PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Tera Online Blade & soul คุณว่าเกมไหนจะมาเปิดในไทยค่ายไหนเอามาเปิดมาแชร์กัน

ballpoi007
29th July 2012, 20:22
สำหรับคนที่ยังไม่รู้จัก2เกมนี้ ผมก็คงต้องแนะนำ และ เกริ่นก่อนว่า ผมเพิ่งรู้จักเกมนี้ 1-2วันนี้เอง

ตามคลิป

Blade & Soul Gameplay(High Quality)

http://www.youtube.com/watch?v=EtA1jSreK84

tera online

http://www.youtube.com/watch?v=T5R4X_0R-C4

2เกมนี้เป็นเกมแนว MMORPG เขียนถูกปะวะ นั้นละ

ส่วนตัวชอบTera มากกว่านะครับ เพราะผสมผสาน คล้ายๆDragonest แต่ภาพมันค่อนข้างถูกใจมากเลยที่เดียว

แต่ถึงยังไงยังงั้น 2เกมนี้เปิดมาในไทยคงจะเล่นฟรีได้ยากโคตรๆ- -* เพราะเนื่องจากดูแล้ว

2เกมนี้ มันค่อนข้างที่จะทุ่มทุนมหาศาล บานตะไท ในการสร้าง

แล้วอีกอย่างที่เปิดๆมานี้ ยังไม่มีฟรีสักที่- -* ผมเลยรอไทยมาเปิด

เพื่อนๆว่า ค่ายไหนจะเอา2เกมนี้มาเปิด เปิดเมื่อไหร่ แล้วมันจะฟรีหรือเปล่า

แค่ความคิดเห็นอย่าซีเรียส+ดราม่า กุไห้วละ

สำหรับผม คงหนีไม่พ้นจ้าวหลักๆ NCtrue Asiasoft มีค่ายอื่นอีกมะคิดว่า พวกเงินหนาๆ- -*

คงจะไม่มีละ

เอ่อแล้วอีกอย่าง ผมอยากบอกว่า ไฟล์เกม Tera แมงโคตรใหญ่อะ เกิดมาไม่เคยเล่นเกมออนไลน์ไรไฟล์ใหญ่เท่านี้- -*

Kyonman
29th July 2012, 20:25
คำตอบคิอ ไม่มีซักเกม ไม่เข้าหรอก 5555

เกมเกาหลี บางเกม สวยแต่ภาพ อยากให้เกมฝั่ง เมกา เข้ามากกว่า เช่น DC U Online

Nuttawatcom
29th July 2012, 20:27
ิBlade & Soul น่าจะเป็น เอเชียซอฟ นะผมว่า

ARSURA
29th July 2012, 20:30
ไม่นำเข้าซักเกมส์ครับ และไม่มีค่ายไหนจะเอาเข้ามาด้วย :sweat แต่แม่มโคตรอยากเล่นเลย

nakiann123
29th July 2012, 20:33
ค่ายไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ Winner :sweat

Excellent_
29th July 2012, 20:37
ขนาด aion ยังไม่เข้า แล้ว ระดับ 2 เกมส์ นั้น ก็ อย่าหวัง เลย ครับ

Onion
29th July 2012, 20:44
ทั่วไปเล่นแต่เกมส์

2D [MapleStory เป็นหลัก]
MOBA [ LOL เป็นหลัก ]

ค่ายไหนใส่ใจผู้เล่น กิจกรรมบ่อยๆ แค่นี้ มันคือความสุขของเกมส์เมอร์ไทยแล้ว :rofl

MI~MI
29th July 2012, 20:50
เก็บรายเดือนก็ได้ครับ ผมยอม ส่วนตัวเชีย เอเชียซอฟครับ

cableneo
29th July 2012, 20:52
ผมขอพูดนะ ในถานะที่ผมเป็น เกรียนเนตไปวันๆ บอกได้คำเดียว ไม่เข้าแน่นอน อย่าคาดหวังไรมากครับ จขกท
AION ไฟล์เกมก็เท่ากับ tera ละ เสริม AION ยังไม่เข้า ก็อย่าหวังกับเกมพวกนี้ ให้หันหน้าหวังกับเกมลงดัน ภาพสวยๆ ไปก่อน ผมบอกได้เลย ว่าอย่าหวังแต่จะคิดหรือเพ้อมันจะทำให้คุณเหมือนตัวตลก อย่างที่คุณตั้งกระทู้ ผมบอกด้วยความหวังดี ยิ่งทำให้ จขกท ไม่รู้ยิ่งทำให้ตัวเองพลาด
อุสาหะเกมไทย เน้นกำไร ขายมอลล์ง่าย มากกว่าคุณภาพ สมดุล ของเกมที่เปิดมา ช่วง 3 เดือนแรกเกมที่เปิดใหม่จะมีเรตติ้งสูง ขายคล่อง กำไรง่าย เพราะผู้เล่นส่วนใหญ่ที่เล่นก็เล่นเซิฟนอกมาก่อน ทำให้ระบบเกมเข้าใจง่ายใน 3 วัน รู้เทคนิค หาของมาขาย บลาๆ ก็ทำให้เกมตัน ใน 2 สัปดาห์ อย่าง DN ก็ต้องโม้วาจะอัพแพท อัพนู้น เมื่อเกมถึงจุดอิ่มตัว เกมเหล่านี้จะค่อยๆ เริ่มออกลายความเกรียน แพทช้า ไม่อัพ และ จะอัพมอลล์เข้ามาแทน ถ้าขายมอลล์ตามที่เป้าไว้หรือเกิน ก็เริ่มอัพแพทเล็กๆให้คนเล่น และก็หากำไรต่อไป

