PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าคุณเป็นผมคุณจะทำยังไงครับ??

JKGMomo
30th July 2012, 09:05
คือผมเคยชอบผู้หญิงคนนึงถึงขนาดเก็บเอาไปฝันเลยอะครับ ไม่รู้ว่าผมชอบอะไรเธอมากมายขนาดนั้นนะเหมือนไม่เคยเจอใครขนาดนี้มาก่อน แต่ช่วงนั้นมันผิดเวลาตรงที่เธอมีแฟนเเล้วครับ
เเล้วผมก็เห็นแก่ตัวอันนี้ยอมรับเลยนะ(ก็คิดถึงข้างเดียวมันทรมาณแบบเค้าไม่รู้มันทรมาณนี้หว่า) ทีนี่เธอก็บอกผมว่าเธอมีแฟนเเล้วผมก็เหมือนตื้ออยู่หน่อยว่าจะรอ(พุดไปได้ไงฟระ ตู- -*) จากนั้นไม่นานผมก็รู้สึกผิดเเล้วลบเฟสเธอ
ออกไปเลยครับ ถ้าถามว่าตอนนี้ผมยังชอบเธออยู่ไหม ผมก็คงตอบว่าเเต่ก่อนเคยชอบมากตอนนี้ก็คงยังชอบอยู่ แต่ไม่เวอร์เหมือนแต่ก่อนละ ตอนนี้ผมเห็นเค้าเอาสถานะrelationshipกับแฟนออกเเล้วอะ
เเต่ก็ไม่รู้แค่เอาออกอย่างเดียวหรืออะไร แต่ผมไม่คิดจะเข้าไปจีบเค้าเเล้วละ ผมยอมรับเลยว่าผมไม่กล้าเเละรู้สึกผิดจนผมไม่กล้าเสนอตัวไปจีบเค้าอีกเเล้วละครับ แต่ผมยังอยากได้ความเป็นเพื่อนอยู่
ผมควรจะเเอดเค้ากลับไปดีไหมครับ ตั้งแต่ผมลบเค้าไปเหมือนเค้าไม่สนใจไม่เเอดผมกลับมาเลยนะ ตอนผมกับเค้าเดินเจอกันทีไรผมก็ต้องหลบหน้าเค้าด้วยความรู้สึกผิดทุกทีแต่ผมก็ยังเเอบสังเกตุว่าเค้าก็มองผมอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่ามองแบบไหนนะ อาจจะอยากเห็นหน้าคนที่มาจีบก็ได้ ผมจีบเค้าทางเฟสอะ ใครจะหาว่างี่เง่าก็ช่าง ก็โอกาสเจอตัวจริงๆ เค้ามากับเพื่อนเค้าใครจะกล้าลุยอะจริงปะ ตอนนี้ผมอยากได้ความเป็นเพื่อนผมควรเเอดเค้ากลับไปดีไหม หรือผมทำผิดกับเค้ามามากพอเเล้วไม่ควรไปยุ่งกับเค้าเเล้วเอายังไงดีครับ....

Indreamy_RT
30th July 2012, 10:23
คือ นายก็รู้ทั้งรู้ว่าเทอมีแฟนแล้วแต่จะไปตื้อเทอเพื่ออะไร? เข้าใจคะว่าชอบเทอจริงๆ แต่ก็ต้องยอมรับและเข้าใจเทอด้วยว่า เทอก็มีแฟนแล้ว

เราว่า ควรอยู่นิ่งๆไปก่อนดีกว่า มันดูไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ด้วย (รอเทอแอดเฟสมาแล้วกันคะ เพราะนายก็ลบเทอออกไปเอง แล้วอยู่ๆก็ไปแอดหาเขาอีก แล้วเทอจะคิดยังไงล่ะ??)

ให้เทอเดินมาหาเราเองดีกว่าที่เราไปวิ่งตามเทอคะ

shine15599
30th July 2012, 10:33
ศึกษาความรักนานๆครับ ไปเจอความรักอีกเยอะๆหลายๆแบบแล้วนายจะปลง

miyabijune
30th July 2012, 11:41
ผู้หญิงเขามองเพราะคุณทำตัวแปลกๆ อยากทำให้ผู้หญิงชอบเลิกทำตัวหลบๆซ่อนๆ ต้องกล้าแสดงออก ความรักไม่มีใครนิยามว่าจะเริ่มจีบแบบไหม อยู่ที่ตัวคุณ สู้ๆ

JKGMomo
30th July 2012, 12:20
คือ นายก็รู้ทั้งรู้ว่าเทอมีแฟนแล้วแต่จะไปตื้อเทอเพื่ออะไร? เข้าใจคะว่าชอบเทอจริงๆ แต่ก็ต้องยอมรับและเข้าใจเทอด้วยว่า เทอก็มีแฟนแล้ว

เราว่า ควรอยู่นิ่งๆไปก่อนดีกว่า มันดูไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ด้วย (รอเทอแอดเฟสมาแล้วกันคะ เพราะนายก็ลบเทอออกไปเอง แล้วอยู่ๆก็ไปแอดหาเขาอีก แล้วเทอจะคิดยังไงล่ะ??)

