22:08
ขึ้นชื่อว่าตัวร้าย คุณเอาอะไรคิดวะ ตัวร้ายต้องเล่นขาวสะอาดหรอ (มันหมาหมู่ตรงไหน ไม่เห้นมันลุมพี่แบทเลย มีแต่พี่แบทไปหามันเองและเจอลูกน้อง แถมพี่แบทอุปกรณ์ครบมือ เสื้อกันกระแทก ข้อมือใบมีด)

ชุดแบทแมนมันเป้นชุดของทหาร ที่เก้บเข้ากุไป ภาค 2 - 3 เป็นชุดที่ทำให้คล่องตัวมากขึ้น แต่ก็กันกระสุนได้สำหรับกระสุน 9mm หัวกุด ถ้าดูตอนที่แบทแมนไล่ตาม พวกเบน 4 คน จะเห็นว่าตำรวจได้ยิงใส่ ดังเป๊ง นั้นโดนเกราะไหล่ ช่วงที่กันกระสุน กันกระแทก มีช่วงอก หัวไหล่ และหลัง ช่วงท้องจะกันแค่บางจุดให้ขยับได้ไง และถามว่าทำไม แทง เข้า ? เพราะ ว่าแทงช่องท้องที่มีแต่เนื้อผ้า ที่ไม่มีอะไรกัน ผมว่าจุดนี้ให้กลับไปดูภาค 1 แล้วจะเข้าใจ ดูภาค 3 เลยมันจะ งงๆ ผมว่ากลับไปดูแล้วจะเปลี่ยนความคิด
ส่วนแบทแมนทำไมไม่เก่ง อายุเยอะ นิ ก็ไม่ได้รักษาตัว หลังจากจบภาค 2 กระโดดสูงขนาดนั้น ขาเลยหัก ไม่ฟิตร่างกายตลอด ไม่เหมือนเบน รับจ้างฆ่าตลอด ยังไงเบนก็เก่งกว่า ทั้งตอนแรกและตอนจบ แต่ดันตายเพราะ โดน batplot ยิง

SCP
28th July 2012, 23:02
ตอนโรบิ้น ผมอ้าปากค้างเลยครับ

thanawat-numjarun
28th July 2012, 23:06
ดูจากความผิดหวังที่ว่ามาเนี่ย คุณไม่เคารพในตัวผู้ทำหนังเลย อยากให้มันเป็นไปตามที่คุณอยากให้เป็นซะทุกอย่าง ให้เบนอยู่ตัวคนเดียว กระจอก สู้บร๊ซเวย์นที่มีเกราะสุดยอดถึกไม่ได้ แล้วก็ไม่มีอะไรหักมุม ซีอีโอบริษัทไมได้เป็นคนเลว ซึ่งที่คุณอยากให้มันเป็น ไม่ได้ตรงกับจุดประสงค์ของหนังภาคนี้และฉบับนี้เลย เบนต้องดูท้าทายสุดๆ แบทแมนต้องดูเหมือนคนธรรมดาตามคำพูดที่ว่า"ใครก็เป็นฮีโร่ได้" ผมว่า ฉบับนี้คงไม่เหมาะกับคุณ เอาแบทแมนของเจ๊โจล ชูมัคเกอร์ไปดูดีกว่า สุนทรียะของภาคนี้มันคงเข้าไม่ถึงคุณ

28th July 2012, 23:38
ดูจากความผิดหวังที่ว่ามาเนี่ย คุณไม่เคารพในตัวผู้ทำหนังเลย อยากให้มันเป็นไปตามที่คุณอยากให้เป็นซะทุกอย่าง ให้เบนอยู่ตัวคนเดียว กระจอก สู้บร๊ซเวย์นที่มีเกราะสุดยอดถึกไม่ได้ แล้วก็ไม่มีอะไรหักมุม ซีอีโอบริษัทไมได้เป็นคนเลว ซึ่งที่คุณอยากให้มันเป็น ไม่ได้ตรงกับจุดประสงค์ของหนังภาคนี้และฉบับนี้เลย เบนต้องดูท้าทายสุดๆ แบทแมนต้องดูเหมือนคนธรรมดาตามคำพูดที่ว่า"ใครก็เป็นฮีโร่ได้" ผมว่า ฉบับนี้คงไม่เหมาะกับคุณ เอาแบทแมนของเจ๊โจล ชูมัคเกอร์ไปดูดีกว่า สุนทรียะของภาคนี้มันคงเข้าไม่ถึงคุณ เอาใจผมไปเลย

TAMeAngeL
28th July 2012, 23:45
ไม่เข้าใจว่า จะตั้งกระทู้ขึ้นมาทำไหม

กระทู้ไว้คุยก็มี

คนชอบก็เยอะแยะ

ปล.ผมรู้สึกว่าหนังของโนแลน คงมีไว้ให้กับคนที่ดูภาพยนต์เป็นเท่านั้นล่ะมั้ง

ZEEDZADzZ
28th July 2012, 23:58
จขกท. คงดูหนังไป เคี้ยวป๊อปคอร์นไปหล่ะมั้ง

wAkie
29th July 2012, 00:41
5555555555555+

กิน ต้มยำกุ้ง กับผมไหมครับ

asalost
29th July 2012, 00:55
จขกท.คงชอบแบทแมนกับโรบิ้นมากกว่ามั้ง ?? - -

tonthebg
29th July 2012, 11:36
ขึ้นชื่อว่าตัวร้าย คุณเอาอะไรคิดวะ ตัวร้ายต้องเล่นขาวสะอาดหรอ (มันหมาหมู่ตรงไหน ไม่เห้นมันลุมพี่แบทเลย มีแต่พี่แบทไปหามันเองและเจอลูกน้อง แถมพี่แบทอุปกรณ์ครบมือ เสื้อกันกระแทก ข้อมือใบมีด)

