PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยยครับ เรื่องไดร์เวอร์

Wa[2]Cry
30th July 2012, 21:19
คือผมอยากอัพเดทไดร์เวอร์ใหม่ ผมเลยลบตัวเก่าทิ้ง พอลบปุ๊บมันจะ re start ใช่ไหมครับ พอรีเสร็จ พัดลมเป่าเเรงมากเเล้วเปิดไม่ถึง 1 นาที ดับเฉยเลย

เหมือนพัดลมเป่า CPU เเตก หรือไม่เเน่นเหมือนคอม PC ของผมเป็น โน๊ตบุคนะครับของ vaio

I5 2450m

4 GB OF RAM

7670m 1 GB

640 GB OF HDD

ตัวนี้เป็นแบบสวิชการ์ดจอ คือสลับ ใช้การ์ดจอเมื่อจำเป็น ผมรำคาญมาก ผมเลยอัพเดทก่อนช่วงนึง ก็ดีขึ้นมาเล่นเกมลื่นขึ้น

เเต่หลังๆมีไดร์เวอร์ตัวใหม่ผมเลยจะอัพเดท พอลบตัวเก่าปุ๊บ เป็นอย่างที่บอกเลยครับ พัดลมเป่าเเรงมาก เเล้วก็ดับในที่สุด ผมลงได้ร์เวอร์ใน SAFE MODE ก็เเล้ว ลง INTEL CHIPSET ก็เเล้ว

พอกลับไป NOMAL MODE ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ดังเเล้วก็ดับ ช่วยด้วยครับ

chikuva
31st July 2012, 08:48
- โน้ตบุ๊คสลับการ์ดจออินเทล+เอเอ็มดี ต้องลงไดร์เวอร์จากผู้ผลิตก่อน
ถ้าลงตัวอื่นไปแล้ว แนะนำให้ถอนไดร์เวอร์ทั้งการ์ดจอ Intel และ AMD ออกไปก่อน
ถ้าเพิ่งลงวินโดวส์ใหม่ ก็ลงตามขั้นตอนได้เลย โดยลงจากผู้ผลิตก่อน เลือกตามรุ่นที่ให้ไว้ให้ถูกต้อง

อ้างอิง (http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/885491-AMD-NOTEBOOK-CLUB?p=18591866&viewfull=1#post18591866)

ตอนจะเข้าวินโดวส์ให้กดปุ่มเพื่อเข้า safe mode แต่ให้เลือก enable vga mode... อะไรนี่แหละจำไม่ได้แล้วจัดการลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ดูครับ

Wa[2]Cry
31st July 2012, 13:32
- โน้ตบุ๊คสลับการ์ดจออินเทล+เอเอ็มดี ต้องลงไดร์เวอร์จากผู้ผลิตก่อน
ถ้าลงตัวอื่นไปแล้ว แนะนำให้ถอนไดร์เวอร์ทั้งการ์ดจอ Intel และ AMD ออกไปก่อน
ถ้าเพิ่งลงวินโดวส์ใหม่ ก็ลงตามขั้นตอนได้เลย โดยลงจากผู้ผลิตก่อน เลือกตามรุ่นที่ให้ไว้ให้ถูกต้อง

อ้างอิง (http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/885491-AMD-NOTEBOOK-CLUB?p=18591866&viewfull=1#post18591866)

ตอนจะเข้าวินโดวส์ให้กดปุ่มเพื่อเข้า safe mode แต่ให้เลือก enable vga mode... อะไรนี่แหละจำไม่ได้แล้วจัดการลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ดูครับ

มันไม่มีของ vaio ให้โหลดอ่ะครับเซ็งต้องมานั่งเล่น safe mode ดูหนังก็ไม่ได้เล่นเกมก็ไม่ได้ สรุปผมต้องถอนออกให้หมดก่อนใช่ไหมครับ

chikuva
31st July 2012, 18:53
Cry;1380925']มันไม่มีของ vaio ให้โหลดอ่ะครับเซ็งต้องมานั่งเล่น safe mode ดูหนังก็ไม่ได้เล่นเกมก็ไม่ได้ สรุปผมต้องถอนออกให้หมดก่อนใช่ไหมครับ

ครับถอนออกให้หมดก่อนแล้วลงไดร์เวอร์จากผู้ผลิตก่อนครับ ผมก็เคยเป็นครั้งหนึ่งลงวินโดวส์ให้เพื่อน ผมลงไดร์เวอร์การ์ดจอผิดลำดับมันจอดำ เลยต้องลบตัวไดร์เวอร์ออกให้หมดแล้วลงใหม่ครับ

Wa[2]Cry
31st July 2012, 18:58
ครับถอนออกให้หมดก่อนแล้วลงไดร์เวอร์จากผู้ผลิตก่อนครับ ผมก็เคยเป็นครั้งหนึ่งลงวินโดวส์ให้เพื่อน ผมลงไดร์เวอร์การ์ดจอผิดลำดับมันจอดำ เลยต้องลบตัวไดร์เวอร์ออกให้หมดแล้วลงใหม่ครับ

ไม่ทันเเล้วครับ ผมใจร้อนไปหน่อย ตอนนี้ส่งศูนยเรียบร้อยแล้วครับ แหะๆ

chikuva
31st July 2012, 19:20
Cry;1381685']ไม่ทันเเล้วครับ ผมใจร้อนไปหน่อย ตอนนี้ส่งศูนยเรียบร้อยแล้วครับ แหะๆ
เข้าศูนย์อาจเสียเวลาหน่อยแต่ถ้ายังมีประกันเหลือก็จะได้เช็คไปในตัวเลยครับ ดีไปอย่างแต่ก็เสียเวลาหน่อย