PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PSP3000 เข้ามากันหน่อยครับ

tartp114
29th July 2012, 20:24
ตอนนี้ psp3000 ราคาเท่าไหร่แล้วอะครับ แบบเล่นผ่านเมมได้นะ แล้วใน กทม ควรจะไปซื้อที่ไหนดี

aodlnwlnwaod357
29th July 2012, 21:49
ถ้าตามร้านของ JKG ก็ราคา 5,200(สีดำ สีอื่น 5,400) ครับ เล่นเกม iso ได้ แต่ต้องซื้อเม็มโมรี่เอาเองนะครับ

ดูข้อมูลได้ที่นี่ครับ http://www.jokergameth.com/shop/index.php?cPath=53

teerachai212
29th July 2012, 21:55
สะพานเหล็กครับถูกแต่ต้องพึ่งดวงค่อนข้างเยอะอยุ่นะครับ เพื่อนผมและผมเคยไปซื้อร้านที่สะพานเหล็กก็โอเคนะเดี่ยวนี้บอร์ดสวรรค์แทบไม่เหลือแล้วครับ

ปล.บอดสวรรค์คือของแท้ บอดนรกก็ของปลอมนั้นและครับ(เพื่อไม่รุ้)

SnGc
29th July 2012, 23:40
ผมซื้อที่คลองถมมา ราคา 4000 นิดๆ (สีเพิ่มอีก 400) รวมเม็ม 16GB เคสซิลิโคน ก็ประมาณ 6000 อะครับ เล่นผ่านเม็มได้

Dead Pepper
30th July 2012, 00:21
ปล.บอดสวรรค์คือของแท้ บอดนรกก็ของปลอมนั้นและครับ(เพื่อไม่รุ้)

เอ่อ คำว่า " บอดสวรรค์คือของแท้ บอดนรกก็ของปลอมนั้นและ" ของเราเป็น PSP3000 ( FW 6.20 ) เป็นบอร์ดนรก เล่นเกมส์ PSP มาตั้งหลายเกมส์ทั้งโหลดทั้ง UMD DISK ทั้งเข้าไปโหลด DEMO ใน PSN STORE ก็เล่นได้นิมันปลอมยังไงเหรอ เพื่อนเราเพิ่งซื้อแกะกล่องมา เป็น PSP3000 ( FW 6.60 ) ก็เล่นได้เหมือนกัน หรือจะบอกว่า PSP 3000 รุ่นหลัง ๆ ที่เป็นบอร์ดนรก ( PSP 3000 รุ่นแรก ๆ ยังพอมีบอร์ดสวรรค์อยู่มั่ง ) นี่ มันแก้บริคไม่ได้เลยเป็นของปลอมเหรอคะ หรือว่า FW ต่าง ๆ ที่ออกมาแล้วแก้บริคไม่ได้นี่มันเป็น FW ของปลอมที่ไม่ได้ออกโดย Sony

หรือจะบอกว่า PSP บอร์ดนรกทุกรุ่นที่เล่น ๆ กันทุกวันนี้มันเป็นของปลอมหมดเพราะ Sony ทำแต่บอร์ดสวรรค์นอกนั้นโดนเค้าก๊อปให้มีหน้าตาเหมือน PSP และทำทุกอย่างได้เหมือน PSP บอร์ดสวรรค์หมด ถ้ามันเป็นของปลอมจริง ๆ ใครเป็นคนผลิตล่ะคะ เก่งจริง ๆ ทำได้เหมือนตัวบอร์ดสวรรค์ทุุกอย่างเลย ว่ามะ

ขอความกรุณาช่วยบอกเป็นวิทยาทานต่อดิฉันและสมาชิกท่านอื่น ๆ ที่เล่นบอร์ดนรกเหมือนกันด้วยนะคะ

supermakarm
30th July 2012, 00:38
psp 3000 + Mem 8 GB (แท้)+ ฟิล์มกันรอย ไม่ควรเกิน 6000 ครับ ราคามาตราฐานตอนนี้ครับ (ร้าน nadzproject)
จะเปลี่ยน mem เพิ่ม ก็ลอง + - เทียบราคาดูครับ เมม 16 GB แท้ ตอนนี้ 1,500 เองครับ ถูกมาก เมื่อก่อน ประมาณ 3,000 ได้

เอ่อ คำว่า " บอดสวรรค์คือของแท้ บอดนรกก็ของปลอมนั้นและ" ของเราเป็น PSP3000 ( FW 6.20 ) เป็นบอร์ดนรก เล่นเกมส์ PSP มาตั้งหลายเกมส์ทั้งโหลดทั้ง UMD DISK ทั้งเข้าไปโหลด DEMO ใน PSN STORE ก็เล่นได้นิมันปลอมยังไงเหรอ เพื่อนเราเพิ่งซื้อแกะกล่องมา เป็น PSP3000 ( FW 6.60 ) ก็เล่นได้เหมือนกัน หรือจะบอกว่า PSP 3000 รุ่นหลัง ๆ ที่เป็นบอร์ดนรก ( PSP 3000 รุ่นแรก ๆ ยังพอมีบอร์ดสวรรค์อยู่มั่ง ) นี่ มันแก้บริคไม่ได้เลยเป็นของปลอมเหรอคะ หรือว่า FW ต่าง ๆ ที่ออกมาแล้วแก้บริคไม่ได้นี่มันเป็น FW ของปลอมที่ไม่ได้ออกโดย Sony