ชุดแบทแมนมันเป้นชุดของทหาร ที่เก้บเข้ากุไป ภาค 2 - 3 เป็นชุดที่ทำให้คล่องตัวมากขึ้น แต่ก็กันกระสุนได้สำหรับกระสุน 9mm หัวกุด ถ้าดูตอนที่แบทแมนไล่ตาม พวกเบน 4 คน จะเห็นว่าตำรวจได้ยิงใส่ ดังเป๊ง นั้นโดนเกราะไหล่ ช่วงที่กันกระสุน กันกระแทก มีช่วงอก หัวไหล่ และหลัง ช่วงท้องจะกันแค่บางจุดให้ขยับได้ไง และถามว่าทำไม แทง เข้า ? เพราะ ว่าแทงช่องท้องที่มีแต่เนื้อผ้า ที่ไม่มีอะไรกัน ผมว่าจุดนี้ให้กลับไปดูภาค 1 แล้วจะเข้าใจ ดูภาค 3 เลยมันจะ งงๆ ผมว่ากลับไปดูแล้วจะเปลี่ยนความคิด
ส่วนแบทแมนทำไมไม่เก่ง อายุเยอะ นิ ก็ไม่ได้รักษาตัว หลังจากจบภาค 2 กระโดดสูงขนาดนั้น ขาเลยหัก ไม่ฟิตร่างกายตลอด ไม่เหมือนเบน รับจ้างฆ่าตลอด ยังไงเบนก็เก่งกว่า ทั้งตอนแรกและตอนจบ แต่ดันตายเพราะ โดน batplot ยิง

ข้อมูลแน่น

tonthebg
29th July 2012, 11:47
ใครจะว่ายังไง ผมไม่สน Selina Kyle ผมบทบาทเธอดีเยื่ยมๆๆๆๆ ใส่ส้นสูงโจรถามจะเดินถนัดหรอ ? Selina Kyle ตอบ เดินไม่ถนัด แต่เตะถนัด และผมชอบเธอใส่ชุดรัดรูป สวยเช้งเลย และผมชอบตอนเอาลายนิ้วมือไปให้กับคนในผับและเกิดเหตุ ยิงกันเธอจัดการคนร้ายจนหมดและกรี๊ดร้องทำเนือนว่าไม่เกื่ยว โดนใจผมมาก

Kellidev
29th July 2012, 14:06
ดูจากที่ จขกท. บอกว่าสไปเดอแมนสนุกกว่า แต่เหตุผลที่อ้างมา
ก็พอเข้าใจครับ หนังของโนแลนไม่เหมาะกับจขกท. จริงๆ
หนังของโนแลนมักจะซับซ้อน และใส่หลักการใส่แนวคิดอะไรไว้ค่อนข้างมาก
เป็นหนังที่เหมาะกับคนที่รู้จักคิด รู้จักหาข้อคิดต่างๆที่หนังมอบให้ ซึ่งแต่ละเรื่องให้ข้อคิดที่ดีมาก
มีจุดที่น่าเก็บไปคิด คะแนนแต่ละเรื่องเฉลี่ย 8 up ติดท็อปของทศวรรษนี้เลยมั้ง
ถ้าคนที่ดูหนังเป็น คิดเป็นดูเรื่องนี้สนุกครับ ขั้นยอดเยี่ยมเลยล่ะ แต่คนที่ดูเอามันส์ไม่ชอบคิดมากคงจะผิดหวัง

SemIFaIL
29th July 2012, 14:27
ตั้งแต่ผมดูหนังมานะ ผมชอบเฮียโน กำกับสุดละ ไม่ต้องถึงกับ The Dark Knight ก็ได้แค่ Inception ก็ได้ใจผมไปเต็มๆเลย สงสัย จขกท. เหมาะสมกับพวก The expendables 2 บู๊ล้างผลาญ แบบไม่ต้องคิดมาก แบบนี้เขาเรียกว่าดูหนังไม่เป็นครับ ดูจาก imdb ก็ได้เขาให้คะแนน Ratings: 9.0/10 from 179,310 users แต่ The Dark Knight ได้ 8.9/10 from 749,883 users แต่ต้องรอให้ใกล้กันก่อนถึงจะรู้ว่าภาคไหนดีกว่ากัน

zeebaloon
29th July 2012, 14:28
มันอยู่ที่ความคิดด้วยนะของเเบบเนี่ย ผมดูเเบทเเมนบีกิน ตอนนั้นรู้สึกว่าไม่เข้าใจอะไรเลย เเต่พอมาดูตอนโต เเล้วจะสนุกขึ้นมากเลย
เพราะเดียวนี้ผมดูหนังบ่อยมาก ทั้งในทีวี เเละในโรง รู้สึกเเตกต่างจากเมื่อก่อนมากๆ

seenrambo
29th July 2012, 16:04
ตอนBatman Begins ปี2005 ตอนนั้นผมยังอยู่ป.2 อาผมพาไปดูในโรงหนัง ไม่เข้าใจอะไรเลย
ปีนี้ผมม.3 อยากจะไปดูสไปเดอร์แมน ก่อนวันที่ผมจะไปดูหนัง 2 วัน วันแรกนั่งดู Batman Begins วันที่สองนั่งดู Batman The Dark Knight พอดูเสร็จ
วันต่อไปดู Batman The Dark Knight Rises ในโรงหนัง