ทุกวันนี้ผมเล่นแต่เซิฟนอกครับ สบายใจ

ballpoi007
29th July 2012, 21:02
ผมขอพูดนะ ในถานะที่ผมเป็น เกรียนเนตไปวันๆ บอกได้คำเดียว ไม่เข้าแน่นอน อย่าคาดหวังไรมากครับ จขกท
AION ไฟล์เกมก็เท่ากับ tera ละ เสริม AION ยังไม่เข้า ก็อย่าหวังกับเกมพวกนี้ ให้หันหน้าหวังกับเกมลงดัน ภาพสวยๆ ไปก่อน ผมบอกได้เลย ว่าอย่าหวังแต่จะคิดหรือเพ้อมันจะทำให้คุณเหมือนตัวตลก อย่างที่คุณตั้งกระทู้ ผมบอกด้วยความหวังดี ยิ่งทำให้ จขกท ไม่รู้ยิ่งทำให้ตัวเองพลาด
อุสาหะเกมไทย เน้นกำไร ขายมอลล์ง่าย มากกว่าคุณภาพ สมดุล ของเกมที่เปิดมา ช่วง 3 เดือนแรกเกมที่เปิดใหม่จะมีเรตติ้งสูง ขายคล่อง กำไรง่าย เพราะผู้เล่นส่วนใหญ่ที่เล่นก็เล่นเซิฟนอกมาก่อน ทำให้ระบบเกมเข้าใจง่ายใน 3 วัน รู้เทคนิค หาของมาขาย บลาๆ ก็ทำให้เกมตัน ใน 2 สัปดาห์ อย่าง DN ก็ต้องโม้วาจะอัพแพท อัพนู้น เมื่อเกมถึงจุดอิ่มตัว เกมเหล่านี้จะค่อยๆ เริ่มออกลายความเกรียน แพทช้า ไม่อัพ และ จะอัพมอลล์เข้ามาแทน ถ้าขายมอลล์ตามที่เป้าไว้หรือเกิน ก็เริ่มอัพแพทเล็กๆให้คนเล่น และก็หากำไรต่อไป

ทุกวันนี้ผมเล่นแต่เซิฟนอกครับ สบายใจ

ประเด็นมันคือ สมมุติไง- -*

แต่มันอาจจะไม่แน่นอนก็ได้ NCture ผมว่าเขาหนาอยู่นะ

แต่อย่างว่า เกมพวกนี้ ต้องใช้คนดูแลเยอะกว่าเกมปกติ

เนื่องจากปัญหาทางเทคนิคแม่ม โคตรเยอะเลย แต่ผมก็ยังหวังนะ

เพราะเล่นอินเตอร์นี้ คือเติมเงินตลอด แล้วอีกอย่างคุยไม่รู้เรื่อง

อย่างน้อยถ้าเติมเงิน ก็ขอเติมให้กับบริษัทในไทยนี้ละ

แต่เกมระดับนี้ก็นะ 555+ หวังกับเกมกราฟฟิกซ์จีนไปก่อนละกันตอนนี้- -*

cableneo
29th July 2012, 21:49
ประเด็นมันคือ สมมุติไง- -*

แต่มันอาจจะไม่แน่นอนก็ได้ NCture ผมว่าเขาหนาอยู่นะ

แต่อย่างว่า เกมพวกนี้ ต้องใช้คนดูแลเยอะกว่าเกมปกติ

เนื่องจากปัญหาทางเทคนิคแม่ม โคตรเยอะเลย แต่ผมก็ยังหวังนะ

เพราะเล่นอินเตอร์นี้ คือเติมเงินตลอด แล้วอีกอย่างคุยไม่รู้เรื่อง

อย่างน้อยถ้าเติมเงิน ก็ขอเติมให้กับบริษัทในไทยนี้ละ

แต่เกมระดับนี้ก็นะ 555+ หวังกับเกมกราฟฟิกซ์จีนไปก่อนละกันตอนนี้- -*

อ่าสมมติ หรอเราก็พิมซะเป็นตุเป็นตะ เลย

NCture รู้สึกเงินจะไม่หนา ผลกำไรที่ได้ ก้มาจาก PB ซะส่วนใหญ่ส่วน L2 ก็ไม่ค่อยมีคนเล่นเท่าไหร่

kenchiro2011
27th August 2012, 16:09
อย่าไปฟวังเลยคับที่จะเข้าไทย

bankvocal
27th August 2012, 16:25
ONENET :rofl

CORNETTO
27th August 2012, 17:39
WINNER !?

YOU DIE NOW BITCH !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

reconnang
27th August 2012, 17:43
ไม่มีค่ายไหน........เพราะสู้ค่าลิขสิทธิไม่ไหว อีกอย่าง 2เกมส์ที่ว่าเก็บค่าเล่นแอร์ไทม์

bankkoker
27th August 2012, 18:17
คำตอบคิอ ไม่มีซักเกม ไม่เข้าหรอก 5555

เกมเกาหลี บางเกม สวยแต่ภาพ อยากให้เกมฝั่ง เมกา เข้ามากกว่า เช่น DC U Online

ใช่เลย ตามนั้น