หรือจะบอกว่า PSP บอร์ดนรกทุกรุ่นที่เล่น ๆ กันทุกวันนี้มันเป็นของปลอมหมดเพราะ Sony ทำแต่บอร์ดสวรรค์นอกนั้นโดนเค้าก๊อปให้มีหน้าตาเหมือน PSP และทำทุกอย่างได้เหมือน PSP บอร์ดสวรรค์หมด ถ้ามันเป็นของปลอมจริง ๆ ใครเป็นคนผลิตล่ะคะ เก่งจริง ๆ ทำได้เหมือนตัวบอร์ดสวรรค์ทุุกอย่างเลย ว่ามะ

ขอความกรุณาช่วยบอกเป็นวิทยาทานต่อดิฉันและสมาชิกท่านอื่น ๆ ที่เล่นบอร์ดนรกเหมือนกันด้วยนะคะ

บอร์ด นรกไม่ไช่ของปลอมครับ เข้าใจผิดกันไหญ่ = = เพียงแต่ที่เรียก บอร์ด นรกเพราะว่ามันไม่สามารถแก้ อาการ brick โดยวิธีการใช้ Pandora ครับ (ต้องเปลี่ยนบอร์ดไหม่อ่ะนะ ซื้อไหม่เถอะ)

เนื่องจากเป็นบอร์ดใหม่ที่ผลิตมาทีหลัง ทำให้ มีระบบความปลอดภัย (กัน hack) ที่แตกต่างจาก บอร์ดเก่าครับ จึงทำได้แค่ Hack ให้เล่นเกม iso กับ run Homebrew เท่านั้นไนตอนนี้ครับ

ส่วนของก๊อปจากจีน เล่นได้แค่ gameboy ครับ เพื่อนเคยโง่ซื้อมาแล้ว :sweat

เพิ่มนิด รุ่น 3000 บอร์ดนรกหมดครับ จะต่างกันแค่บอร์ดเครื่องครับ จะมีตัวเก่า(model 03g)ตัวไหม่(04g ขึ้นไป) ต่างกันแค่ ลง CFW 6.20 Pro-b แบบฝังเครื่องได้แค่นั้นเอง :p

Dead Pepper
30th July 2012, 00:49
ขอบคุณ คุณ supermakarm มาก ๆ ค่ะข้อมูลต่าง ๆ เหล่านี้เราเองก็ทราบอยู่แล้วล่ะ เพราะก่อนจะซื้อเครื่องเกมส์เราศึกษาข้อมูลอย่างละเอียดก่อนซื้อทุกอย่าง และได้เพื่อน ๆ หลายคนที่มีประสบการณ์แนะนำตลอด ถ้าข้อมูลไม่แน่นพอเราไม่ซื้อหรอกค่ะ คนขายไม่ได้หลอกเราง่าย ๆ หรอกถ้าเรามีข้อมูลที่เหนือกว่าและแน่นกว่า

แต่เห็นคุณ teerachai212 มาบอกแบบนี้ก็ไม่อยากให้สมาชิกมือใหม่ ๆ ที่กำลังจะซื้อเข้าใจผิดน่ะ จริง ๆ อยากให้คุณ teerachai212 มาตอบเองมากกว่านะ

CodeMagane
30th July 2012, 00:56
ยังช้ำใจอยู่ TwT ซื้อมา 9500 แปปเดียวลงเหลือ 5000 ช้ำมากแต่รักมาก :music

tartp114
31st July 2012, 21:26
โอ ขอบคุณมากๆครับได้ข้อมูลมาเยอะเลย แล้วไอ อาการ brick นี่มันเป็นยังไงเหรอครับ ท่าเป็นนี่ต้องซื้อเครื่องไหม่เลยเหรอ แล้วมันเป็นอาการนี้ง่ายไหม หรือเราไปทำอะไรกับระบบมันซักอย่างเลยเป็น แล้วส่วนใหญ่พวกคุณซื้อPSPมาใช้กันได้นานกี่ปีกันครับ

ซื้อที่ร้านของjokerเชื่อถือได้ใช่ไหมครับ แล้วมันชำระเงินแบบไหนครับ

ปล.ขอโทษนะครับท่าถามเยอะไปคือไม่มีความรู้ด้านนี้มาก่อนและท่าผมจะซื้อจิงอยากศึกษาข้อมูลที่แท้จริงก่อน;) ขอบคุณล่วงหน้าครับ