PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การ์ดจอเหมือนจะมีปัญหา ( ใช่ปล่าว )

HOLOGRAM
30th July 2012, 21:32
Spec : Intel Core 2 Duo E7200 2.53Ghz OC 3.04
: ATI Radeon HD 4670 DDR3
: RAM 2GB

คือ พึ่งสังเกตช่วงหลังคือ เมื่อกี้เข้า BF3 เนื่องจากไม่ได้เข้านาน เข้าไปเล่น กระตุกมากครับ FPS ไม่เกิน 30 เลย ด่าน Operation Firestorm ซึ่งแมพใหญ่ FPS ควรจะเกิด เพราะ ปกติเกินครับ แต่ทีนี้ ไม่เกิน แล้วก็ Prototype 2 ครับ OK สเป็คมันอาจจะสูงอยู่ แต่ปรับต่ำสุดหมดแล้ว FPS ก็ไม่เกิน 30 อยู่ดีครับ ลองอัพเดท Driver การ์ดจอ ดูแล้วครับ ก็ไม่หาย มีแนวทางแก้ไขหรือ ต้องการอะไรเพิ่ม บอกหน่อยนะ ^^ เอ่อ เกือบลืม Catalyst Control Center ก็เปิดไม่ได้ครับ

chikuva
31st July 2012, 08:44
ลองลบไดร์เวอร์ออกแล้วลงใหม่ใหม่ตามนี้ดูก่อน
.control panel (ถ้าซ้ายไม่ผิดอยู่ซ้ายมือ)
.กด add/remove Program อะไรประมาณนี้ผมจำไม่ได้แล้ว
.ดับเบิ้ลคลิก AMD Catalyst Install Manager
.เลือกแล้ว Express (อันล่างสุด) เสร็จแล้วถ้ามันถามว่า reboot ไหม กด cancle
.ใช้ Driver Sweeper เลือก AMD - Display กด clean แล้วมันจะให้รีเครื่อง กด OK
.ลง Driver ที่จะลง รีเครื่องอีกที เสร็จ
ปล.Driver Sweeper หาโหลดใน google เลยครับ มันเป็นโปรแกรมเอาไว้ลบค่า register ต่างๆของ driver ตัวนั้น
อ้างอิง (http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1833912-AMD-7770-Club-)?p=43201044&viewfull=1#post43201044)