PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีข้อสงสัย อยากคุยกันครับ

sattawat1979
29th July 2012, 15:12
คือว่า เรื่องการพิมพ์แบงค์ปลอมใช้เองน่ะครับ เมื่อก่อนเห็นมีอยู่ช่วงนึงแบงค์ปลอมระบาดมาก พอโดนจับได้ก็หายไปเลย

ผมเคยคิดนะครับว่า ตำรวจเขาจับพวกพิมพ์แบงค์ปลอมพวกนี้ได้ยังไง??

ถ้าสมมุติผมเป็นคนพิมพ์แบงค์ปลอม แล้วผมพิมพ์แบงค์ 1000 ใช้เอง เอาแบบว่าเหมือนจริง ส่องแล้วเห็นรูปในหลวงเหมือนของจริง ซึ่งผมไม่รู้ว่าตอนนี้มันทำได้ขนาดนั้นรึป่าว??

แล้วผมปิดเรื่องนี้เป็นความลับ ไม่บอกใคร เอาแบบว่ารู้อยู่เองคนเดียว

ถ้าผมพิมพ์แบงค์ 1000 ออกมาส่วนนึง แล้วเอาไปใช้ แต่ไม่ใช้ซื้อของตามห้าง ไม่เอาเข้าธนาคาร ไม่ซื้อของที่เซเว่น หรือที่ไหนก็ได้ที่ไม่มีกล้องวงจรปิด

ที่ไม่มีระบบตรวจแบงค์ปลอม แต่ผมจะขับรถตะเวนไปซื้อของตามร้าน พวกร้านอาหารข้างทาง เช่น ก๋วยเตี๋ยวเรือ ข้าวเหนียวไก่ปิ้ง ข้าวราดแกง หรือตามตลาดนัดทั่วๆไป

พ่อค้า แม่ค้าพวกนี้ ไม่ได้สนใจมากว่าเป็นแบงค์ปลอมรึป่าว แค่เอาส่องแล้วเจอรูปในหลวง ก็ถือว่าโอเคแล้ว

ซื้อของแล้วรอเงินทอนที่เป็นของจริง พวกแบงค์ร้อย แบงค์ห้าร้อยอะไรพวกนี้ มาใช้ต่ออีกทีแบบไม่ต้องกลัวถูกจับ

ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆไม่ซ้ำที่ บางทีวันนี้ทำที่กรุงเทพ อีกวันทำที่ปทุมธานี อีกวันทำที่อยุธยา วนไปหลายๆที่ไม่ให้สืบได้ว่ามาจากไหน

เมื่อเราทำการใช้แบงค์ 1000 ที่ปลอมไว้จนหมด แล้วเราก็จะหยุดซักระยะหนึ่งแล้วก็ทำพิมพ์มาใช้ใหม่อีก ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ผมอยากรู้ว่าตำรวจจะจับได้ยังไงครับ?? ถ้าเราไม่พลาดตามแผนที่เราวางไว้เลย

ปล. ผมไม่ได้คิดจะทำนะครับ อย่าเข้าใจผิด 55555 ผมแค่คิดเฉยๆว่า ถ้าทำอย่างที่ว่ามานี้ มันจะมีช่องว่างอะไรให้ตำรวจจับได้บ้างครับ พอคิดออกมั๊ยว่าจะโดนจับได้อย่างไร

ย้ำนะครับ ย้ำ ผมไม่ได้คิดจะทำ อย่ามาว่าผมเลวน๊า :o แค่คิดเฉยๆว่า ถ้าคุณเป็นตำรวจคุณจะมีวิธีจับคนแบบนี้อย่างไร??

Steve-O
29th July 2012, 15:16
ผมก็คิดแบบคุณนะ
แสดงว่าคุณช่างจินตนาการเหมือนผม
:thank

29th July 2012, 15:18
เอาแบงค์ 1000 ปลอมไปซื้อของข้างทาง เพื่อแตกเป็นแบงค์จริงมาใช้ ไม่รู้ว่ามีใครคิดแล้วทำบ้างครับเนี่ย 5555

เอ๊ะ ผมชี้โพรงให้กระรอกรึป่าวเนี่ย = ='

mongkolzaaaa
29th July 2012, 15:21
บางที ที่เรามีอยู่ในกระเป๋า อาจจะเป็น แบงค์ปลอมครับ

CanDiiZ
29th July 2012, 15:22
ถ้าถึงกับเหมือนขนาดนั้น คงไม่มีช่องว่างให้สงสัยหรอกครับ

ถ้าซื้อตามห้างหรือ 7-11 มันมีเครื่องตรวจอยู่ละ อันนี้โดนแน่

แต่ถ้าแม่ค้าตามตลาดนี่ อย่างมากก็ยกขึ้นแล้วส่องดูรูปในหลวง น้อยมากๆที่มีเครื่องตรวจ

29th July 2012, 15:25
แล้วเมื่อก่อนพวกที่พิมพ์แบงค์ปลอมแล้วโดนจับได้ แสดงว่าพวกมันไม่รอบคอบเลยเนอะ

ถ้าเอาจริงๆตามแผนผม ผมว่าตำรวจจับไม่ได้หรอก

Buffalo
29th July 2012, 16:29
ก็พวกพ่อค้าแม่ค้าที่คุณไปซื้อเค้าเค้าก็จะเอาไปใช้อีกต่อหรึ่ง คราวนี้เค้าก็อาจจะเอาไปใช้ในร้านที่มีเครื่องตรวจแบงค์ปลอม
เสร็จแล้วความก็แตก คราวนี้ตำรวจเค้าจะสาวมาถึงตัวคุณที่เป็นต้นตอมั้ย ก็อีกเรื่องหนึ่งแต่ มันก็ต้องมีข่าวและมีการตื่นตัวเรื่องแบงค์ปลอมระบาดอีก
คราวนี้คุณก็จะใช้ไม่ได้ไปอีกซักระยะหนึ่ง

[Really~Nuts]
29th July 2012, 16:41
ผมก็เคยคิดงี้นะ แต่เปลี่ยนจากแบงค์ปลอมเป็นแบงค์ที่ขโมยมาแทน เคยสังเกตกันมั้ยว่าทำไมโจรที่ขโมยเงินมาแทบทุกคนโดนจับเร็วมาก เพราะโจรพวกนี้เวลาขโมยเงินมาเสร็จจะดีใจและรีบเอาเงินไปซื้อของที่ตัวเองอยากได้ เช่น โทรศัพท์ , โทรทัศน์ , รถ , มอ'ไซค์ ฯลฯ ซึ่งของพวกนี้ต้องไปซื้อที่ห้างหรือศูนย์ฯต่างๆ ซึ่งสถานที่พวกนี้ต้องนำเงินเข้าแบงค์ทุกวันอยู่แล้ว เลยทำให้ตำรวจสมารถสืบสาวราวเรื่องได้(ยิ่งถ้าขโมยเงินมาจากแบงค์ ก็ยิ่งทำให้ตำรวจทำงานได้เร็วขึ้น เพราะธนาคารเก็บเลขรหัสบนแบงค์ไว้)