PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ปรึกษา] เรื่องเรียนต่อครับ

Shizuku
30th July 2012, 00:58
ตอนนี้ตัวผมเองเรียนอยู่ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ครับ
ปีนี้ ปวช. ปี3 กำลังจะจบแล้ว พอมาคิดๆ มันเริ่มมีปัญหาเรื่องเรียนต่อครับ
ตอนแรกผมตั้งใจว่าจะต่อ ปวส. คอมพิวเตอร์กราฟฟิค
แต่หลังจากไปฝึกงานมา รู้สึกว่ามันไม่ใช่ที่ผมต้องการ
อาจารย์ผมแนะนำว่าให้ผมเข้า วิศวะคอมฯ
แน่นอนไปสอบแข่งกับคนอื่นลำบากแน่
แล้วที่เป็นปัญหาใหญ่เลย ผมว่า ผมยังไม่ค้นพบตัวเองนะ
คือผมสามารถเรียนได้หมด ถนัดแทบทุกอย่าง
และนี้แหละ ผมเลยไม่รู้จะไปทางไหน
ถ้าผมอยากจบไปเป็น system engineer หรือ network ผมควรเรียนต่ออะไรดีครับ

วิชาที่ชอบมาก
1. ภาษา C++
2. Microsoft Access
3. Hardware n Software

วิชาที่ชอบ (ในระดับหนึ่ง)
2. คณิตคอมฯ
3. Photoshop (หลังจากฝึกงาน ขยาดมันมาก - -)
4. ภาษาต่างประเทศ

วิชาที่เรียนได้ แต่เฉยๆ
1. คณิตทั่วไป
2. วิทย์

วิชาที่ไม่ชอบ แต่เรียนได้
1. กฎหมาย
2. การขาย
3. บัญชี
4. ระบบเครือข่าย วิชานี้จริงๆ ผมสนใจมากเลยนะ แต่อาจารย์สอนไปเปิดหนังสือไป ทำเอาผมเซ็งเลย - -

ตั้งแต่เรียนมา เกรดเฉลี่ยผมไม่เคยต่ำกว่า 3 (ต่ำสุดประมาณ 3.1)

ขอแบบผมนอนเล่นเกมไปวัน วัน ได้ไหมอ่ะ เจ้าโลกกลม กลม ใบนี้ =3=

ป.ล. ผมผ่าน Cert เรื่อง ฮาร์ดแวร์ เสียดายวิชาอื่นไม่ผ่าน ผมต้องไปธุระ เลยรีบทำ ยังเสียใจจนบัดนี้ "oRZ

IIIusioN
30th July 2012, 01:04
วิศวกรรมไฟฟ้า หรือ ไม่ ก็วิศกรรมคอมพิวเตอร์
แต่ไม่ค่อยจะง่ายนะครับ ม.ผมเรียนไปปีนึง เพื่อน ลาออก(หนีโดนไทน์)ไปครึ่งนึง :(