PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Prototype 2 Operation Flytrap Bug FIX

mujg28735
28th July 2012, 19:16
วิธีแก้ bug mission operation flytrap สำหรับคนที่เล่นถึงตรงนี้แล้วค้างไปต่อไมได้นะครับ ผมมีวิธีแก้มาฝาก
1เปิดเกมส์ ขึ้นมาแต่ยังไม่ต้องเข้าจุด ทำภาระกิจตัวนี้
2ย่อจอเกมส์ ไปหน้า desktop โดยกด alt+tab
3กด task manager ขึ้นมา (wins7) กด esc+shift+ctrl แล้วไปที่ ช่อง process แล้วมองหา prototype2.exe
4คลิ้กเม้า ขวา ที่ตัวprototype2.exe แล้วเลือก Set Affinity... เข้าไปมันจะมีช่อง ติ้กถูก ตรง cpu อยู่ทุกช่อง ให้เลือก ติ้กแค่ช่อง cpu 0 ช่องเดียว พอครับ (อย่างของผมมี4 cpu 0 1 2 3 ผมก็เลือกติ้ก ถูก cpu 0 แค่ช่องเดียว)
5เข้าเกม เริ่มเล่นภาระกิจนี้เลย เล่นให้ผ่าน(อดทนหน่อยนะครับ เพราะมันจะกระตุกกว่าตอนเลือกติ้ก cpuหมด) จนมันขึ้น auto save แล้วจึง ย่อจอ กลับไป เลือกติ้ก all cpu เหมือนเดิมครับ ก็จะผ่านbug ตัวนี้แล้วครับ

ViCtiM 2 Die 4™
28th July 2012, 19:49
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู