PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไขปริศนา!! มือปืน "Joker" ทำไมถึงฆ่าโหด กราดยิงหมู่

npdeoh2754
29th July 2012, 10:12

ฆ่าโหด!! กระหน่ำยิงในโรงหนังในเขตออโรรา รัฐโคโลราโด ตาย12 ศพ ครั้งนี้ มีปริศนาที่น่าค้นหา?

ทำไม!! โฮล์มส์ หนุ่มอเมริกันผู้ไม่มีประวัติอาชญากรรมใดๆ ตัดสินใจลงมือทำเช่นนี้...หลังกระทำการโหดเขาประกาศต่อตำรวจที่เข้าจับกุมว่าตนคือ โจ๊กเกอร์ จอมวายร้ายตัวฉกาจในหนังแบตแมน! แรงจูงใจการก่อเหตุฆ่าหมู่จึงยังเป็นปริศนาอยู่ และหลายคนตั้งคำถามว่านายโฮล์มส์จะเข้าข่ายเป็นวิกลจริตหรือไม่...ทั้งนี้ประวัตินายโฮล์มส์ค่อนข้างจำกัด เขาเกิดและเติบโตในนครซานดิเอโก รัฐแคลิฟอร์เนีย พ่อเป็นนักวิทยาศาสตร์ แม่มีอาชีพเป็นนางพยาบาล มีน้องสาวคนหนึ่ง โฮล์มส์เรียนระดับปริญญาโทในรัฐแคลิฟอร์เนีย แต่สะดุดระดับปริญญาเอกที่รัฐโคโลราโด แต่เขาก็มีพฤติกรรมแปลกๆ ดูเป็นคนเก็บตัว ไม่ค่อยยิ้มหรือพูดคุยด้วยหากถูกทักตามถนน ในเวลาว่างนายโฮล์มส์เล่นฟุตบอลและเล่นวิดีโอเกมกับเพื่อนกลุ่มเล็กๆ หลายคนพบเห็นนายโฮล์มส์นั่งกินข้าวหรือดื่มเบียร์อยู่คนเดียวบ่อยๆ แต่หลังประสบปัญหากับการเรียนด๊อกเตอร์ เพื่อนบ้านเริ่มได้ยินเสียงเพลงร็อกดังสนั่นในช่วงกลางดึก...

หรือเหตุนี้คือปัจจัยหลักให้เขากลายเป็น "โจ๊กเกอร์" เป็นคนที่ไม่มีใครเข้าใจได้ เพราะโจ๊กเกอร์ก่อความวุ่นวายโดยไม่หวังผลประโยชน์ใดๆ ส่วนชาวอเมริกันคงต้องสวมบท "แบตแมน" เพื่อรับมือในเหตุการณ์นี้เช่นกัน!!

waterc4t
29th July 2012, 10:31
เย่!!!! ดีใจ จังได้เม้นคนแรก ความรู้สึกตอนนี้มันสุดยอดเลยว่ะ เพื่อนยาก
ก่อนอื่นต้องขอบคุณพ่อแม่ที่อบรมสั่งสอนผมมาแต่เด็ก
ขอบคุณไอถั่วต้มหมาที่แสนดีและซื่อสัตย์กับผมตลอด คอยวิ่งไล่งับกระดูกไก่ที่ผมแทะเสร็จ
ขอบคุณพี่ป๋อง เดอะช๊อค ขอบคุณพี่หม่ำ เท่ง โหน่ง สำหรับแรงบันดาลใจว่า ซักวัน ผมจะได้เม้น คนแรก
ขอบคุณพุด เดชอุดม ที่ร้องเพลงเพราะๆให้ผมได้เม้นที่ 1 ครับ
ขอบคุณยาดม โป๊ยเซียน สำหรับกลิ่นลาเวนเดอร์ที่แม่ผมซื้อมา 20 บาท
ขอบคุณกระรอกที่ทำรังหลังบ้าน ขอบคุณตัวเงินตัวทอง สำหรับลิ้นยาวๆ และสีเขียวๆของมัน ครับ
ขอบคุณ คุณสรยุทธ์ สุทัศนจินดามากครับ และโก๊ะตี๋ อารามบอย สำหรับข่าวคราว
ขอบคุณพี่ตูนบอดี้แสลม ที่ร๊อคได้ใจ ว่าผมจะได้ที่ 1
ครับ ขอบคุณทุกคนที่ อยู่เคียงข้างผม ทำให้ผมได้ เม้น ที่ 1 นี้มาครับ ขอบคุณสิ่งมหัศจรรย์ และตรรกะครับ
ที่ร่วมเดินทางมาจนสุดปลายทางบนเส้นทางสู่เม้นแรกนี้ครับ ถึงแม้จะโดนด่าโดนทอดทิ้งบางครั้งบางครา แต่พวกคุณก็ไม่ทิ้งผมครับ
และผมเชื่อว่า สักวันคุณจะบรรลุเป้าหมายที่คุณตั้งใจไว้ครับ เลิฟ เลิฟ ครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ

Michiri
29th July 2012, 10:32
^
^
^
เรปบนนี่เอาซะผมเงิบเลยทีเดียว :sweat

kamonkom911
29th July 2012, 10:41
มีโจ๊กเกอร์ในปัจจุบันนะ แต่แบทแมนปัจจุบันผมว่าบินไม่ได้นะ

SixxTheRipper
29th July 2012, 10:52
เฮ๊อะ ! เม้นแรกไม่หล่อเท่าเม้นตูหรอก..

//นี่มันน่ากลัวมากเลยนะ ถ้ามีพวกทำตามเนี่ย = =

xxxlnwjung1
29th July 2012, 10:52
เรียนปริญญาโืท ได้เกียรติืนิยม ไม่น่ามีปัญหากับการเรียนปริญญาเอกนะครับ
เจ้าของกระทู้ อยากจะวิเคราะห์ แต่ดันยกประเด็นข้อมูลมาไม่ครบ มันก็ยากแล้วอ่ะนะ

miyabijune
29th July 2012, 11:09
ไอ้พวกบ้า หนังแต่งมาจากจินตนาการจะมีอยู่จริงได้ไง

sornram
29th July 2012, 11:10
เห็นว่าเค้าได้เกียรตินิยมอันดับ 1 นะครับ เรื่องสะดุด นี่คงไม่มี แล้วก็เห็นข่าว เพื่อนๆ เค้าบอกว่า เป็นคนมีมนุษย์สัมพันธ์ดีนี่ครับ

THE MIZ
29th July 2012, 12:17
เย่!!!! ดีใจ จังได้เม้นคนแรก ความรู้สึกตอนนี้มันสุดยอดเลยว่ะ เพื่อนยาก
ก่อนอื่นต้องขอบคุณพ่อแม่ที่อบรมสั่งสอนผมมาแต่เด็ก
ขอบคุณไอถั่วต้มหมาที่แสนดีและซื่อสัตย์กับผมตลอด คอยวิ่งไล่งับกระดูกไก่ที่ผมแทะเสร็จ
ขอบคุณพี่ป๋อง เดอะช๊อค ขอบคุณพี่หม่ำ เท่ง โหน่ง สำหรับแรงบันดาลใจว่า ซักวัน ผมจะได้เม้น คนแรก
ขอบคุณพุด เดชอุดม ที่ร้องเพลงเพราะๆให้ผมได้เม้นที่ 1 ครับ
ขอบคุณยาดม โป๊ยเซียน สำหรับกลิ่นลาเวนเดอร์ที่แม่ผมซื้อมา 20 บาท
ขอบคุณกระรอกที่ทำรังหลังบ้าน ขอบคุณตัวเงินตัวทอง สำหรับลิ้นยาวๆ และสีเขียวๆของมัน ครับ
ขอบคุณ คุณสรยุทธ์ สุทัศนจินดามากครับ และโก๊ะตี๋ อารามบอย สำหรับข่าวคราว
ขอบคุณพี่ตูนบอดี้แสลม ที่ร๊อคได้ใจ ว่าผมจะได้ที่ 1
ครับ ขอบคุณทุกคนที่ อยู่เคียงข้างผม ทำให้ผมได้ เม้น ที่ 1 นี้มาครับ ขอบคุณสิ่งมหัศจรรย์ และตรรกะครับ
ที่ร่วมเดินทางมาจนสุดปลายทางบนเส้นทางสู่เม้นแรกนี้ครับ ถึงแม้จะโดนด่าโดนทอดทิ้งบางครั้งบางครา แต่พวกคุณก็ไม่ทิ้งผมครับ
และผมเชื่อว่า สักวันคุณจะบรรลุเป้าหมายที่คุณตั้งใจไว้ครับ เลิฟ เลิฟ ครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ

อะไรของนาย !?

MonkeyAstro
29th July 2012, 12:22
มีคนแต่งจริงๆหรอนั่น

O'z NEWBIE IN THE H.H.
29th July 2012, 12:49
ง่ายๆสั้นๆครับ มันบ้า