PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น prototype 2 แล้วเข้ามานี่หน่อยครับ

HiSoBoY
28th July 2012, 21:00
คือผมอยากถามว่าภารกิจที่มันให้เราใช้เซนต์ตามหาคนในเมืองอะครับ มีทริกยังไงหรอ ผมต้องวิ่งหาตั้งนานกว่าจะเจอ แสกนยังไงก็ไม่เจอซักที ใครเล่นแล้วช่วยบอกหน่อยครับ

gavggame
31st July 2012, 16:52
ก็พอเรากดตามล่า มันจะเป็นสีส้ม เราก็ดูว่า สีเดิมมันคืนมาจากทางไหน ง่ายๆคือ สีส้มมันหมดมาจากทางไหน ก็ไปทางนั้น
หรือถ้าไม่เข้าใจอีก
ก็คือว่า พอเรากด Q ปุ๊บ มันก็จะเป็นสีส้มทั้งเมือง จากนั้นค่อยๆดูว่าสีที่ค่อยๆกลับมาเป็นสีเดิม (สีตึก บ้านช่องต่างๆ ) มันมาจากทางไหน ก็ไปทางนั้นแหละครับ

Azllen
31st July 2012, 17:09
ขึ้นไปที่สูงๆ แล้วกด Q เพื่อสแกน แสงมันจะพุ่งออกไป แล้วมันจะสะท้อนกลับมา ให้เราสังเกตุขอบของแสงสะท้อนว่ามัน สะท้อนกลับมาทางทิศไหน ให้เราตามไปทางทิศนั้นเลย

(ยิ่งเป้าหมายอยู่ไกล แสงสะท้อนก็จะกลับมาช้า แต่ถ้าเป้าหมายอยู่ใกล้ แสงสะท้อนจะกลับมาเร็ว)

code-man
31st July 2012, 21:36
ตามเรปบนเลยครับ ผต้องลองด้วย ตัวเอง ภาคนี้ มีระบบที่เหนือชั้นกว่าภาคแรก ถ้างงก็ ลอง ถามพี่กู (กูเกิล) เลยคับ :victory