บอกได้ว่า BATMAN ในเวอร์ชั่น ของโนแลน จะอยู่ในใจผม ตลอดไปครับ

ใครคิดว่าไม่สนุก ไม่มัน ลองไปหาภาค1-2 ดูในอินเทอร์เน็ตนะครับ แล้วเสียเงิน เสียเวลาไปซื้อตั๋วอีกสัก1รอบ ผมมั่นใจว่า ทุกคนจะประทับใจกับการผงาดของแบทแมนในภาคTDKR แน่ๆครับ

Mordin
29th July 2012, 22:07
ท่าพระเอกเทพไปซะหมดผมก็ไม่รู้ว่าจะดูไปทำไมเหมือนกัน

Msguzs
29th July 2012, 22:19
จขกท . พูดเหมือนคนที่หนีปัญหา อยู่บ่อยๆเลย -0-

ศัตรูอยู่ข้างหน้าเหนือกว่าเราหลายเท่า เราต้องพุ่งชนเข้าเลยสิครับ = =

semakutay
29th July 2012, 22:38
ผมว่า จขกท. ไม่ใช่ว่าดูหนังไม่เป็นหรอกแต่
อาจจะอายุยังน้อยรอโตหน่อยแล้วกลับมาดูอาจจะร้องกรี้ดแตกกันเลยทีเดียว!!!!

nook6199
29th July 2012, 23:23
หนังก็สนุกดีนี่ครับ

thunyaboon
30th July 2012, 00:07

จะบอกให้นะ ตอบแบบชัดเจนเลยละกัน

1.ก็ตัวโกงอะ นิสัยแบบนั้นอยุ่แล้ว จะให้ตัวโกงมาบอกพระเอกว่า เราควรสู้กันแบบยุติธรรมนะ กลับบ้านไปฝันเอาเถอะครับ แล้วที่มันเก่งเพราะสมัยที่เบนอยุ่ในคุก ได้เป็นหนูทดลองฮีดสารเวน่อมเข้าไป ทำให้มีพลังกายเหนือมนุษย์ และที่ฮลาด เพราะสมัยที่อยู่ในคุก เบน นั้น อ่านหนังสือตำรา ทุกๆอย่าง เรียนรู้วิธีในการเอาตัวรอดทุกอย่าง การต่อสู้ ความรู้รอบตัว จากใน "คุก" คุณว่าเบนเก่ง ไปหาอ่านหนังสือนะ คุณจะได้รุ้ว่า เบน น่ะ แค่สิวๆ

2.แบทแมน เป็นคนธรรมดา ที่ฝึกร่างกายให้แข็งแกร่ง แต่ก็ได้แค่ถึงขั้นขีดจำกัดของมนุษย์ จะให้เท่าเบนไม่ได้หรอก เบนมันเหนือมนุษย์แล้ว เพราะสารเวน่อม แบทแทนมีแค่ ศิลปะป้องกันตัว+ไหวพริบ+เทคโนโลยี
เป็นแค่คนธรรมดา จะให้เก่งขนาดไหนกันเชียว ไปดู green lantern ไม่ก็ superman เถอะ ถ้าอยากเจอโหดๆแบบนั้นอะ แล้วใครบอกว่า ชุดแบทแทน กันมีดกันกระสุนได้ ชุดแบทแทนถ้าผมจำไม่ผิด ทำมาเพื่อให้เคลื่อนไหวคล่องตัว และทำให้โจมตีแรงด้วย แต่ก็ยังแค่ขีดจำกัดของมนุษย์

3.ไม่รุ้ ยังไม่ได้ดูเลย ที่ตอบมาได้เพราะอ่านเอาครับ

ถ้าความรู้คุณมีแค่นี้ อย่าพึ่งด่วนตัดสินใจสิครับ

ไปอ่านฉบับคอมมิคก่อนเถอะ แล้วคุณจะได้รุ้ในอีกหลายเรื่อง ที่คุณไม่รุ้

thanet
30th July 2012, 01:59
ไม่สนุก ก็ไม่ควรดูครับ ควรออกจากโรงหนังตั้งแต่แรกแล้ว ดีที่สุด

ถ้าไม่ชอบแล้วจะดูจนจบทำไม? จริงไหม ทรมานใจเปล่าๆ

smokebigbite
30th July 2012, 03:23
เห็นเค้าว่าก็สนุกดีนิ นี่แค่ Batman

ถ้าเจ้าของกระทู้ดูหนังปรัญชา แบบ Watchmen คงบอกว่าหมาไม่แดรกแน่เลย

manmon
30th July 2012, 11:58
ถ้าตัวโกง อ่อนกว่าพระเอก จะไปดูมันทำไมละครับหนัง มันจะมีจุดมันส์และจุดตื่นเต้น ตรงไหน ... ??

miyabijune
30th July 2012, 12:30
เวร ดูหนังเป็นหรือเปล่าครับ? รู้จักผู้กำกับของหนังไหม? อยากดูพระเอกเก่งๆ ยิงสาดกระสุน เจอยิงใกล้ๆก็ไม่โดน ไม่ตาย ก็ไปดูแรมโบ้ภาคใหม่เถอะครับ

helos
30th July 2012, 13:18
เห็นเค้าว่าก็สนุกดีนิ นี่แค่ Batman

ถ้าเจ้าของกระทู้ดูหนังปรัญชา แบบ Watchmen คงบอกว่าหมาไม่แดรกแน่เลย

Batman จะเหมือนดูง่ายกว่าเพราะมีฉากบู๊มันส์ๆมาสนองคนชอบดูแนวบู๊

แต่ถ้าจะพูดเรื่องปรัชญาก็ลุ่มลึกไม่แพ้กันหรอกนะครับ หึหึ

tiberianman
30th July 2012, 17:41

และถ้าจขกท. ได้ดูหนังโครตปรัชญา เรื่อง 2001: A Space Odyssey คงได้หลับตั้งแต่สองนาทีแรกแล้ว

ปล. ผมชอบดูหนังแนวปรัชญามาก ตั้งแต่ได้ดู 2001 มา ผมติดหนังปรัชญางอมแงมเลยมันอะไรที่ใช่มากสำหรับผม

black jack sdppd
30th July 2012, 18:33
จขกท.ชอบเบนตอนแบทแมน&โรบิ้นเหรอ ภาคนั้นผมว่าเบนมันเหมือนหุ่นพูดได้มากกว่า
แย้งทีละข้อ จากทั่ตั้งมา
1.เบนมันเก่ง ฉลาดมาตั้งนานแล้วตั้งแต่คอมมิกส์นู่น ที่สำคัญตัวร้ายมันก็ร้ายอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ
แล้วก็อย่างที่คุณcableneo พูด เบนไม่เคยรุมแบทแมน ตัวตัวตลอด

2.พระเอกนอนง่อยกิน8ปี บาดเจ็บอีกต่างหาก จะมาปรากฎตัวแล้วเก่งเลยได้ทีไหน มันต้องใช้เวลา ขนาดมีชุดเกราะถ้าร่างกายไม่ฟิตก็โดนจนเกราะเสื่อมนั่นแหละ(ถึงในหนังจะไม่เสื่อมก็เถอะ)

3.ให้เนื้อเรื่องมันหักมุมบ้างเถอะ เคคยดูหนังที่มันหักมุมสุดขั้วรึปล่าว
และอย่างที่คุณsatsawat7925พูด มันเป็นแผนของเธอมาตั้งนานแล้ว

ฮ่าฮ่าฮ่า

intel4mb
31st July 2012, 00:26
ผมว่าผมชอบฉากแรกมากที่สุดแหละ ฉากเปิดตัว เบน โคตรลงทุนอะ ใครดูน่าจะรู้

Kyonman
31st July 2012, 00:44
ผมว่าภาค โนแลน ถือว่าสุดยอดมากๆแล้วนะ หนังมันไม่สนุก หรือ คุณดูไม่รู้เรื่องเอง Batman ในหนัง เป็นแค่ คนธรรมดา ในคอมมิคโหดกว่านี้เยอะ

ภาคล่าสุด ถึงกับต้องใช้ไม้เท้า เก็บตัวอยู่คนเดียวมา 8 ปี คุณจะให้เขา ฟิต เหมือนเดิมหรอ???

เบน ถือเป็นตัวร้ายหลักๆ ของ Batman เลยนะ ฉลาด และ มี พละกำลัง เหนือกว่าด้วย

Nightaudit
31st July 2012, 02:56
เค้าเรียกว่ากระทู้ล่อเป้า

evilman003
31st July 2012, 07:14
ผมว่า จขกท. เอาเวลาที่มาตั้งกระทู้นะ ไปเปิดเว็บดู jizzbo ดีกว่า ไป คุณนะเหมาะกับพวกนั้น ไป กลับบ้านไป

http://www.youtube.com/watch?v=M50vGJbtBlA

Gu Pai!
1st August 2012, 22:09
สนุกนะ ไม่ได้แย่อะไรเลย ออกจะสนุกที่สุดด้วยซ้ำ

แต่มันเสียตรงไม่ค่อยจะใช้ปืนกัน = =" เห็นเดินมาเป็นกองทัพ ดันวิ่งเข้าไปต่อย กัน = =" ตัวกันนัวเลยเห็นแล้วเหมือนเด็กนักเรียนตีกัน ฮ่าๆ

pone123
1st August 2012, 22:13
เนื้อเรื่องนี้โคตรหักมุมสุดๆเลย ชอบตอนแบทสู้กับเบนตอนท้ายอ่ะครับ ต่อยจนท่อแก๊สเบนหลุดเลย ดันมาตายเพราะโดนปืนมอไซค์เป่ากระเด็นเฉย ตอนจบนี้สุดยอดมากๆ ชอบสุดๆเลย คุ้มกับเงินจริงๆ

SemIFaIL
2nd August 2012, 04:09
วันนี้ผมนั่งดูตั้งแต่ Begins , The Dark Knight คิดว่าจะดู TDKR รอบที่ 3 อยู่อยากมากๆเลย

metalstock
2nd August 2012, 22:45
ผมว่าคนอย่างคุณมันดูได้แค่หนังแอคชั่นที่วันๆเอาแต่สู้เท่านั้นแหละครับ

คุณไม่ได้ใช้ความคิดในการดูเลย ผมดู Begins, Dark Knight, Dark Knight Rises พูดตรงๆเลยว่ามันเป็นหังที่ดีมากๆ แม้จะไม่ได้สู้อะไรมากมาย

แต่ขอบอกเลยว่าถ้าจะดูแค่นั้น อย่าดูเลยดีกว่า

awayg-earth
23rd October 2012, 22:35
มันเป็นหนังปรัชญา ที่ถ่ายทอดผ่านตัวละครแบทแมน สะท้อนจิตใจและสังคมมนุษย์ ได้อย่างสมเหตุผลและลงตัว แสดงว่าคุณลืมมองสิ่งที่ผู้กำกับกำลังจะสื่อครับ

BackKoMz-
23rd October 2012, 23:05
คือ ไม่รู้มันจบไปยังนะ แต่ขุดมาทำไม ตั้งกีเดือนแล้ว แหะๆๆ

bugtaoz
24th October 2012, 03:20
ผมว่า จขกท. น่าจะไปดูพวก Transformers , Battle Royal , Shoot them up's อะไรพวกนี้นะครับ

เอาละตอบ จขกท.

1.เบน ขึ้นชื่อว่าเป็นตัวร้ายที่เก่งที่สุดตั้งแต่แบทแมนเจอมา เพราะพละกำลังเยอะที่สุด และฉลาดมาก

2.บรูซ ลาวงการมาหลายปีแล้วนะครับอีกอย่างขาไม่ดีด้วย ถึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมก็ไม่เต็ม 100 แล้วอีกอย่างไม่เคยมีใครบอกว่าชุดแบทแมนกันกระสุนกันมีดได้นะครับ ไม่ใช่ซุปเปอร์แมนอ่ะครับ

3.อันนั้นมันผิดหวังตรงไหนอ่ะครับ เค้าต้องการจะหักมุม พอเค้าหักมุมคุณกลับมาผิดหวัง.....งงเหมือนกัน

เพิ่มเติมให้นะครับ เพราะแบทแมนเวอร์ชั่นนี้ของโนแลน ไม่ได้เอาใจคอหนัง(ที่ต้องการความบันเทิง) แต่เน้นสำหรับแฟนการ์ตูนครับ

ถ้าเคยอ่านการ์ตูนมาบ้าง จะรู้ว่า เวอร์ชั่นนี้มีการตีความใกล้เคียง การ์ตูน original มากที่สุด (ในคำตอบ บางส่วนเอาข้อมูลอ้างอิงมาจาก Comic)

1. ตัวร้ายที่เบทแมนเห็นว่าร้ายสุดคือ ราซ อัล กูล ครับ เพราะวายร้ายส่วนใหญ่ นั้นบ้า และทำลายแค่ ก็อทแทม(เบนไม่บ้า)

แต่ ราซ ไม่บ้าและทำลายได้ทั้งโลก ส่วนที่บอกว่าเบนฉลาดนั้น ใน comic เบนสืบจนรู้ว่าเบท คือ บรูซ ด้วยตัวเองครับ

2. เนื่องจาก บรูซ ไม่ได้เป็นแบทมานาน 8 ปีและร่างกายเริ่มโทรมจากการเป็นแบทเมน และได้ได้ฟิตร่างกายอีก

แถมหมดอาลัยตายอยาก(เรเชล ตาย) บวกกับอยุที่มากขึ้น (สังเกตุดีๆว่า ผมเริ่มหงอก) คิดว่าจะยังบู้ได้ดีเหมือนภาคที่แล้วเหรอครับ

3. ที่เป็นแบบนั้น เพราะในการ์ตูน เบนนั้นเป็นแบบนั้นครับ (คือเกิดในคุก และปีนออกมา) เลยต้องการหักมุมโดยใช้ ทาเลียแทน

(ในการ์ตูน จริงๆแล้วทาเลียนี่เป็นภรรยาบรูช นะครับ หลังจากเลิกกับ เซริน่า[cat woman] ที่ตอนนั้นสงสัยว่าอาจโดนควบคุมเลยทิ้งซะ)

สรุปว่านี่คือหนังที่สนุก (สำหรับผม) แต่ไม่บันเทิง (สำรับบางคน) ครับ;)

EviL ANgle
24th October 2012, 12:27
จขกท ดูหนังไม่เป็นปล่อยเขาไปเถอะครับ

******Spoil******

tdkr หลังจากผมทบทวนอยู่หลายรอบ มีข้อผิดพลาด หรือเหตุการณ์ที่ไม่สมเหตุสมผล เกือบ 10 อย่างเลยครับ
ทั้งตอนที่ blake ออกมาจากท่อทุกคนโดนยิง แต่ blake ดันโดนจับ การปล้นจากตลาดหุ้นก็ง่ายไป ตอนที่ batman เอาระเบิดไปทิ้งยังมีเวลามาสั่งเสียอีก นิวเคลียร์ทั้งลูกนะเห้ย!!
ตอนที่ตำรวจกับกบฎปะทะกัน แทนที่จะใช้ปืนกลับยิง2นัดแล้วมาต่อยกันเฉย(คิดว่า nolan คงอยากเพิ่มฉาก action แต่ผมไม่ชอบอะไรที่ไม่สมเหตุผลแบบนี้)

คือถ้าดูตัวหนังเป็นเรื่องๆไป tdk ดีที่สุด แต่ถ้ามอง tdkr เป็นบทสรุปของไตรภาค ถือว่าจบได้เยี่ยมครับแต่ยังไม่ถึงขั้น prefect (starwars 4-6 ถือว่า perfect สำหรับผม)

FAX-IV
24th October 2012, 12:57
เจ้าของกระทู้โดนหนักเลย

Zero[N]oSe.
24th October 2012, 19:47
เห็นคนชอบ rise เยอะมาก แต่ผมคนนึงละ ที่ไม่ชอบ rise เลย

เพราะผมคาดหวังในตัวผู้กำกับสูงเกินไปมั้ง หนังของพี่แกแต่ละเรื่อง ดูที ต้องตีความหลายชั้น ประเด็นแฝงเยอะ(ยกเวันเรื่องนี้)

ข้อผิดพลาดในหนังก็มากมาย จุดเว่อเว้อที่ไม่สมกับเป็นโนแลน หนักสุดก็ตอนที่แบท จูบกะ แคทตอนจบ แทนที่มันรีบเอาระเบิดไปทิ้ง แบทแมนมันดูชิลๆ ไปมั้ย -*-

ตลาดหุ้น ก็มันดูง่ายเกินไป แล้วเค้าไม่ปิดทำการตรวจสอบ ให้เรื่องการซื้อขายทั้งหมด เป็นโมฆะไปก่อน รึ?

ยิ่งประเด็นฮาร์วี่เด็น ที่ tdk ทิ้งไว้ซะใหญ่โต ดันเอามากล่าวถึงนิดเดียว และทิ้งไปเลย ไปเล่นประเด็น ชนชั้นคนรวยคนจนแทน ดูแล้วไม่อิน น่าเบื่อมากๆ

ฉากฝึกฝนในคุกของเวย์น ดูยังไง ก็สูตรสำเร็จ (แค่หนัง เอาน่า อย่าคิดมาก)

ที่ร้าย และช้ำที่สุด ก็ตอนเผยบอสใหญ่ เบนตายแบบไม่คุ้มค่าตัวเอามากๆ จากที่บทมันดูเจือจางอยู่แล้ว กลายเป็นไม่มีอะไรเลย...

ไอ้บอสใหญ่ ก็ดันดูแล้วไม่ค่อยมีอุดมการณ์อีก ยังกะทำส่งๆ เป็นการรับภาระต่อจากพ่อ (ตอนบีกิน ราชอัลกูล คุยกะ แบท ผมแอบเชียร์ราชอัลกูลนิดๆ เลยล่ะ)

ดูจบ รู้สึกพลาดอย่างแรง ไม่น่าตั้งใจดูเลย เตรียมสมองซะเต็มที่ พยายามทำความเข้าใจเนื้อเรื่องให้มากที่สุด (กลัวดูแล้วเอ๋อแบบ inception)

ปรากฎว่า หนังเรื่องนี้ ต้องใช้มาตรฐานในการดูเหมือนหนังทั่วไป แบบดูเรื่อยๆ ไม่ต้องคิดมาก

ไม่สมกับ คริสโตเฟอร์ โนแลน เลย

goblin2536
24th October 2012, 21:36
10/10 เลยครับเรื่องนี้

cantaloupes
24th October 2012, 23:03
เนื้อเรื่อง ทำให้ต้องคิดเยอะครับ ถ้าไม่ชอบแนวนี้คุณก็อาจจะดูว่ามัน "แย่" ไปเลยก็ได้

สำหรับภาคจบนี้ ถ้าคุณเข้าถึงอารมณ์หนังจริงๆ เต็ม 10 ก็ได้ 10 ล่ะ ครับ (แต่ผมชอบภาคก่อนที่สู้กับโจ๊กเกอร์มากกว่านะ แต่ภาคนี้ก็สุดยอดเหมือนกัน)

Namies123
24th October 2012, 23:15
ขุดมาทำไม -*-

FarrellPete
24th October 2012, 23:35
ผมอึ้งตรงตำรวจคนนั้นเป็นโรบิ้น คิดไม่ถึงๆ 555

yousellgun
24th October 2012, 23:53
ไม่ใช่ rise เป็นหนังที่ไม่ดีนะครับ แต่ Dark knight มันทำมาตรฐานไว้สูงเกินไป ทั่งบทที่ยอดเยี่ยม , การแสดงสื่อสารรับส่ง , การแสดงอารมณ์ผ่านแววตา

แต่ละบทแต่ละฉากทำออกมาได้ปราณีมาก แม้แต่ตัวประกอบทีไม่มีบทพูดเรายังรับอารมณ์ของเขาได้ ตัวละครทุกตัวมีอุดมการณ์ของตัวมันเอง คะแนนเต็ม 10 ให้ไป 12 ถือว่าไม่แปลก

ส่วน Dark knight rise ถือเป็นหนังที่ยอดเยี่ยมเรื่องหนึ่ง

โนแลนสร้างให้เราเชื่อว่า เบน เป็นชายที่มีอุดมการณ์ ทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองไปถึงสิ่งที่ตั่งไว้

แต่ดันมาหักมุมตอนจบ ++++++++ ด้านล่างสปอยนะครับ ++++++++++

สิ่งที่ทำมาทั่งหมดเดินเรื่องมาตั่งแต่ต้น เพียงเพราะ"ผู้หญิงคนเดียว" เบนที่แสนดุดัน มีอุดมการณ์ไร้ความหมายซะงั้น = ="

คหสต. นะครับไม่รู้ใครคิดแบบเรารึเปล่า

SemIFaIL
24th October 2012, 23:58
ผมว่าที่บอกว่า Rises แย่กว่าภาคที่แล้วเกิดจาก Heath Ledger ที่รับบทเป็น joker แสดงได้ยอดมากแล้วอีกอย่างหนึ่งมันเกิดจากเนื้อเรื่อง
ที่มาถึงภาคจบที่โนแลนต้องการให้จบอย่าง Happy ที่สุด และสิ่งที่บอกว่าเป็นข้อผิดพลาด ผมว่า โนแลนเขาตั้งใจมากกว่านะเท่าที่ผมมองอย่าง John
Blake เนี่ยโนแลนเขาตั้งใจแสดงให้เห็นถึงความหลักแหลมของตัวละคร เช่น ตอนแรกที่สืบเรื่องตัวตนของ Batman ได้สำเร็จ และยังคิดได้ว่ามี
ความผิดปกติบางอย่างในท่อน้ำ ซึ่งนำไปสู่การปรากฏตัวของ Bane ในท้ายที่สุด ตอนที่ Blake ถูกจับได้แล้วไม่ถูกฆ่าคงเพราะ Blake ในตอน
จบ Blake เป็นผู้สืบทอดเจตนารมณ์ของบรูซ ซึ่งเป็นสิ่งที่บรูซพูดไว้ว่า ' Batman จะเป็นใครก็ได้ ' จึงเป็นเหตุที่ไม่ตายทำให้ Blake รอดมาถึง
ตอนท้ายด้วย แถมยังเพิ่มความตื่นใจได้ด้วยว่าใครจะมาช่วย แล้วยังเป็นการเพิ่มปริศนาตอนจบได้ด้วย และโนแลนตั้งใจทำตามพล็อตเรื่องที่ว่างไว้
ตั้งแต่แรกแล้ว แต่ส่วนที่ผมมองว่าผิดจริงๆ คือ catwoman ที่ใช้ปืนจาก batpod ยิง bane ตายเลย จะรีบไปไหน ทั้งที่ Batman สู้ตั้ง
นานกว่าจะล้ม Bane ได้ เออแล้วที่ส่วนที่ Batman จูบกับ Catwoman ผมว่าโนแลนตั้งใจจะปิดบังว่า Thebat ใช้ Autopilot ได้นะ
จึงเกิด scene นี้ขึ้นมามากกว่าที่จะเป็นข้อผิดพลาดนะ

Ps. ผมว่าคนส่วนน้อยที่จะมองมุมกลับของหนังภาคนี้ได้น้อยจริงๆ และมองถึงจุดประสงค์หลักของภาคจบได้
เพราะคนอย่าง คริสโตเฟอร์ โนแลน ไม่เคยทำอะไรธรรมดากับเขาเท่าไร แต่ที่สำคัญที่สุด หนังเรื่องนี้จะต้องไปสู้กับหนังคุณภาพอีก 2 เรื่อง
อย่าง cloud atlas และ the hobbit ในรางวัลออสก้า

Stalkergame
25th October 2012, 03:28
ผมไม่ใช่คนที่รู้เนื้อเรื่องแบทแมนมากมายนะ แต่ชอบดูการ์ตูน แล้วก็หนัง ภาคแรกๆ จำไม่ค่อยได้แล้วว่าเนื้อเรื่องเป็นยังไงบ้าง แต่จำตัวละครได้

จากที่มาดูภาคนี้ ผมว่าเป็นหนังที่ดีเรื่องนึงเลยนะ มีครบทุกอารมณ์อะ
สิ่งที่จขกท.ว่าไม่ดี นี่ผมว่ามันยิ่งทำให้หนังมันสนุกมากขึ้นนะ ใจคอจะให้พระเอกเก่งสุดๆ ไม่เจอเรื่องร้ายๆเลยหรือ
แล้วหนังมันจะมีรสชาติยังไงละ

EviL ANgle
25th October 2012, 09:46
ผมว่าที่บอกว่า Rises แย่กว่าภาคที่แล้วเกิดจาก Heath Ledger ที่รับบทเป็น joker แสดงได้ยอดมากแล้วอีกอย่างหนึ่งมันเกิดจากเนื้อเรื่อง
ที่มาถึงภาคจบที่โนแลนต้องการให้จบอย่าง Happy ที่สุด และสิ่งที่บอกว่าเป็นข้อผิดพลาด ผมว่า โนแลนเขาตั้งใจมากกว่านะเท่าที่ผมมองอย่าง John
Blake เนี่ยโนแลนเขาตั้งใจแสดงให้เห็นถึงความหลักแหลมของตัวละคร เช่น ตอนแรกที่สืบเรื่องตัวตนของ Batman ได้สำเร็จ และยังคิดได้ว่ามี
ความผิดปกติบางอย่างในท่อน้ำ ซึ่งนำไปสู่การปรากฏตัวของ Bane ในท้ายที่สุด ตอนที่ Blake ถูกจับได้แล้วไม่ถูกฆ่าคงเพราะ Blake ในตอน
จบ Blake เป็นผู้สืบทอดเจตนารมณ์ของบรูซ ซึ่งเป็นสิ่งที่บรูซพูดไว้ว่า ' Batman จะเป็นใครก็ได้ ' จึงเป็นเหตุที่ไม่ตายทำให้ Blake รอดมาถึง
ตอนท้ายด้วย แถมยังเพิ่มความตื่นใจได้ด้วยว่าใครจะมาช่วย แล้วยังเป็นการเพิ่มปริศนาตอนจบได้ด้วย และโนแลนตั้งใจทำตามพล็อตเรื่องที่ว่างไว้
ตั้งแต่แรกแล้ว แต่ส่วนที่ผมมองว่าผิดจริงๆ คือ catwoman ที่ใช้ปืนจาก batpod ยิง bane ตายเลย จะรีบไปไหน ทั้งที่ Batman สู้ตั้ง
นานกว่าจะล้ม Bane ได้ เออแล้วที่ส่วนที่ Batman จูบกับ Catwoman ผมว่าโนแลนตั้งใจจะปิดบังว่า Thebat ใช้ Autopilot ได้นะ
จึงเกิด scene นี้ขึ้นมามากกว่าที่จะเป็นข้อผิดพลาดนะ

Ps. ผมว่าคนส่วนน้อยที่จะมองมุมกลับของหนังภาคนี้ได้น้อยจริงๆ และมองถึงจุดประสงค์หลักของภาคจบได้
เพราะคนอย่าง คริสโตเฟอร์ โนแลน ไม่เคยทำอะไรธรรมดากับเขาเท่าไร แต่ที่สำคัญที่สุด หนังเรื่องนี้จะต้องไปสู้กับหนังคุณภาพอีก 2 เรื่อง
อย่าง cloud atlas และ the hobbit ในรางวัลออสก้า

ฉากที่ blake รอดเปลี่ยนเป็นให้ทุกคนโดนจับหมดจะดีกว่าสมจริงกว่าเยอะ ที่คุณเอามาอ้างนั้น blake สืบทอดเจตนารมณ์ bruce แล้วเกี่ยวไรกับโดนจับไม่จับครับ??
ตอนที่ไปจูบกันตอนจะเอาระเบิดไปทิ้งมันสมเหตุสมผลไหมละ(อันนี้ไม่ใช่ข้อผิดพลาดแต่เป็นฉากที่ nonsense มาก)
Bane เล่นไม่สุด บทไม่สุด บทสนทนายัดเยียดข้อความหรูๆให้คนดูเยอะเกินจนมันทำให้ดูไร้ค่าไปหมด(สังเกต tdkr ไม่มี quote ที่น่าจดจำเท่าไร)

จุดประสงค์ของภาคนี้ก็คือจบให้ batman สวยงามมากที่สุด ซึ่งก็ทำได้จริงๆ ถ้าเรามองว่าไตรภาคนี้เป็นหนังเรื่องเดียว tdkr ก็เป็นฉากจบที่สมบูรณ์
bb เป็นนำเรื่องที่เยี่ยม tdk ก็เป็นจุด peek ของเรื่อง ถ้าขาดไปตอนใดตอนหนึ่งหนังก็จะไม่สมบูรณ์ แต่ tdkr น่าจะทำได้ดีกว่านี้มาก แค่นั้นแหละ

Zero[N]oSe.
25th October 2012, 10:34
อีกตอนที่เฟลหนักมากๆ ของแบทแมนคือ โรบินที่พยายามพาเด็กๆ ออกจากก๊อทเธม พอทหารไม่ให้ผ่านแล้วระเบิดทางทิ้ง

โรบินเขวี้ยงตราตำรวจลงน้ำ ......

ฉากมันพาอารมณ์ไปไม่ถึงจุดที่โรบินต้องละทิ้งการเป็นตำรวจอ่ะ

helos
25th October 2012, 11:37
ฉากที่ blake รอดเปลี่ยนเป็นให้ทุกคนโดนจับหมดจะดีกว่าสมจริงกว่าเยอะ ที่คุณเอามาอ้างนั้น blake สืบทอดเจตนารมณ์ bruce แล้วเกี่ยวไรกับโดนจับไม่จับครับ??
ตอนที่ไปจูบกันตอนจะเอาระเบิดไปทิ้งมันสมเหตุสมผลไหมละ(อันนี้ไม่ใช่ข้อผิดพลาดแต่เป็นฉากที่ nonsense มาก)
Bane เล่นไม่สุด บทไม่สุด บทสนทนายัดเยียดข้อความหรูๆให้คนดูเยอะเกินจนมันทำให้ดูไร้ค่าไปหมด(สังเกต tdkr ไม่มี quote ที่น่าจดจำเท่าไร)

จุดประสงค์ของภาคนี้ก็คือจบให้ batman สวยงามมากที่สุด ซึ่งก็ทำได้จริงๆ ถ้าเรามองว่าไตรภาคนี้เป็นหนังเรื่องเดียว tdkr ก็เป็นฉากจบที่สมบูรณ์
bb เป็นนำเรื่องที่เยี่ยม tdk ก็เป็นจุด peek ของเรื่อง ถ้าขาดไปตอนใดตอนหนึ่งหนังก็จะไม่สมบูรณ์ แต่ tdkr น่าจะทำได้ดีกว่านี้มาก แค่นั้นแหละ

เห็นด้วยเลยครับ เราอย่ามองเป็นภาคๆ แต่ให้มองเป็นไตรภาค ไม่รู้ชอบเทียบทำไมทั้งๆที่มันเป็นหนังเรื่องเดียวกัน แต่แบางเป็น 3 ช่วง 3 ธีมแค่นั้นเอง

oSe.;1663094']อีกตอนที่เฟลหนักมากๆ ของแบทแมนคือ โรบินที่พยายามพาเด็กๆ ออกจากก๊อทเธม พอทหารไม่ให้ผ่านแล้วระเบิดทางทิ้ง

โรบินเขวี้ยงตราตำรวจลงน้ำ ......

ฉากมันพาอารมณ์ไปไม่ถึงจุดที่โรบินต้องละทิ้งการเป็นตำรวจอ่ะ

กลับกันฉากนั้นผมว่าสุดนะครับ เพระก็ปูเรื่องมาตั้งแต่ต้นเรื่องความคิดเกี่ยวกับตำรวจที่กฎหมายจะกลายเป็นโซ่ล่ามเบลค

ทั้งฉากที่ตำรวจหันไปล่าแบทแมนแทนเบน หรือฉากที่คุยกับกอร์ดอนตอนที่เบนแฉเรื่องฮาวี่

godzaz777
25th October 2012, 12:39
ผมเสียดายรายได้ส่วนนึงหนังเรื่องนี้ ถ้าไม่เกิดเหตุการณ์ยิงโรงหนังอะไรนั่นผมว่ารายได้ต้องฟันกับ the avanger แน่เลย

jomemy
11th November 2012, 21:31
จขกท ดูหนังไม่รู้เรื่องแท้ๆแล้วมาว่าหนังห่วย โถ่ ไปกินนมนอนเถอะ

Prometheus
11th November 2012, 21:55
^
^
^
ยังจะมีคนขุดขึ้นมาด่าอีก

เขาจบกันไปตั้งนานแล้วคุณ จะไปขุดขึ้นมาทำเกลืออะไรครับ

Gokusen
12th November 2012, 14:34
http://image.ohozaa.com/i/ef6/4jEZO4.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/ws3glkZ2H5I1tvkI)

universalpt
12th November 2012, 19:32
"ต่างคนก็ต่างความคิด"

kenjo105
15th November 2012, 18:28
เขาสื่อให้เห็นว่า แบทแมนก็แค่คนที่มีอุดมการณ์ เจ็บ/ตายได้ คุณท่าจะติดภาพที่พระเอกเก่งแบบสุดๆนะครับ ผมว่านีแหละครับฮีโร่ในชีวิตจริง ต้องมีเวลาที่ทำเพื่อตัวเองบ้าง