PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โน้ตบุ๊คมีอาการแปลกๆครับ

dalvision
30th July 2012, 18:30
ผมเพิ่งได้โน้ตบุ๊คใหม่มาขอโรงเรียน แล้วทีนี้ผมลงเกม counter strike source แล้วจะเล่นเข้าเกมไปได้แปปเดียวเครื่องดับครับ งงมากเป็นไปได้ไง ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะโน้ตบุ๊คร้อนแต่ไม่ใช่ เกมบางเกมอย่าง Inversion สเปคโหดกว่า
กระตุกกว่าแต่ดันเล่นได้ปกติซะงั้น counter strike extreme v6 ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ลองเล่นในคอมเครื่องก็ไม่ดับ
ช่วยทีนะครับ กะจะเอาไว้เล่นแลนกับเพื่อน
สเปคเครื่องก็
Samsung
I5 5410m
GT520m
RAM 4GB
HDD 640 GB

chikuva
31st July 2012, 08:57
เครื่องคงไม่ได้ดับแต่จอคงมืดไปเฉยๆลองทำตามนี้ดูนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=SxyHxaOkMDA

dalvision
31st July 2012, 20:15
ขอบคุณครับ แต่ยังงงอยู่นะ คือว่าไฟตรงสวิตช์มันดับไปเลยน่ะครับ

BestMagic
31st July 2012, 20:47
ถ้าเครื่องดับ ปัญหาอยู่ ที่ หลายประเด็นครับ ลองตามนี้
1 ความร้อน เกิดขึ้นมากกับโน๊ตบุ๊คครับ ลองเล่นในห้องแอร์ มีพัดลมเป่าซักตัว อาจจะดีขึ้น
2 เข้าไปดูใน bios เรื่องของ การจ่ายไฟให้ cpu บางที่ก็มาแบบ เซฟโหมด ถ้ามาแบบนี้ ปิดมันซะ
3.พัดลมในเครื่อง ไปเปิดใน bios เหมือนกัน เพราะที่โรงงานมันตั้งไว้ คือมันจะไม่คงที่