ให้เทอเดินมาหาเราเองดีกว่าที่เราไปวิ่งตามเทอคะ
-นายก็รู้ทั้งรู้ว่าเทอมีแฟนแล้วแต่จะไปตื้อเทอเพื่ออะไร?
ก็ผมบอกไปเเล้วไงว่าผมเห็นแก่ตัวผมไม่ควรบอกมันออกไป เเล้วคุณคิดว่าผมสบายใจหลอ ผมกลับรู้สึกแย่กว่าเดิมที่ต้องมีความผิดติดตัวไปตลอดชีวิตเเถมยังต้องหลบหน้าเธออีก สู้ไม่บอกจะดีกว่าไหม??
-เข้าใจคะว่าชอบเทอจริงๆ แต่ก็ต้องยอมรับและเข้าใจเทอด้วยว่า เทอก็มีแฟนแล้ว
ผมยอมรับได้เเล้วครับ ไม่งั้นคงไม่ลบเฟสเธอออกหรอกเพื่อไปทำใจให้อะไรมันดีขึ้นเเล้วค่อยกลับมาเป็นเพื่อน...
-รอเทอแอดเฟสมาแล้วกันคะ เพราะนายก็ลบเทอออกไปเอง แล้วอยู่ๆก็ไปแอดหาเขาอีก แล้วเทอจะคิดยังไงล่ะ??
คิดยังไงก็ช่างเค้าเหอะ เราเจตณาบริสุทธิ์ไม่ได้มาทำเรื่องผิดๆอีกเป็นหนที่2 เราเข้าใจเเล้วอะไรคืออะไร ถ้าเค้ายังไม่เข้าใจเห็นทีผมจะทำอะไรไม่ได้ เพราะผมก็ทำดีที่สุดของผมเเล้ว
ปล.ผมเเอดเค้าเเล้วเค้ารับเเอดเเล้ว
ปล.ตั้งกระทู้ขอความคิดเห็น+ปลอบใจ ทำไมรู้สึกเหมือนโดนซ้ำเติม

ichiko
30th July 2012, 12:34
คุณก็เข้าไปลุยไปเลยผมทำบ่อยทวงความเป็นเพื่อนกลับคืนมา...ไปหาเธอแล้วขอโทษที่ทำอะไรบ้า ๆ แต่ขออย่างหนึ่งนะเรากลับเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมได้ไหม....ชีวิตลูกผู้ชายมันก็บ้าเหมือนกันหมดหละ...สู้ ๆ ละกันนะ:victory

JKGMomo
30th July 2012, 12:36
คุณก็เข้าไปลุยไปเลยผมทำบ่อยทวงความเป็นเพื่อนกลับคืนมา...ไปหาเธอแล้วขอโทษที่ทำอะไรบ้า ๆ แต่ขออย่างหนึ่งนะเรากลับเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมได้ไหม....ชีวิตลูกผู้ชายมันก็บ้าเหมือนกันหมดหละ...สู้ ๆ ละกันนะ:victory
ผมเคยขอโทษในเฟสเเล้วนะ ยาวเป็นหางเว้าเลย แต่เธอบอกไม่ได้คิดมากอะไรขนาดนั้น เเต่ผมยังไม่เคยเข้าไปคุยกับเธอจริงๆเลยอะ แบบผมขี้อายมากเเละหาโอกาสที่เธออย่คนเดียวไม่ได้เลย เธอมักอยู่กับเพื่อน
ตอนนี้ถ้าถามใจผมๆอยากคุยกับเธอนะ อย่างน้อยก็อยากลดความรู้สึกอึดอัดลงไปบ้าง จะได้เป็เพื่อนกันจริงๆซะที ไม่อยากอึดอัดเจอกันต้องหลบหน้าตลอดอีกเเล้ว แต่ขอให้เรื่องมันผ่านไปนานกว่านี้หน่อย อาจจะลองคุยกับเธอเรื่องนี้ดู